Tư Vấn Chia Sẻ Gương cầu lồi?

Hạng B2
14/5/07
117
0
0
53
RE: Gương cầu lồi?

Vây mình gắn ở vị trí nào vậy các bác?Góc trên, góc dưới, góc phải hay góc trái kính chiếu hậu lớn?Em cũng khoái cái gương lồi này lắm!

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Gắn góc ngoài cùng bên dưới đó bác , nhưng tùy sở thích mỗi người thôi . Xe em gương điện nên nếu cần căn đường bó vỉa chỉnh cho nó cụp xuống, ko lệch 1 ly :D
Gương này bác nào ở HN ra phố Huế nhé, chỗ bán đồ cho xe máy hỏi mua cả tấn cũng có

Tập Lái
29/11/07
9
0
0

Các bác nói nay giờ thì ra là cái kiến để xem làm tưởng đèn gương cầu

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Trích đoạn: tranngochai

em đang định hỏi cái vụ gười cầu lồi này, may quá các bác chỉ rất rõ, mai em sẽ mua 1 cặp.
bác dùng đi, đã lắm, nhìn thấy hai bên hông đến gần cửa tài ( sát nền đường) em mua có 30k, không biết đắt rẻ thế nào nhưng hiệu quả.

Hạng B2
24/11/06
157
7
18

Chà,

Gương cầu lồi để mở rộng thị trường, đặc biệt tại những điểm mù (blind spot) cặp hai bên hông mà lái xe phải ngoái nhìn khi chuyển làn, hay rẽ . . .

Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net

Em thấy nó tiện lắm khi đi vào phố nhỏ hoặc cặp vào vỉa hè, mà alij hạn chế điểm mù, tiện lợi lwms ác bác ạ. Nhưng mà xe 4 chỗ thì OK hơn , xe 7 chỗ các bác có gương to rồi không thật sự cần thiết.

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Bác nào biết chỉ giúp ở Sài Gòn mua các loại gương cần lồi, loại dán vào gương chiếu chiếu hậu như các Bác nói ở đâu? Cảm ơn trước.

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Nếu xe của bác là Jolie thì em thấy là không cần vì gương theo xe jolie (hoặc của một số loại khác) có thị trường rộng (mặt gương to), cái gương nhỏ này chỉ hợp với những xe nào có gương chiếu hậu bé, thị trường nhỏ: như CAMRY 2001 (liên doanh) là 1 ví dụ, cả 2 gương của thằng này hình không phải là gương thu, nhìn vào tức không chịu được