Hạng F
22/10/09
8.170
29.936
113
haiphan68 nói:
grenade nói:
Grandis là dòng xe cao cấo, Wissh làm sao so được
Ếch ngồi đáy giếng. Bác vào trong xe Wish G chưa. Trả lời câu này đi rồi nói sang cấu khác nhé

vậy thì mời bác phân tích bằng hình ảnh, thông tin cụ thể ạ. bác đừng có nói  hồ đồ thế nhá, xóm em có chiếc wish của Lào , em đi ngang thấy nó chỉ nhỉnh hơn innova thôi.. vì là ếch mà.. nên ko dám  bình lựn sâu, chi ngó bên ngòai, bên trong rồi phán thế thôi.. em sẳn sàng ngồi lót dép nghe bác đây ạ

Hạng F
22/10/09
8.170
29.936
113
truong195 nói:
Wish là dòng xe rẻ tiền của Toyota, trước khi có Innova thì wish là dòng xe rẻ tiền nhất. Nếu muốn chạy xe nhập Toyota chất lượng tương đương Grandis, bạn nên tìm  sienna khoảng 2007 trở về trước. Ở nước ngoài, các xe demode bán giá rất rẻ ở Mỹ, Bác chịu khó search hàng ngày trên net, Thí dụ Civic có đợt (có đợt thôi nhé) demode bán chỉ 11.000 USD.
Ở việt nam hiện giờ, nên mua Mitsubishi, Mit việc nam đang rất rẻ khi so sánh với các nước ASEAN, vì dụ Zinger rẽ hơnm khu vực 200tr Gandis (nếu lấy Santafe làm chuẩn) rẻ hơn 2500ÚSD , trong  khi Innova cao hơn khu vực 100tr.
Chúc bác vui và sớm có xe.
em củng nói như bác mà có người nói em là ếch ngồi đáy giếng thế  mới  nói chứ mà bác lên hạng E rồi.

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
Grandis em nghĩ là xe tốt nhất và có giá chuẩn nhất của VAMA. Nếu bác nhập 1 con Grandis bên Nhật về giá sẽ không dưới 70k đâu vì bên đó gần 30k rồi. Thằng Wish, Madaz 5 không ngon bằng, dù option có thể hơn. Vì là liên doanh nên bị cắt là phải rồi, chứ con Grandis nhập thì mấy con này gọi bằng cụ. Hiện nay có con Ford Imax nữa, bác qua tham khảo thêm xem, giá hình như tầm 45k.

Hạng B1
16/6/09
66
0
6
haiphan68 nói:
grenade nói:
Grandis là dòng xe cao cấo, Wissh làm sao so được
Ếch ngồi đáy giếng. Bác vào trong xe Wish G chưa. Trả lời câu này đi rồi nói sang cấu khác nhé
Em nghĩ trình-văn hóa của bác cũng như từ bác vừa sử dụng.

Hạng B2
2/12/09
466
11
18
ui dời các bác đừng nói nữa cho nó trôi vào dĩ vằng cho lành

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Hầy yà, các bác fan TOY vào đây lịch sự tí dùm em

1./Đề nghị mọi người tìm hiểu TOY Wish, link đây
http://www.muabanoto.vn/vn/Tin-trong-nuoc-n1069/Lai-thu-Toyota-Wish-2011-d15791

2./Như vậy trong dòng MPV, Wish cùng đảng cấp với INN, Ginger ......giông giống với Livina do chân ngắn. Tuy nhiên option ngon do hàng nhập

3./Còn Grandish thì trong dòng MPV cùng đảng cấp với Previa (nhiều bài nói rồi nhé) dưng mà khi sản xuất ở VN bị cắt nhiều option do .......giảm giá cho phu hợp TT VN (nếu đủ option chắc khoảng USD60k nhỉ)

Vậy kết luận là
- Đảng cấp Grandis cao hơn Wish 1 bậc (Wish ----> Previa trong dòng MPV của TOY)
- Option có thể Wish ngon hơn do hàng nhập không bị cắt xén

Rùi chủ thớt quyết định đi. Các bác thôi cãi nhau nhé, mất vui 

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Bác duonglao báo cáo chính xác,nhiều bác so sánh xe khập khiển,không
cùng dòng xe. Một điều quan trọng nữa là mua xe mà chỉ chú ý đến đồ
chơi mà không so sánh tính năng an toàn và tiện dụng.

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Cứ ai dùng xe nào thì vote xe đó ko công bằng tí nào. Em chạy Zinger, vote cho Grandis, các bác phải tin em thui