Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Nếu che phần nắp ca bô xe,các bác có liên tưởng đến dòng xe nào không ạ?
Em sẽ không nghĩ đó là BMW.Theo em nghĩ,chế độ kiểu gì cũng phải giữ được cái hồn của nó,nếu không,nó chỉ là sự lắp ghép và lai tạp.
Có thể là cách nhìn của em không đúng.Mong bác chủ bỏ quá cho.
BM

Em thấy tông màu đen bác đưa vào hay hay (đèn trước, lưới, hốc gió, mâm)--> trông mạnh hơn và ngầu, nhưng có vẻ phần đuôi còn thiếu, thêm tí tông đen vào nữa em nghĩ sẽ đồng bộ hơn (đèn hậu hoặc lắp thêm cái đuôi cá tông đen nữa).

Hạng B2
17/11/10
192
11
18
NGUYEN T nói:
Gửi anh Fatboyblue và anh em Bimmer

Phần trước có tỷ lệ không cân xứng:
- Hốc gió lớn quá,làm phần giữa (cản) bị nhỏ,mảnh dẻ.
- BMW nói chung,và dòng này nói riêng được thiết kế bở những đường nét cong.Phần hốc gió lại dùng các đường nét thẳng,không hài hòa.
Nhìn chung,tổng thể phần trước chưa được vừa,khoog nói là xấu!
theo em thì nếu tiếp tục môtip cũ thì bác chủ sẽ không đem vợ 2 qua cho bác Trinh , ý định của bác Trinh làm mồm lớn là tạo dáng mạnh mẽ ,nhưng cái mồm ấy hơi rộng ,em nghĩ là bác Trinh cân chỉnh lại độ rộng cái mồm tương đương với cái mũi , không cần 2 hốc nhỏ 2 bên ,để vẫn tạo cảm giác độ lớn của bumper , tạo dáng cái mồm thực sự có hồn là ổn .

Hạng B2
17/11/10
192
11
18
NGUYEN T nói:
Nếu che phần nắp ca bô xe,các bác có liên tưởng đến dòng xe nào không ạ?
Em sẽ không nghĩ đó là BMW.Theo em nghĩ,chế độ kiểu gì cũng phải giữ được cái hồn của nó,nếu không,nó chỉ là sự lắp ghép và lai tạp.
Có thể là cách nhìn của em không đúng.Mong bác chủ bỏ quá cho.
BM
che phần trên nhìn kiểu hốc gió giống nana Lamp

Hạng B2
21/9/09
175
2
18
@Nguyen T: Mình chưa đồng ý với quan điểm của bác vì mỗi dòng xe có một đặc trưng cụ thể như Bim linh hồn là lổ mũi và đèn, bác che lại thì sao gọi là Bim. Bác nhận dùm mình xe này nhé:

Hạng B2
21/9/09
175
2
18
Còn vấn đề miệng rộng thì theo quan điểm mình xu hướng mới hiện tại các hãng xe như Lexus, Audi, Mer,.. điều dưa vào các dòng thể thao với "miệng to". Tương tự như cách đây 1-2 năm không ai nghĩ Bim sử dụng Led vì đặc trưng của Bim là Angle eyes. Đây là quan điểm của mình các bác cứ thoải mái ném đá.