Tags
matiz
Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
Hi Ngôn (Matizlt) Anh Khoa nè! vừa rồi Sơn (Huynh Nguyen) có liên lạc với Anh về xe Matiz! Anh có hẹn Huynh Nguyen uống caffe nói chuyện về xe! Anh thì cũng mới chạy Matiz cũng hơn năm nay! với Anh Em trong Diễn Đàn thì Anh sẵn sàn biết gì về xe sau khi sử dụng thì kể lại cho Anh Em trong diễn đàn (Nhiều khi hok biết hết bằng thợ họ sửa hàng ngày nhưng qua những kinh nghiệm đã trải qua như chạy rồi bị nước sôi mát như thế nào v.v... rồi gặp những chổ sửa xe chuyên hay không chuyên về Matiz thì cũng biết chút chút! nếm qua chua cay, ngọt bùi cũng có!). Anh rất thích những Osers trong diễn đàn này đã nhiệt tình đóng góp ý kiến về xe như: Vohuu. datpq, Matizlt và nhiều bạn nữa trong diễn đàn này từ đó giúp cho người xài xe "lá", xe "yếu" nhưng vẫn có chút chút gì đó vui vui vì chí ít cũng còn có người dùng giống minh! Vì công việc và bận rộn đưa con đi học nên chưa có dịp hội tụ những bạn trên! Cố gắn sắp xếp trong tháng 10 này chọn 01 ngày cuối tuần offline 1 hoặc 2 ngày nha? Gần gần thôi! Long Hải - Bà rịa Vũng tàu cũng được!​
Keyflower.

chào Anh Khoa . em thì cũng vậy anh à, nhiệt tình là chính, xài xe có kinh nghiệm gì thì trên diễn đàn anh em hỏi, mình biết thì mình bàn luận, chứ mình làm sao qua thợ được , em cũng mới tham gia diễn đàn mấy tháng nay , nhưng có lúc nói chuyện tranh cãi với mấy anh em trên diễn đàn, do mình quá nhiệt tình khi hỏi những dòng xe em đã chạy qua và đánh giá xấu về dòng xe đó, mấy anh đó chạm tự ái vì những anh em đó có sở hữu những dòng xe đó , để phản bác ý kiến của mình, thui thì cãi nhau mới thành bạn bè, từ lúc em có chiếc matiz rùi tự dưng em thích dòng này, cái gì em thấy không vừa lòng là em mua thay, tay nắm xe, nắp che hộp cam, âm thanh, thay ron qui láp,các dây curoa, vệ sinh máy lạnh, thay nhớt, vvvvv. bây giờ xe em chinh chiếc đường xa là ok,hôm nào tập hợp các anh em đi một chuyến vũng tàu nha Anh

Hạng D
2/5/16
1.978
1.913
143
Nhớ hồi đầu những năm 2000 xem phim gì của Hàn Quốc, hình như là Giày thủy tinh, có cái cô bé mới ra trường đi con xe Matiz nhìn xinh xắn ghê. Đến nay tôi vẫn thích cái kiểu dáng Matiz của thời đó, còn sau này thay đổi thiết kế nhìn nó góc cạnh quá, không bo tròn mượt mà như thế hệ đầu.

Tập Lái
8/4/15
27
17
3
55
Okie! để sắp xếp trong tháng 10 xem sao? trước khi rủ sẽ báo trên này trước 1 tuần để mọi người sắp xếp!

• Like
Reactions: dawmgoodman
Tập Lái
13/9/16
32
25
18
41
Bác Keyflower ơi,em đợi câu này của bác lâu lắm rồi đó.Bác mà bỏ sót em thì em..từ bác luôn đó.Nhớ tới bãi nào trống trống (như bãi biển chẳng hạn) bác cho em ..cưỡi vợ 2 của bác một hiệp nhe.He he ....(Sao mà thấy rạo rực như sắp cưới vợ vầy nè)

• Like
Reactions: dawmgoodman
Tập Lái
8/4/15
27
17
3
55
Bác Keyflower ơi,em đợi câu này của bác lâu lắm rồi đó.Bác mà bỏ sót em thì em..từ bác luôn đó.Nhớ tới bãi nào trống trống (như bãi biển chẳng hạn) bác cho em ..cưỡi vợ 2 của bác một hiệp nhe.He he ....(Sao mà thấy rạo rực như sắp cưới vợ vầy nè)
:3dup:

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
nhờ các anh chỉ giùm em cách nào giặt sạch ghế matiz nỉ, ngồi lâu rồi, cảm giác dơ quá. mặc dù tuần nào cũng lau và hút bụi
cám ơn các anh trước nha

Hạng D
15/3/08
2.895
12.382
113
Tự làm sạch hơn ra tiệm nhưng cực lắm, khi lắp phải căng nỉ, tét tay luôn. Em cũng lột nỉ giặt ngâm comfor mấy lần rùi. Nghĩ lại còn ngán.

• Like
Reactions: maigiap
Hạng B2
12/1/11
278
183
43
HCM
www.facebook.com
tiệm nào làm , anh cho em số điện thoại đi, cám ơn
E cũng muốn giặt, thấy có mấy chổ giặt hơi nhưng nghe nói vậy còn bẩn hơn là ở nhà ngâm OMO.
Bác MatizLT cũng màu trắng hả, xe e cũng màu trắng mà giờ nó vàng rồi.