Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Bên em đang dùng máy chủ cỡ nhỏ HPE ProLiant MicroServer Gen10 Plus này. Ngon - Bổ - Rẻ

Đợt trước tính mua con Micro Gen10 mà thấy hơi dày. Con này rẻ chút thì ngon, lưu data là chủ yếu.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Hội thảo trực tuyến này có gì hay ho vậy bác?
Link bác gửi là form đăng kí, điền thông tin rồi như nào nữa? Có mất phí tham dự ko?
HPE Gen10 Plus kế thừa sức mạnh từ thế hệ máy chủ trước đó, đồng thời là dòng sản phẩm đầu tiên ứng dụng công nghệ mới nhất của Intel. Chắc trong sự kiện ra mắt, HPE sẽ nói sâu về những vấn đề này.

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Đợt trước tính mua con Micro Gen10 mà thấy hơi dày. Con này rẻ chút thì ngon, lưu data là chủ yếu.
Chỉ cỡ một chiếc thùng máy tính ITX hoặc thậm chí là nhỏ hơn, phần cứng thiết kế thông minh, hoàn thiện đúng chuẩn công nghiệp,… là một vài điểm mà mình cảm thấy ấn tượng đối với chiếc HPE ProLiant MicroServer Gen10 Plus, thay đổi phần nào suy nghĩ thông thường của mình về khái niệm “máy chủ” hay server vốn phức tạp và kích thước lớn.
Với mình thì còn này perfect rồi :D

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Chỉ cỡ một chiếc thùng máy tính ITX hoặc thậm chí là nhỏ hơn, phần cứng thiết kế thông minh, hoàn thiện đúng chuẩn công nghiệp,… là một vài điểm mà mình cảm thấy ấn tượng đối với chiếc HPE ProLiant MicroServer Gen10 Plus, thay đổi phần nào suy nghĩ thông thường của mình về khái niệm “máy chủ” hay server vốn phức tạp và kích thước lớn.
Với mình thì còn này perfect rồi :D
Home Server: Media Server, Data, Firewall, Router All in One mỗi tội hơi nhiều $$$ :D

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Nó là sự kiện ra mắt thế hệ máy chủ mới HPE Gen10 Plus, vì covid nên tổ chức online thôi bác ơi. Free 100% nhé, điền form rồi chờ email xác nhận từ HPE là được.
Đại ý sẽ là 1 buổi mà HPE giới thiệu về các tính năng của dòng HPE Gen10 Plus, các giải pháp doanh nghiệp giữa HPE và các đối tác Intel, Microsoft, VMware.
Bác nên tham gia vì sẽ có nhiều thông tin hữu ích. Mất 2 tiếng tham gia nhưng thu được nhiều, còn hơn bác ngồi lập thread hỏi và tự google, đọc tài liệu. Ok?
HPE Gen10 Plus có những dòng nào để tham khảo được bác nhỉ?

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
HPE Gen10 Plus có những dòng nào để tham khảo được bác nhỉ?
Thế hệ HPE Gen10 Plus thì bác tham khảo thử HPE Proliant Gen10 Plus hay HPE Synergy nhé. Rất mạnh mẽ, có thể tăng tốc độ xây dựng và triển khai trong khoảng 5 giờ - tức là nhanh hơn 5 lần; tự động hóa và rút ngắn khoảng 200 bước thực hiện xuống còn vài click chuột

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Thế hệ HPE Gen10 Plus thì bác tham khảo thử HPE Proliant Gen10 Plus hay HPE Synergy nhé. Rất mạnh mẽ, có thể tăng tốc độ xây dựng và triển khai trong khoảng 5 giờ - tức là nhanh hơn 5 lần; tự động hóa và rút ngắn khoảng 200 bước thực hiện xuống còn vài click chuột
Nhắc tới thế hệ HPE Gen10 Plus thì phải kể đến tính năng tối ưu hóa các tải công việc, đơn giản hóa và tự động hóa các tác vụ bác ạ.
Với HPE Gen10 Plus bác có thể xây dựng các mô hình nền tảng như là một dịch vụ (platform-as-a-service) để chuyển đổi sang các dịch vụ điện toán đám mây trong vòng 30 phút, chạy các giải pháp SAP® nhanh hơn tới 400%.
Đơn giản hóa và tự động hóa các tác vụ quản lý, xây dựng một nền tảng mạnh mẽ dành cho một nền tảng điện toán đám mây lai theo tiêu chuẩn mở, được hỗ trợ bằng kiến trúc mô-đun.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Nhắc tới thế hệ HPE Gen10 Plus thì phải kể đến tính năng tối ưu hóa các tải công việc, đơn giản hóa và tự động hóa các tác vụ bác ạ.
Với HPE Gen10 Plus bác có thể xây dựng các mô hình nền tảng như là một dịch vụ (platform-as-a-service) để chuyển đổi sang các dịch vụ điện toán đám mây trong vòng 30 phút, chạy các giải pháp SAP® nhanh hơn tới 400%.
Đơn giản hóa và tự động hóa các tác vụ quản lý, xây dựng một nền tảng mạnh mẽ dành cho một nền tảng điện toán đám mây lai theo tiêu chuẩn mở, được hỗ trợ bằng kiến trúc mô-đun.
Em thì chú ý tới tính bảo mật hơn. HPE Gen10 Plus có khả năng bảo mật toàn diện 360 độ gồm chuỗi cung ứng tin cậy; bảo mật tự động bằng tính năng silicon root of trust của HPE, kiến trúc Zero-trust, trang bị cho Doanh nghiệp bộ công cụ quản lý an ninh, cho phép bảo mật cùng lúc an ninh ở môi trường điện toán đám mây, bộ lưu trữ và cả hoạt động của máy chủ. Cùng với đó, bộ ba giải pháp tự động hóa thông minh HPE Integrated Lights-Out (iLO); HPE OneView và HPE InfoSight – giúp các nhà quản trị nắm thế chủ động trước mọi nguy cơ.

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Em thì chú ý tới tính bảo mật hơn. HPE Gen10 Plus có khả năng bảo mật toàn diện 360 độ gồm chuỗi cung ứng tin cậy; bảo mật tự động bằng tính năng silicon root of trust của HPE, kiến trúc Zero-trust, trang bị cho Doanh nghiệp bộ công cụ quản lý an ninh, cho phép bảo mật cùng lúc an ninh ở môi trường điện toán đám mây, bộ lưu trữ và cả hoạt động của máy chủ. Cùng với đó, bộ ba giải pháp tự động hóa thông minh HPE Integrated Lights-Out (iLO); HPE OneView và HPE InfoSight – giúp các nhà quản trị nắm thế chủ động trước mọi nguy cơ.
Vâng bác. Thế hệ này ứng dụng trí tuệ nhân tạo với HPE Integrated Lights-Out, HPE InfoSight cho phép báo cáo, quản lý, cảnh báo và quản lý tại chỗ/từ xa để nhanh chóng phát hiện và giải quyết sự cố, tiếp cận tự động hóa dựa trên mẫu có sẵn trong triển khai, cung cấp, cập nhật và tích hợp cơ sở hạ tầng CNTT.