O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán
RE: Gửi xe tại bãi, điều khó xử

Trích đoạn: nguoikhonglo

hay tại xe của bác có nhạc hay máy lạnh mát và nằm êm ... hồi đó xe em cũng bị trường hợp như bác, giải pháp em cất hết CD trên xe ở nhà ( khi nào lên đi thì bỏ vào ) máy lạnh em chỉnh qua chế độ heat, thế mà lại hiệu nghiệm tụi nó hết thèm leo xe em nằm vì qua xe khác chơi sướng hơn :D
Nói thật với Bác là lúc nào ỌP OS về tây tây em sợ người mang chả nổi nữa là làm những việc của Bác;););) tốt nhất là kiếm bãi khác cho nó lành[:-][:-][:-]

:D chán thật có oto nhu mấy bác mệt thật lúc nào cung lo ngay ngáy ....[8|]

rút kinh nghiêm tù các bác,em cú tậu cái nhà truóc mói tậu xe,,nhà co gara là okio...§§§§[8D]

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Chỗ em để xe có ai bắt để chìa phụ lại đâu, cụ nào xài AT thì nhét vào một góc , cụ xài MT cấm kéo phanh tay chứ đưa chìa khóa có biết đường nào mà lần

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Xe em gửi còn bị bọn nhân viên bãi leo lên ngủ, gác chân đạp gãy cả cửa chớp gió máy lạnh, kg thay được luôn mới đau. Hỏi thì chối đây đẩy:mad: Nhưng vẫn phải để chìa khoá lại :(

Hạng D
18/12/06
1.692
1.712
113

Nghe các bác kể về phòng ở của vợ 2 mà em xót dùm. Nhìn lại mình thì thấy hạnh phúc vô cùng,phòng tập thể vợ 2 em thì thứ tự lém,mỗi xe được cách mỗi bên 1/2m,
chủ phòng chừa hành lang giữa 4m để mấy em (dù mập hay ốm,sang hay hèn) đi ra đi vào ngon lành,có dịch vụ rửa xe muốn tự mình rửa cũng ok (trả tiền nước điện
theo tháng),đi đâu về khuya hoặc đi sớm có 1 em nhỏ tên Cu chạy ra làm lơ nhiệt tình,xong bo cho Cu 5k ăn xôi,còn ông chủ thì thi thoảng em lai rai lẩu dê với ổng
cái thì vui vẽ cả làng .:D

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: NamPham

Có một vấn đề nhỏ, nhưng kể ra đây để các bác suy ngẫm, không biết các bác nào bị giống tôi k.
Tôi gửi xe tại bãi xe gần nhà, nhân viên yêu cầu để lại chìa khóa để dời xe khi cần thiết, tôi gửi lại chìa khóa phụ, tôi có thói quen ít khi nào mở máy lạnh số lớn (chỉ mở một lúc nếu đậu xe buổi trưa, rồi sau đó giảm lại để số nhỏ nhất là vừa đủ) và tắt nhạc trước khi đưa xe vào bãi.
Tuy nhiên, đã rất nhiều lần sang lấy xe, tôi thấy hiện tượng máy lạnh mở hết số, chỉa khóa phụ cắm trong công tắc (cửa không khóa), ghế tài bật ngửa hết ra, volume nhạc mở hết số:mad::mad::mad:
Các bác nghĩ sao????
Họ mượn xe bác để nghỉ trưa, tranh thủ thử xem gu âm nhạc của bác thế nào ấy mà! Nếu không chuyển đi chỗ khác được thì gọi chủ garage tới để cảnh cáo: xe của tôi không phải là nhà nghỉ!!.

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

Bác nào ở Hà nội, mạn gần Ngã tư Sở nếu tiện thì đem xe ra gầm cầu vượt NTS. Tôi không phải quảng cáo hộ đâu nhưng tôi cũng mới chuyển xe về đó. Nhìn chung là ổn vì là bãi mới, không mưa nắng, xe thì vẫn còn ít. Chỉ duy nhất có 1 vấn đề là chi phí thôi. Giá ở đây hơi mắc 1 chút: tùy vào giá trị xe để xác định: có 2 mức giá 750K và 900K/ tháng. Vì bãi rộng nên không cần phải để chìa lại gì hết. Đỡ phiền phức.

Đợt trước tôi có gửi ở Công ty Hóa dược gần đó. Các bác bảo vệ ở đó thì khỏi bàn, rất tốt bụng và nhiệt tình, giá lại thấp nhưng cứ nghĩ đến đoạn hỏa hoạn và phơi mưa phơi nắng thì... nên tôi chấp nhận đem xe ra ngoài gầm cầu để: vừa được có mái che, vừa an toàn cháy nổ hơn.

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

Theo em bác nên kiếm chỗ khác thôi, vì bắt buộc phải để chìa khóa xe lại cho họ dời xe! Kẹt quá làm thêm công tắc phụ để không cho họ mở nhạc, máy lạnh!

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Tất cả những việc trên còn chưa tức bằng việc khi lấy xe ra mới thấy xe bị mấy vết xước trên thân xe nhìn buốt hết cả ruột. Hỏi tụi bảo vệ thì nói là không biết bị xước khi nào, có thể bị xước từ trước khi gửi xe vào bãi. Chả lẽ mỗi lần gửi vào lại bắt tụi nó ra kiểm tra xe và ký xác nhận vào sổ của mình để bảo đảm xe không có vết xước!!!!:mad:.

Nhiều lúc tức muốn đập cho tụi nó một phát mà không làm gì được vì có bằng chứng nào về việc xe mình chưa bị xước khi gửi xe đâu.:mad:

Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com

Trích đoạn: PhiLong

Tất cả những việc trên còn chưa tức bằng việc khi lấy xe ra mới thấy xe bị mấy vết xước trên thân xe nhìn buốt hết cả ruột. Hỏi tụi bảo vệ thì nói là không biết bị xước khi nào, có thể bị xước từ trước khi gửi xe vào bãi. Chả lẽ mỗi lần gửi vào lại bắt tụi nó ra kiểm tra xe và ký xác nhận vào sổ của mình để bảo đảm xe không có vết xước!!!!:mad:.

Nhiều lúc tức muốn đập cho tụi nó một phát mà không làm gì được vì có bằng chứng nào về việc xe mình chưa bị xước khi gửi xe đâu.:mad:

em đang bị vướng cú này, mịa nó, tức như bò đá mà không làm gì được phải ngậm bồ hòn làm ngọt chứ không cũng mệt cho mình sau này. Hạnh phúc nhất vẫn là vợ đâu chồng đó nhẻ, được chăm sóc cô vợ 2 cưng một cách thỏa mái nhất