Hạng C
14/4/13
646
230
43
Bác này hay!!!!! Nói thất là xe hyundai tốt nhưng mắc hơn aveo -gen tra. nên các bác ở đây chỉ quan tâm aveo thôi. Không phải các bác ở đây không có tiền đủ để mua hyundai đâu, mà vì ở đây anh em đa số là mới có xe lần đầu nên chỉ chọn loại này thôi.... mà nói thật nếu hyundaI GIẢM GIÁ giống aveo thì ...... anh em cũng coi lại .....cho bác...hihihihihihi. em chém chút các bác đừng chọi đá xe em.....:3duongbia:
Dear bạn ,
Mình viết cho bạn ở topic nay cho topic xôm tụ.
Nói chung đi Cà Mau đuòng tốt.Nếu đi suốt quoc lo 1 , thi khoảng 350 km, có qua Soc Trang, Bac Lieu.Nếu tu SG xuong qua Can Tho,đi khoảng 30 km, truoc khi vào thị xã Ngã Bảy , có một ngã 3 , chỉ dẫn đi Ca Mau quẹo trái, từ đay đi một mạch đén CM , kg qua Soc Trang, Bac Lieu, đường vắng, dễ chạy, khoảng 2 h là đến CM, gọi là quản lộ Phụng Hiệp, rút ngắn so với đi thẳng QL 1 khoảng hơn 30 Km , hai ben đương là đồng ruộng thẳng cánh cò bay, rất dễ chịu tầm mắt, thư thái tâm hồn.
Luu ý đoạn Tien Giang, chạy đúng tốc độ, khong vuot phải, thật ra chạy cẩn thận cũng nhanh thôi vì chủ yếu cho chạy 80 km/h.
Ở Ca Mau, cũng như nhiều thanh pho miền Tây khác ,kg có nhiều danh thắng để tham quan. Bạn có thể đi Hòn Đá Bạc cách CM 30 km, đây là một đảo nhỏ ( nên gọi là hòn) , sát bờ biển , có cầu để đi qua, phong cảnh hữu tình mát mẻ, bốn bề là biển, biển cạn , có thể tắm và câu cá.Lái xe đến tận nơi , đi và về mất hơn một buổi.
Bạn cũng có thể tham quan cột mốc cưc nam của Tổ quốc, tại mũi Cà Mau.Chuyến đi mất 1 ngày và phải đi bàng cano, vì cách TP Cà Mau khá xa.
Có món bún nước lèo ( bún mắm), bánh tầm, cháo cá,.... Nhậu thì có món rắn các loại. Giá cả ở Cà Mau không rẻ nhưng không có nạn chặt chém khách lạ.
Ở giữa Bạc Liêu và Cà Mau có nhà thò cha Diệp nổi tiếng linh thiêng, mọi nguoi ,kg phân biệt tôn giáo đều vào tham quan và cầu xin theo uoc nguyen. Muốn ghé nhà thờ thì phải đi QL 1, nhân thể tham quan Bạc Liêu , Sóc Trăng .
Chúc các bạn có một chuyến đi vui vẻ :3dchongchong:

Hạng D
14/2/14
1.036
393
83
Kha kha biet ngay la cac bac di du lich het roi.
14 nay minh di Phan Thiet-Ninh Chu,co ai di cung minh khong ne...

Hạng C
14/4/13
646
230
43
Kha kha biet ngay la cac bac di du lich het roi.
14 nay minh di Phan Thiet-Ninh Chu,co ai di cung minh khong ne...
9/7 mình đi Phan Thiết. Ninh chữ chưa đi lần nào, bạn đi nhớ thông tin Ni nh Chữ cho anh em !

Hạng B1
28/2/14
71
12
8
Dear bạn ,
Mình viết cho bạn ở topic nay cho topic xôm tụ.
Nói chung đi Cà Mau đuòng tốt.Nếu đi suốt quoc lo 1 , thi khoảng 350 km, có qua Soc Trang, Bac Lieu.Nếu tu SG xuong qua Can Tho,đi khoảng 30 km, truoc khi vào thị xã Ngã Bảy , có một ngã 3 , chỉ dẫn đi Ca Mau quẹo trái, từ đay đi một mạch đén CM , kg qua Soc Trang, Bac Lieu, đường vắng, dễ chạy, khoảng 2 h là đến CM, gọi là quản lộ Phụng Hiệp, rút ngắn so với đi thẳng QL 1 khoảng hơn 30 Km , hai ben đương là đồng ruộng thẳng cánh cò bay, rất dễ chịu tầm mắt, thư thái tâm hồn.
Luu ý đoạn Tien Giang, chạy đúng tốc độ, khong vuot phải, thật ra chạy cẩn thận cũng nhanh thôi vì chủ yếu cho chạy 80 km/h.
Ở Ca Mau, cũng như nhiều thanh pho miền Tây khác ,kg có nhiều danh thắng để tham quan. Bạn có thể đi Hòn Đá Bạc cách CM 30 km, đây là một đảo nhỏ ( nên gọi là hòn) , sát bờ biển , có cầu để đi qua, phong cảnh hữu tình mát mẻ, bốn bề là biển, biển cạn , có thể tắm và câu cá.Lái xe đến tận nơi , đi và về mất hơn một buổi.
Bạn cũng có thể tham quan cột mốc cưc nam của Tổ quốc, tại mũi Cà Mau.Chuyến đi mất 1 ngày và phải đi bàng cano, vì cách TP Cà Mau khá xa.
Có món bún nước lèo ( bún mắm), bánh tầm, cháo cá,.... Nhậu thì có món rắn các loại. Giá cả ở Cà Mau không rẻ nhưng không có nạn chặt chém khách lạ.
Ở giữa Bạc Liêu và Cà Mau có nhà thò cha Diệp nổi tiếng linh thiêng, mọi nguoi ,kg phân biệt tôn giáo đều vào tham quan và cầu xin theo uoc nguyen. Muốn ghé nhà thờ thì phải đi QL 1, nhân thể tham quan Bạc Liêu , Sóc Trăng .
Chúc các bạn có một chuyến đi vui vẻ :3dchongchong:
Cám ơn quá xá! Thông tin bổ ích quá......mình sắp xếp đi chơi dây . cám ơn bác dangtuan46

Tập Lái
6/7/14
3
3
1
50
Có Gentra/ aveo nào đi xuyên Việt chưa ? Aveo của mình đi Sg- Ca Mau ( 5 tieng ruoi ), Sg - Đa Lat : 9 tiếng ! ( giua nam 2013 , quoc lo 20 qua tệ ) , mình muốn làm 1 chuyến đi Sg -La Vang : hành trình 2 ngày đi đuoc không ?
Em đã sử dụng Gentra từ tháng 11/2008 đến khoảng tháng 9/2009 và đã đi xuyên Việt từ HN vào HCMC bằng xe này trong khoảng 15 ngày. Dưới đây là ảnh em chụp ở Ghềnh Ráng, Quy Nhơn. Đánh giá chung em thấy xe chạy cũng ổn định, không hỏng vặt, xăng tiết kiệm, chỉ khoảng 5.9L/100km đường trường. Trong thành phố khoảng 9,5L/100km. Điều hoà thì có vấn đề bị đóng đá khi đi đường dài, cách giải quyết là khi nào thấy gió từ điều hoà ra không mát thì tắt điều hoà vài phút (để đá tan ra) sau đó bật lại.