Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
beerguy là số 1 về thay lốp xe đó mợ MM.
Tranh thủ khoe beerguy nhà đứa em mới Tân gia chút. Mong beerguy chém nhẹ tay .
Chiều chưa lên đèn
GMFC - Chuyện Ngoài Lề , Bên lề và Trong Lề.

Rồi đèn lên

Chút không gian bên trong

Toàn bộ bậc thang - tay vịn - cửa đều dùng gỗ Căm xe

Phòng thờ trên cùng nhìn xuống sân thượng phía trước

Ngủ

Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Nhà nhỏ , thiết kế cầu thang thẳng lên như vậy hình như phòng khách bị mất diện tích quá bác Poorguy ui . Bếp thì rộng . Nhưng nhìn cũng đẹp . Cái gì mới cũng đẹp phải không bác .. he he . Chúc mừng nha.

Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Phơi trần trụi.

Dân xứ nào có cái nhìn văn hoá xứ nấy.
Đời cần lao gay cấn vì nhu cầu sống thực y trú hành, còn biểu hiện văn minh con người khác giống vật ấy chuyện mặc đồ che thân y áo. Thuần phong mỹ tục là tính thuần tuý đặc trưng phong cách văn hóa, là nếp sống được xã hội chấp nhận đẹp, cọng đồng noi theo đó bảo tồn. Thông thường, mỗi người có cách ăn mặc, lối sống thích nghi kiểu ta hợp chúng để không bị chối bỏ.
Thuần tuý thì đồng phục, đồng phục thời rập khuôn, rập khuôn bóp chết sáng tạo, huỷ diệt cái đẹp y phục. Nên phải phá cách. Cách tân, kiểu này kiểu nọ.
Nghệ sĩ sống chết vì đẹp, vì điều mới. Họ chối bỏ sự nhàm chán tẻ nhạt, thích nổi loạn tìm sự khác biệt, chống đối lối nhìn khuôn sáo, vứt bỏ hết định kiến sâu đậm ớn tận cổ.
"Ta cởi truồng ra ! Ta cởi truồng ra !
Ngoài kia trăng sáng chảy bao la,
Ta nhảy vào quay cuồng thôi lăn lộn,
Thôi ngụp lặn trong ánh vàng hỗn độn
Cho trăng ghì, trăng riết cả làn da
Ai cởi dùm ta ? Ai lột dùm ta ?
Chưa lõa lồ thịt còn nằm trong da !
Chưa trần truồng óc còn say trong ý !
Trăng chưa lấp dầy xương, chưa ngấm tủy:
Hồn vẫn còn chưa uống hết, hương hoa..."

Cái mới được công chúng chấp nhận, nghệ sĩ biến ra thành "vĩ đại", ngược lại thời chịu hết đủ thứ phỉ nhổ quái thai, bịnh hoạn, biến thái, vân vân.
Tất nhiên sáng tạo được cần đam mê, trí tuệ, dũng cảm, còn thành bại vẫn là thời thế.
Đời sống hiện đại mỏi mệt, ô nhiễm, ồn ào, đầu độc, nhồi sọ, lo toan, rào dậu, bó buộc, bê bết, xe cộ, khói bụi, nghi ngờ, vô cảm, thờ ơ, ác ý, nhẫn tâm, hiểm độc, mị dân, nhân danh, bịp bợm, xảo trá, quỷ quyệt, tồn tại, chán chường.
Nghệ sĩ ngấy chán dần mọi thứ trò hề đạo đức giả, trò hề bịp bợm rao giảng, dối trá thầy đời. Nghệ sĩ muốn xé rào đạp bỏ, đập phá nổi loạn, phản kháng thách thức. Họ thích thú một mình đối chọi hàng ngàn tha nhân xông đến rủa sả độc địa.
Khoái trá chống đối những "Thuần phong Mỹ tục" trong xã hội hiện đại, chính là mấy trào lưu thảm họa, thời trang xuyên thấu, không cần nội y, phô phang sân khấu. Khoe hàng vì ý thích phồn thực, vì "Freud nhục dục" chi phối, vì muốn trở về buổi hồn nhiên, phơi trần hết ra không che đậy.

