Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/12/09
481
4
18
ping2ping nói:
<span style=""color: #ff6600;"">Tình hình là thế này !</span>
<span style=""color: #ff6600;"">Bà chị em mới bên nước ngoài về.. Bà có chút tiền , khoảng 2, 3 tỷ gì đó, bà hỏi em nên dùng làm gì ? Em thấy bà không thích bon chen kinh doanh, nên khuyên đem đi đầu tư. Mà thật sự em cũng không biết nên đầu tư vào đâu nữa. Có nên đầu tư vào chứng khoán ? bất động sản? hay là mua vàng? ..</span>
<span style=""color: #ff6600;""> Các pác nào có kinh nghiệm đầu tư giúp em với .</span>
<span style=""color: #ff6600;"">Em cảm ơn các pác nhiều ! :cool:</span>

Theo ý kiến của em, với 3 điểm về chị của bác thì em tính thế này: vốn 3 tỷ thì chia làm 3 phần :
- Phần 1 : Lấy 2 tỷ mua căn nhà hay căn hộ để ở (nếu chưa có nhà) hoặc cho thuê để lấy đồng ra đồng vào ,đảm bảo chi phí sinh hoạt hàng ngàykhông phải bận tâm suy nghĩ => ổn định ,lâu dài và luôn sinh lợi theo thời gian.
- Phần 2 : Lấy 500tr bỏ ngân hàng để gửi tiết kiệm lấy lãi, tuy không nhiều nhưng cũng đảm bảo giảm thiểu khả năng mất giá đồng tiền và có đồng ra đồng vào cà phê. Quan trọng hơn là khi cần thì có thể lấy ra dùng cho những việc cần gấp, không phải vay mượn.
- Phần 3 : 500tr còn lại thì đầu tư dài hạn : đất hoặc vàng. Em chỉ chọn 2 cái trên vì cả 2 thằng này đều để lâu dài mà ko sợ mất giá (thằng vàng thì tuỳ thời điểm, nhìn chung dài hạn thì cũng ổn và ko rủi ro), thêm nữa sau này có thể để dành cho con cháu sau này(đất) hoặc đó là tấm chắn kế tiếp sau tiền gửi ngân hàng khi có việc cần tiền gấp.
Em chia ra thế vì đáp ứng ý định muốn an toàn, ko rủi ro mà vẫn có lợi nhuận ngắn hạn và lâu dài sau này. Đó là suy nghĩ của em với tình hình chẳng hiểu gì kiinh doanh hiện tại và cũng không muốn uổng phí tiền của mình và sợ nhất tiền mình mất giá sau 10, 20 năm nữa ^^!

Tập Lái
23/9/11
34
13
8
39
Em nghĩ nên cho vào đất là ổn nhất , nhất là các dự án ở long an : ví dụ như Đức Hòa 3 RESCO , đợt năm ngoái em mua nền 7x20 giá 2,3tr/nền ,giờ đã 2,85tr/nền rùi . mà đâu phải thanh toán hết 1 lượt , 6/tháng 30% , tới giờ mới TT 60% ah` . tuy ko lên bằng vàng nhưng vẫn ổn định và cao hơn gửi ngân hàng . Phù hợp đầu tư khi có số vốn ít ỏi .

Hạng D
7/5/10
4.666
21.127
113
Em nghĩ nếu mình có lợi thế về ngành gì thì nên đầu tư vầ ngành đó. Nếu cần đầu tư bên chứng khoán thì bác cứ gọi cho em theo số dt 0917716184.

Hạng D
21/10/10
1.154
3.893
113
congminh68 nói:
Em nghĩ nên cho vào đất là ổn nhất , nhất là các dự án ở long an : ví dụ như Đức Hòa 3 RESCO , đợt năm ngoái em mua nền 7x20 giá 2,3tr/nền ,giờ đã 2,85tr/nền rùi . mà đâu phải thanh toán hết 1 lượt , 6/tháng 30% , tới giờ mới TT 60% ah` . tuy ko lên bằng vàng nhưng vẫn ổn định và cao hơn gửi ngân hàng . Phù hợp đầu tư khi có số vốn ít ỏi .

