Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Các bác cẩn thận loại đề can dán số xe lên sơn xe....hỏi kỉ để o vệ sinh rất khó ra...
Thì ra rất nhiều xe đi solo trên đường em thấy vẫn còn đeo số là lý do này quá :D.

Kinh nghiệm có ông anh chạy xe dịch vụ hay dán mấy cái miếng song hỷ gì gì đó của đám cưới thì dán bằng băng keo giấy 2 mặt (loại dày mua ở cửa hàng VLXD) và dán vào bên trong kính xe, cho nên không cần in dạng decal mà in giấy thường bằng máy in thường cũng đc. Đi theo đoàn đông có cái này nó tiện, nó giúp nhận biết xe mình đang vị trí nào trong đoàn. Nhớ biển số thì có Bác có năng khiếu nên nhớ nhanh, còn như em thì thua!

Hạng B2
24/8/10
217
508
93
Vũ ơi ! @levufpt anh nghĩ mình nên làm decal số cho đợt of long hải này để các xe dễ nhớ khi nói chuyện bộ đàm ..... em làm cho từ số 01 đền số 35 được không ? số to và màu nổi .

Ok, bác Dũng, ý kiến này em đưa ra lâu rồi.
Mình nên in thêm mỗi xe 2 miếng đề can số thứ tự từ 1-35, một miếng dán kính trước, 1 miếng dán kính sau (dán đè vào số trên logo đã bố bên bốc số)
số trước in kích thước đường kính khoảng D15cm, số sau D20cm để xe trước & xe sau dễ nhìn thấy.
Số từ 1-35 sẽ phát cho các xe theo số thứ tự đã bốc số từ nhỏ đến lớn, khi đi caravan theo đoànthì sẽ đi theo số thứ tự từ nhỏ đến lớn rất đẹp.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Huy ơi @huy812000 ! Chuyện ăn tối cuối cùng quyết định như thế nào Huy ? để anh biết Anh điều chỉnh lại chương trình .!. Em đưa DS cho khách sạn xếp phòng cho đoàn mình rồi phải không ? để anh không làm danh sách rooming list . còn chuyện tiền thiếu , dư của các thành viên em tự lên danh sách luôn nhé .
Đã chốt đặt thực đơn menu 2 150k/phần ăn tối ở Thùy Dương, khu sát biển. Đoàn đăng ký 73 phần, nhưng em sang chơi luôn 80 để được 8 bàn, cho nó rộng rãi và thoải mái, ăn tối cho thư thả tý, tính ra mỗi gđ chỉ thêm có vài nghìn....Cháo thì em đặt 7 tô cho các bé! Mình có 14 bé dưới 6t, nên không biết bé nào ăn cơm được, bé nào không?
Karoke em hỏi rồi, nó có nhưng 3t7 lận! Các bác chơi không? Em không có khiếu âm nhạc....nên em không ý kiến ạ!

Hạng D
30/7/10
2.793
4.901
113
Cảm ơn bác [
Em cũng nghĩ giống bác @RBX Vài bữa là quen theo số hiệu thôi bác @cuibapmazda626

Thực sự thì cái số thứ tự & logo trong hội thì các bác có thể để luôn và vài bữa là quen và nhớ là ai .., nhưng đợt off này chỉ 2 ngày nếu không có thêm cái số phụ dán ở kính sau thì khi có chuyện lạc đường hay có xe nào đó cần dừng lại .. các bác khó lòng mà biết được thiếu vắng ai trong đoàn, biết được ai đang cần sự hổ trợ giúp đở .. . Biết rằng các thành viên trong hội grandis là những người luôn có cá tính & thích làm theo ý mình , nhưng giả sử 1 tập thể đông như vậy mà ai cũng có thể làm theo ý mình thì chắc là cũng như đàn kiến vỡ tổ thôi .

Hạng D
30/7/10
2.793
4.901
113
Đã chốt đặt thực đơn menu 2 150k/phần ăn tối ở Thùy Dương, khu sát biển. Đoàn đăng ký 73 phần, nhưng em sang chơi luôn 80 để được 8 bàn, cho nó rộng rãi và thoải mái, ăn tối cho thư thả tý, tính ra mỗi gđ chỉ thêm có vài nghìn....Cháo thì em đặt 7 tô cho các bé! Mình có 14 bé dưới 6t, nên không biết bé nào ăn cơm được, bé nào không?
Karoke em hỏi rồi, nó có nhưng 3t7 lận! Các bác chơi không? Em không có khiếu âm nhạc....nên em không ý kiến ạ!

ok để D update lại chương trình , cho hỏi thêm là buổi tối em cháo rồi , vậy có thu 50.000đ của các gia đình có con không ???

• Like
Reactions: huy812000
Hạng F
29/8/07
8.005
26.844
113
Karaoke thì ra Thanh Thủy nha. Matxa thì ra Post Hotel. Xử tại chổ luôn. :3dcuoi:

Hạng B2
24/8/10
217
508
93
Thực sự thì cái số thứ tự & logo trong hội thì các bác có thể để luôn và vài bữa là quen và nhớ là ai .., nhưng đợt off này chỉ 2 ngày nếu không có thêm cái số phụ dán ở kính sau thì khi có chuyện lạc đường hay có xe nào đó cần dừng lại .. các bác khó lòng mà biết được thiếu vắng ai trong đoàn, biết được ai đang cần sự hổ trợ giúp đở .. . Biết rằng các thành viên trong hội grandis là những người luôn có cá tính & thích làm theo ý mình , nhưng giả sử 1 tập thể đông như vậy mà ai cũng có thể làm theo ý mình thì chắc là cũng như đàn kiến vỡ tổ thôi .

Như bác Dũng nói đoàn mình đi khoảng 30 xe là con số khá nhiều cho 1 chuyến Caravan, nếu có 1 xe các bé cần đi tưới cây hay gì..gi...đó thì không có số thứ tự liên lục tục thì khó mà biết mà chờ nối đoàn, chưa nói chỉ cần qua ngã tư đèn xanh đèn đỏ hay có vài xe khác chen vô đoàn là coi như đứt đuôi & lạc nhau là chuyện thường...