Phản kháng bưng bít, che đậy, dối trá. Phơi trần sự thật. Phơi trần nghệ thuật.
Do này, do nọ đều có lý luận riêng. Bình thường thôi, cuộc sống vận động lên cao hơn phải vậy. Rất cần sự cởi trói cho nghệ sĩ, cho họ thoả thích tung hê mà sáng tạo.
Sợ sáng tạo thái quá loạn "thảm họa" phải chế tài. Chế tài thái quá bế bít ao tù nước đọng, sức sống thối rửa. Văn học nghệ thuật sáng tạo định hướng, búa liềm kềm kẹp, xuyên tạc lủng đoạn, nhân danh học tập làm theo. Hậu quả ? thời kỳ rực rỡ ở tiền chiến, ở Nam VN, đã chết toàn diện bởi một đại nạn, dân chúng hứng trọn cái thảm họa đau xót.
Văn hóa đọa mạt, đạo đức suy đồi, nhiều cộng đồng dân cư buộc phải tự phát hành động cứu nguy tương lai con em. Tự phát xắn tay áo nhập cuộc chuộc lỗi lầm nhẹ dạ.
Các tổ chức tôn giáo thu hút thanh thiếu niên đến học đạo làm người, xây lại những giá trị nhân văn VN gia đình, làng xóm, phố phường. Hiệp sĩ đường phố tự bắt cướp, hút đinh, cứu người gặp nạn. Cả làng quê xông ra giết bọn trộm chó...
Văn thi sĩ viết blog phá vòng nô lệ, xuống đường đòi được cất tiếng nói lẽ phải. Nghệ sĩ thời trang, ca nhạc người mẫu, ca sĩ khoe hàng, phát ngôn cực shock.
Ấy, cái ao tù toàn diện đang bắt đầu rung lắc, chuẩn bị sôi sục tìm dòng chảy, bắt đầu bằng những lầm lũi chân trời phơi trần sáng tạo.

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
@.beerguy:
1. Trước tiên em xin hỏi bác có phải là beerguy (tức bonbanhxequay) hay là người hoàn toàn khác đi nhại nick bác beerguy(bonbanhxequay). Vì em nhìn thấy khác nhau bỡi dấu chấm (.) đầu nick?
2. Nếu 2 nick thuộc 2 người hoàn toàn khác nhau thì em khuyên bác không nên reg. nick nhại bác ấy. Và hơn nữa, chuyện post hình sex kia là chuyện của beerguy (không dấu chấm đầu).
3. Nếu bác là beerguy(bonbanhxequay) thì chắc bác đã chơi OS rất lâu, ngay cái nick beerguy cũng đã spam hầu hết các thớt trên OS, vậy xin bác hãy tìm hiểu kỹ sự khác biệc giữa hình copy trên mạng post ở mục Chuyện Ngoài Lề của OS đã từng ban biết bao nick và hình nude khi offline trong box Nhiếp ảnh.
4. Tất cả hình ảnh nude hoặc sex copy trên mạng mà không dẫn link, không có bản quyền hoặc không được sự đồng ý của tác giả em đều cho là sai luật (bác xem lại nội quy OS). Nếu BQT OS xác nhận bác đúng, em sẽ để bác thoải mái.
5. Bác thử nghĩ các mẫu thông thường, các mẫu nghệ thuật nude và các thành viên nữ khi bị post song song với những hình của bác post như vậy thì họ sẽ nghĩ sao???
Mong bác hiểu.

Hạng F
14/3/13
5.958
141.203
113
Phong Lăng Độ
Thế bác thấy Hội trưởng dài dòng hơn hay em dài dòng hơn ? Hỏi thì phải trả lời chứ bác ..he he . Vuốt đuôi hoài à

ông coi thử những comment của ông từ đó giờ bao nhiêu người ý kiến , già rồi đừng để tui chửi ông núp lùm cứ phá đám chẳng làm được cái éo gì .

Hạng D
30/10/12
1.689
42
48
Bình Thạnh-HCM-VN
ông coi thử những comment của ông từ đó giờ bao nhiêu người ý kiến , già rồi đừng để tui chửi ông núp lùm cứ phá đám chẳng làm được cái éo gì .
Ủa vậy 2 cái nick kia là của Bác C hả??? mà em chưa hỉu chiện gì cả, hay ít khi vào xem bài nên em ko bik vậy???

Hạng D
10/2/15
1.202
208
63
Nó đó 2 nick là 1 đó bác đưa cho 2-3 thằng chơi coment vô thưởng vô phạt
1 nick thôi. Beerguy post hình nude bị band rùi bác ui. Giờ phải làm nick .beerguy để chém gió..hi hi

Hạng D
12/9/14
1.745
971
113
44
17h chiều mới đến được Đồng Tháp Mười ngắm sen, vừa bước xuống xe nghe tiếng bánh xe xì rõ to, nhìn quanh quẩn chỉ thấy đồng ko mông quạnh, nghĩ trong bụng : rồi xong cho xe nằm đây luôn rồi Sang sông ngắm hoa sen, gần 18h mới quay lại xe thấy 1 bác nông dân chở hai bao gì rất to ( chắc bao phân) đang đứng đợi.
Xe cô bị lủng bánh rồi kìa, ngay bánh tài nữa.
dạ cháu biết rồi ạ
có bánh sơ cua ko?
dạ có ạ
Có con đội và cái đồ vặn thay ko?
Dạ ko biết ạ, chắc ko có đâu. ( ko biết nó là cái gì)
Có muốn tôi thay bánh giúp cô ko?
Úi trời xúc động muốn khóc!

Đồng Tháp đẹp quá !

• Like
Reactions: mongmanh