Tags
matiz
Hạng B2
13/7/12
244
245
43
HCM
.

Bác cũng thấy đó, Bác cũng mua được 1 con xe cũ như ý..em vẫn tin xã hội vẫn còn nhiều người tốt các Bác nhỉ?!

Dạ, vì kinh tế có hạn nên hiện em duy trì mỗi con CR-V 2012 để chạy, xe em màu đen BS: 51A 244.73, có dán logo OS, khi nào gặp nhau trên đường các Bác đá đèn cho em biết để chào lại nha,...30-4 này em đi Đà Lạt 4 ngày..em khoái xe sedan nhưng đành chạy CUV/SUV vì đường xá giao thông VN mình còn nhiều nơi xấu quá..hơn nữa thỉnh thoảng em có đi từ thiện nên cốp xe to cũng tiện chở quà..

Hiện em chưa có kế hoạch đổi xe vì chắc mình cũng già nên ko còn máu me xe mới nữa (em sinh năm 1973), hơn nữa Cty thì cũng có xe đi công tác, nhà có chiếc CR-V cũng đủ đi chơi rồi (2 vc em có 1 F1, mỗi lần đi chơi xa phải rủ thêm người thân), nếu có dư thì tích lũy tư bản mua đất đai bỏ đó phòng thân...

Hy vọng có dịp giao lưu với Bác. Em ở Q.Tân Phú. TP.HCM.

Khi nào bán xe em nhất định sẽ đăng trên OS này vì lúc rảnh rỗi em thường vào OS saigon này thư giãn..

em đi sedan nhưng khoái SUV, bác đi SUV lại thích sedan :)

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
11/4/10
1.546
3.199
113
TP.HCM
Thế rồi những chiếc "ĐÓ" - Những xe Tệ Hại đó sẽ về tay ai nữa đây? Ai hốt trúng chắc lại phải cay cú và tìm cách tuồn đi :(

Em cũng có nghĩ đến vấn đề này.

Xe cũ quá (tua đồng hồ), xe bị thủy kích, xe bị tai nạn nặng,..tốt nhất người bán trung thực nói với người mua, 2 bên nên vào hãng hoặc garage gặp kỹ thuật giám định lại thương tổn, chi phí để khắc phục...ai đồng ý với tình trạng, lai lịch của xe chấp nhận mua thì sau này không hối tiếc..không làm ăn gian dối, lừa gạt lẫn nhau..