Tư Vấn Chia Sẻ Giúp e tìm mua cây cung M323

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
RE: Giúp e tìm mua cây cung M323

Chúc mừng bác đã thành công (em theo dõi kỳ công của bác như xem phim truyền hình nhiều tập Mê-hi-cô 30phút/tập !). Sẽ có ngày bác chế ra cả máy mazda nữa không chừng.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@Thich M: Cám ơn bác em hiểu rồi..Em hỏi là do xuất hiện anh thợ gò với chuyện uốn nguội: Ống được đưa vào máy uốn ống ), uốn cong theo bán kính cho trước, anh thợ gò mang ống đi uốn, rồi về hoàn chỉnh theo ý bác: Xong. Chạy thử chưa bác?
Máy uốn ống: Chạy bằng moteur, với hàng loạt nhông để thay đổi tỉ số truyền động nhằm tăng lực kéo khi uốn ống. Khi uốn, lắp 2 rulo được khoét lõm có chiều dài cung tròn bằng 1/2 chu vi ống (bán nguyệt) cho mỗi rulo, 2 rulo chạy ngược chiều nhau, ôm khít ống cần uốn. và có những rulo ép ống lượn theo bán kính cần uốn.Ống uốn phải dài hơn chiều dài cần uốn cở 200mm.

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Trời, bác phân tán "hàn tàn" hỉu nhầm rùi. Thanh xì-ta-bi-lai-zờ của em chế không chơi ống mà chơi thép tròn...đặc "ruột". Vậy nên ông thợ uốn nguội chơi em 200K, em mới không dám trả giá 1 câu (vì không ai nhận làm 1 cây giống vậy, tên nào cũng làm biếng và nói khó, mất công). Uốn ống thì vô số nơi làm, làm đẹp nữa là đàng khác vì họ làm tay vịn cầu thang xoắn bằng bằng Inox trông đẹp mê hồn vì nó đã có máycó khuôn sẳn rùi mà.

Em ở VT về tới nhà lúc 3 rưởi chiều, xuất phát tứ café Ô Cấp (gần Bãi Dứa) lúc 1g45. Có ghé con bò cười 15p để mua ít quà (khô cá lưỡi trâu) về cho bà chị. Vậy em bắn tổng cộng 1g30 từ VT về Sàigòn, xe êm, không có cảm giác gì khác lạ cả. Chỉ mong nó được như trước là yên tâm rùi.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: ThichMAZ
bắn tổng cộng 1g30 từ VT về Sàigòn, xe êm, không có cảm giác gì khác lạ cả. Chỉ mong nó được như trước là yên tâm rùi.
kinh dzị [&:]. Bác Maz máu ghê ta. Bác bắn dzậy chắc dọc đường không có anh hùng núp bắn hả bác?
Chúc mừng bác làm xong cây cung như ý nhé. Giờ bác tha hồ mà bắn...:D

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Hì hì, em núp bóng sau 1 em E240 mừ bác. Tí sau nó chạy mất em đành bất lực, nhưng chờ tới lượt 1 em "Lé Xụt" đen chạy lên, lịch sự nhường em gái đẹp qua ...rùi cứ ngày sau mông đẹp của em mà bám, cứ cách mấy chục thước mà chơi...Thấy đít em gái vừa nhá đèn đỏ là e buông chân ga lên chân thắng liền. Anh hùng núp nào bắn được e? E luôn chạy bám càng, khi nào đường trống không có ai trước mặt e không dám bắn đâu, sợ tụi "giặc" phục kích nã lại mình né không kịp...hihi

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Chời ! Tính luôn thời gian ghé Bò sữa...chẹp chẹp. Chạy như lão, nếu mần Cơ quan, làm seo câu giờ, kiếm tí OT được ?! Thôi, đề nghị ANH ThichMAZ ngồi chung với bọn trẻ, cho máu, he he...:D:D:D

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Thôi mà lão Fẹc, e cũng chỉ muốn "tét" cái thanh xi-ta-bi-lai-zờ mới ở môi trường khắc nghiệt hơn chút, không có ...từ tốn gì ráo trọi, dập không thương tiếc coi nó chịu được cỡ nào. Nếu không êm thì gỡ ra chơi cây cũ vào mà.

Với lại e cũng muốn tét cái máy, thiên hạ đồn nó "đổ hơi" rùi nên chắc là chạy yếu nhớt...nếu tệ thiệt, e cũng mổ nó ra "tái chế" luôn (Tất nhiên là thợ làm, e dòm thôi).

Thêm nữa là Vợ và 2 nhóc ngồi trong xe máy lạnh êm đều ngủ cả, chứ đang thức chắc e chả dám bắn...vì sẽ bị nghe lèm bèm còn mệt hơn...

Về tới nhà xe, trông nó bèo nhèo như con chuột cống, bùn xình cùng mình, chỉ có mỗi kính trước còn sạch để thấy đường mà chạy thui chứ trời mưa lâm râm suốt từ Long Thành, xe tải, xe khách nó nẹt xình phải biết, tới nỗi ... lão nhà xe phàn nàn, xe gì mà dơ wá không chịu đi rửa, E bẩu mai e rửa, giờ oải rùi...hihi.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...ặc, lão mà ôm xe hoa, chở chú Rể đi rước Dâu, chắc được đóa ! Bảo đảm nhà trai sẽ có mặt đúng ngày, đúng giờ lành tháng tốt :D