Lần sau bác cò nhớ kể câu chuyện sinh động hơn nhé

Hạng C
3/3/07
929
45
28
Có người ví von mang tiền đi đầu tư giống như kén vợ, quan trọng là thiên-địa-nhân-duyên.
Cũng là đất đai hay CK, người thắng kẻ thua không theo một quy luật định sẵn nào. Cái chính là do bản thân mỗi người.
Riêng em luôn khắc cốt ghi tâm hình ảnh: gặp vàng ngoài đường ai ai cũng âm thầm mà nhặt chứ làm gì có cảnh kêu cả làng ra chia. Mọi lời tư vấn đều là "tư" vấn thế thôi!

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
3 tỉ thời điểm này không ít không nhiều, để tiền mặt thì chừng ...10 năm là còn được 1-2 que.
Bà cô lớn tuổi rồi, cũng không nên mua đất xa xôi quá, tới chừng lết đi không nổi thì ai mà quản lý.
Theo em là lấy 50% số tiền mua 3 căn hộ loại nhỏ gần nhau ( Hiệp Tân chẳng hạn) ở 1 căn còn 2 căn kia cho thuê, dễ thu tiền thuê mỗi tháng làm chi phí tiêu vặt. Còn 50% còn lại mua hơn 30 que để dành, có kèo nào ngon thì làm nhà đầu tư, hehe !!!

ngoc thanh nói:
dung chỉ vang hoac dat, ba ban gia chua, neu tuoi cao roi nen mua CH roi cho thue lay tien hang thang chi tieu, con ko thi mua vang cung duoc, dung gui ngan hang truot gia
Sao em nản bác quá, hình như bác không biết gõ tiếng Việt có dấu ? Em đọc bài bác không chỉ trong thớt này mà mấy thớt khác cũng thế, nên không lên tiếng cũng không yên lòng.
Bác mà không thay đổi, thì khó qua khỏi mức tập lái đó nhen, HT nhà FI del bài không cần nhắc nhở trong trường hợp này đó.

Hạng D
16/4/07
2.336
630
113
Hic, 1 ông nick mới toe nhẩy vào hỏi có cục tiền làm gì. Sau đó 1 vài ông cũng nick mới toe nhảy vào bẩu mua đất ở x,y,z có lời lắm.
Hic, OS ngày càng nhiều chiêu quảng cáo tinh vi ghê

Tập Lái
29/9/11
9
0
0
Hanh.Pham nói:
3 tỉ thời điểm này không ít không nhiều, để tiền mặt thì chừng ...10 năm là còn được 1-2 que.
Bà cô lớn tuổi rồi, cũng không nên mua đất xa xôi quá, tới chừng lết đi không nổi thì ai mà quản lý.
Theo em là lấy 50% số tiền mua 3 căn hộ loại nhỏ gần nhau ( Hiệp Tân chẳng hạn) ở 1 căn còn 2 căn kia cho thuê, dễ thu tiền thuê mỗi tháng làm chi phí tiêu vặt. Còn 50% còn lại mua hơn 30 que để dành, có kèo nào ngon thì làm nhà đầu tư, hehe !!!

ngoc thanh nói:
dung chỉ vang hoac dat, ba ban gia chua, neu tuoi cao roi nen mua CH roi cho thue lay tien hang thang chi tieu, con ko thi mua vang cung duoc, dung gui ngan hang truot gia
Sao em nản bác quá, hình như bác không biết gõ tiếng Việt có dấu ? Em đọc bài bác không chỉ trong thớt này mà mấy thớt khác cũng thế, nên không lên tiếng cũng không yên lòng.
Bác mà không thay đổi, thì khó qua khỏi mức tập lái đó nhen, HT nhà FI del bài không cần nhắc nhở trong trường hợp này đó.
đồng ý với pak hanh.pham nhà ta.....
ko thích kinh doanh hay va trạm gì thì chỉ có cách đó là nhẹ nhàng nhất đỡ suy nghĩ cho nhức đầu

Hạng B2
6/7/07
312
73
38
41
Theo em bac nen mua dat. BDS van la ok nhat. Nen chon nha dau tu nao lon, uy tin va co thuong hieu thi mua. Va chon vi tri mua la co lai ngay. Vi day la thoi diem tot cho nha dau tu co tien nhan roi ( khong di vay ngan hang ).
Chuc bac mua may ban dat!

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
baden nói:
Hic, 1 ông nick mới toe nhẩy vào hỏi có cục tiền làm gì. Sau đó 1 vài ông cũng nick mới toe nhảy vào bẩu mua đất ở x,y,z có lời lắm.
Hic, OS ngày càng nhiều chiêu quảng cáo tinh vi ghê

Status
Không mở trả lời sau này.