Tập Lái
13/9/13
33
9
8
Phan Thiết
Em tính làm cách âm cho Aveo muh chẳng biết làm ở đâu.
cho em hỏi: khi mình lock kính bằng remote thì làm ntn để kích hoạt hệ thống chống trộm? Em thử lock (mở kính) rùi dùng tay kéo chốt cửa lên thì ko thấy xe Hú còi (đã rút chìa khoá)

Hạng B2
21/6/14
180
98
28
Vụ này em cũng không biết, có anh em nào biết chỉ giúp. Lám sao từ ghế lái có thể lock hết tất cả cửa ????

• Like
Reactions: EmChuaCoOto
Tập Lái
13/9/13
33
9
8
Phan Thiết
T
Vụ này em cũng không biết, có anh em nào biết chỉ giúp. Lám sao từ ghế lái có thể lock hết tất cả cửa ????
Có cái nút nhỏ, phía trên chỗ bấm 4 kính dùng để lock 4 kính. Aveo ko có chế độ auto lock cửa như 1 số dòng xe hiện đại khác.

Hạng B2
21/6/14
180
98
28
T
Có cái nút nhỏ, phía trên chỗ bấm 4 kính dùng để lock 4 kính. Aveo ko có chế độ auto lock cửa như 1 số dòng xe hiện đại khác.

Có lần mình bấm thử thấy hình như nó giống như bạn nói. Nhưng sau đó mình bấm lại nhiều lần thấy không có tác dụng là sao ta? Có cần phải giữ lâu hay sao không bạn?

Tập Lái
13/9/13
33
9
8
Phan Thiết
Có lần mình bấm thử thấy hình như nó giống như bạn nói. Nhưng sau đó mình bấm lại nhiều lần thấy không có tác dụng là sao ta? Có cần phải giữ lâu hay sao không bạn?
Nó là nút on/off thui. Nhấn xuống thì người thì trừ tài xế, những vị trí khác ko thể lên/xuống kính dc.

• Like
Reactions: nomercy2007
Tập Lái
13/9/13
33
9
8
Phan Thiết
Theo em biết dòng Gentra sau này đổi Aveo thì ít bị hư lặt vặt chỉ có ... hay hú lên tí thôi, thông báo cho mọi người biết chú mà, Không biết nay Aveo còn bệnh ... hú ga không nữa?!
Hôm em đi Đà Lạt, phải đi qua mấy vũng nước ổ voi thì xe bị oà ga. Bị 3 lần, sau đó ko bị nữa. Từ đó đến nay cũng gần 1 tháng rùi, chưa bị oà ga lại. Cũng mừng!

Tập Lái
Theo em biết dòng Gentra sau này đổi Aveo thì ít bị hư lặt vặt chỉ có ... hay hú lên tí thôi, thông báo cho mọi người biết chú mà, Không biết nay Aveo còn bệnh ... hú ga không nữa?!

Tôi chạy Aveo mua mới từ giữa năm 2012 đến nay: chưa bao giờ bị hiện tương òa ga.
Bạn tôi chạy chiếc Gentra 2008 thì trước đây thường xuyên bị, nhưng nhờ mang xe đến một gara ở Đà Lạt, anh ấy đã chữa được bệnh này của chiếc Gentra 2008.

Hạng B2
21/6/14
180
98
28
Các bác cho hỏi về xe Aveo LTZ tí. Nếu em muốn leo dốc cao như trung tâm thương mại ở Sài Gòn, bình thường các bác có để số D1/2 không? Nếu em muốn sử dụng thì qui trình thế nào. Theo như em hiểu là phải dừng hẳn xe trước khi sang số. Bấm nút HOLD, rồi mới gạt sang D1. Thế nếu sau đó em cần chuyển từ D1 sang D2 thì sao các bác?
Các bác có thể để HOLD khi đang ở D4 (ý em nói là đang số tiến bình thường) không ? Có tác dụng gì?