Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
architecthcm nói:
Em không để ý nhưng mua trong Metro Q.2 gương xoay được đấy ạ.
Bác thấy chiều cao thành gương có đều nhau hay không vậy? Tôi đoán chắc thành gương bác mua có độ cao thấp khác nhau thì mới chỉnh gương cụp xuống nhìn vào bánh xe sau được.

Hạng C
21/7/09
722
385
63
sgb345 nói:
ngoinhaxanh nói:
e mua về gắn xong dùng thấy khó chịu tháo ra quăng rồi
Nếu các bác để ý sẽ thấy gương lồi này có 2 loại: loại không xoay được và loại xoay được.

- Loại không xoay được, viền nhựa quanh gương dày khoảng 5mm trở xuống, chiều cao thành không thay đổi, khi dán gương này lên kính chiếu hậu ta không thể điều chỉnh được góc nhìn nên hầu như không thể nhìn thấy bánh xe phía sau khi de -->> gương không có tác dụng gì. Các bác nên tránh mua loại này.
- Loại xoay được, thành nhựa của gương dày, cao không đều, chỗ thành dày nhất khoảng 1.5cm, mỏng nhất khoảng 1cm. Khi giữ nguyên đế gương ta có thể xoay được mặt gương quanh tâm tròn. Lắp loại này mới có thể chỉnh (xoay) để nhìn thấy bánh xe sau để tránh không leo lề trong khi de.
Trên hình là loại xoay được. Các bác thấy thành gương phía dưới bên phải mỏng hơn thành phía trên.

Có một lưu ý là cách đây 2-3 năm tôi thấy trên ADV có bán loại gương xoay được. Giá khi đó là 35K/cặp. Hiện nay tìm hoài không thấy ở đâu có bán loại xoay này nữa.

Ở Metro đang có bán lọai xoay được đó bác, giá mấy chục k, e ko nhớ rõ lắm.
Mà gương cầu này nên gắn 2 bên hay chỉ bên trái thôi? Em thấy chủ yếu là bên trái thôi đúng ko?

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
Focus09 nói:
sgb345 nói:
ngoinhaxanh nói:
Nếu các bác để ý sẽ thấy gương lồi này có 2 loại: loại không xoay được và loại xoay được.

- Loại không xoay được, viền nhựa quanh gương dày khoảng 5mm trở xuống, chiều cao thành không thay đổi, khi dán gương này lên kính chiếu hậu ta không thể điều chỉnh được góc nhìn nên hầu như không thể nhìn thấy bánh xe phía sau khi de -->> gương không có tác dụng gì. Các bác nên tránh mua loại này.
- Loại xoay được, thành nhựa của gương dày, cao không đều, chỗ thành dày nhất khoảng 1.5cm, mỏng nhất khoảng 1cm. Khi giữ nguyên đế gương ta có thể xoay được mặt gương quanh tâm tròn. Lắp loại này mới có thể chỉnh (xoay) để nhìn thấy bánh xe sau để tránh không leo lề trong khi de.
Trên hình là loại xoay được. Các bác thấy thành gương phía dưới bên phải mỏng hơn thành phía trên.

Có một lưu ý là cách đây 2-3 năm tôi thấy trên ADV có bán loại gương xoay được. Giá khi đó là 35K/cặp. Hiện nay tìm hoài không thấy ở đâu có bán loại xoay này nữa.

Ở Metro đang có bán lọai xoay được đó bác, giá mấy chục k, e ko nhớ rõ lắm.
Mà gương cầu này nên gắn 2 bên hay chỉ bên trái thôi? Em thấy chủ yếu là bên trái thôi đúng ko?

Em thấy gắn cả hai bên ổn hơn, bên phải để nhìn khi de sát lề, bên trái để khắc phục vùng mù khi chạy trên đường quốc lộ

Hôm trước em gắn camera de ở QuangDiệu (dochoioto.net), bác chủ khuyến mãi cho em một cặp, nhưng cảm giác ọp ẹp hơn so với loại không xoay được nên em không lấy. Bác nào muốn mua ra cho bác QuangDieu mua cho gần

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Em xin bổ sung tý: ở Metro có bán 2 loại to & nhỏ đều xuay được. Em mua loại to, giá 35K/cặp về gắn chủ yếu khi de cặp vỉa hè khỏi trầy larăng. Còn tác dụng là xoá điểm mù thì cũng chả thấy rõ rệt lắm, chạy đường trường cũng ít khi nhìn.

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon
sgb345 nói:
architecthcm nói:
Em không để ý nhưng mua trong Metro Q.2 gương xoay được đấy ạ.
Bác thấy chiều cao thành gương có đều nhau hay không vậy? Tôi đoán chắc thành gương bác mua có độ cao thấp khác nhau thì mới chỉnh gương cụp xuống nhìn vào bánh xe sau được.

Chính xác bác ạ, 1 bên cao và 1 bên thấp, rất thuận tiện khi de xe và canh lề đối với xe có tầm nhìn thấp.

Tập Lái
30/8/09
15
0
3
Sài gòn
sgb345 nói:
ngoinhaxanh nói:

Chào bác, loại gương có xoay bác có thể ghé Big C ngã 3 Vũng Tàu bán khỏang 40k, em mới làm một cặp thấy cũng hài lòng.
Boule

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
boule nói:
Chào bác, loại gương có xoay bác có thể ghé Big C ngã 3 Vũng Tàu bán khỏang 40k, em mới làm một cặp thấy cũng hài lòng.
Boule

Úp lên cái để các bác newbee quan tâm.
Cái gương xoay này hay lắm. Bác nào chưa lắp thì nên lắp sớm.

Hạng D
25/6/09
1.671
10.507
113
Em thấy cái gương này chủ yếu để de cho sát lề thôi. Canh điểm mù thì hầu như không được, vì nếu bác chỉnh để canh bánh sau thì làm sao nhìn thấy phía ngoài nữa mà canh điểm mù :(

Hạng B2
5/11/08
166
1
0
Em đi HK mua được 1 cặp gương cầu đế dán keo 2 mặt ở táp lô gần vị trí gương hậu , flexiable adjust, kích thước khoảng 6cm x 4cm, nhìn rõ hơn loại dán kính mà ko sợ mưa hay trộm.
Giá khoảng 200k/cặp. Chắc ngoài ADV có, em mua được 1 năm rồi.

• Like
Reactions: hta123