Hạng B2
22/5/10
286
412
63
Em đã SMS để các bác confirm vụ bộ đàm. Các bác vui lòng Reply lại giúp em. Để em đi thuê ạ!

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng B2
24/8/10
217
508
93
Tui xin ý kiến !!!!
anh em chọn 1 người ra dẫn đoàn và 1 số tín hiệu để ae phía sau bít đi theo . Nếu 1 xe dừng lại thì xe cuối đoàn thông báo bằng bộ đàm cho xe dẩn đầu biết dừng lại chờ . Mong thêm ý kiến ae

Đoàn khoảng 25 xe thì cần xe số 8 & số 16 làm nhiệm vụ thông đàm rùi các bác ui,
chứ xe đầu gọi xe cuối không bắt sóng nổi đâu.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Tui xin ý kiến !!!!
anh em chọn 1 người ra dẫn đoàn và 1 số tín hiệu để ae phía sau bít đi theo . Nếu 1 xe dừng lại thì xe cuối đoàn thông báo bằng bộ đàm cho xe dẩn đầu biết dừng lại chờ . Mong thêm ý kiến ae
Ok, ý anh rất hay!
Đi đoàn phải có luật và cơ bản anh em theo cái luật đó! Nhằm vui vẻ chung và cũng đảm bảo an toàn lưu thông cho cả đoàn!
Lúc tập kết sắp xếp xe, số thứ tự! Trừ trường hợp đặt biệt DẪN ĐOÀN và CHỐT ĐOÀN mà do số bốc nó khác thì ưu tiên sắp cho đầu và cuối. Còn các số khác vẫn theo từ lớn tới nhỏ mà bám đuôi nhau!
Trong quá trình đi cố gắng không vượt bỏ xa xe bạn, vì lý do nào đó vượt xe bạn thì sau đó chậm lại đợi! Vì không đảm bảo có đủ bộ đàm, nên cứ xe trước đảm bảo trong tầm nhìn xe sau, không bỏ xa. Bộ đàm ít quá thì chia ra từng tốp, để xe này dìu xe sau, để các xe đầu, giữa và chốt đoàn có thể liên lạc nhau mà chạy, các xe khác cứ thế mà theo.
Đi đoàn cố gắng bình tĩnh và chạy chậm cũng OK. Vì niềm vui chung của cả đoàn các bác nhé!
Những cái em nói trên, chắc hầu hết các bác đều biết, nhưng tại không ai nói, nên em đành tài lanh nói đại ra!
Có gì sai sót mong các bác bỏ qua!

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
Cho em đăng ký 1 chổ nhé các Bác, em đi 1 mình em thôi nên có ai cho em ở ghép không.
Ghép phòng toàn nữ cũng được, miễn teen là được em cũng dễ chịu lắm. số cầm tay của em 0980046008 ( Quốc Anh). Thanks and Regards
Vay là có khả năng 30 chiếc , chắc e quất vô sg roi di chung với các bác luôn cho nó máo