Tags
matiz
Hạng B2
18/12/14
408
176
43
chiếc xe đầu tiên pác mua xe gì mà chồng xác vậy pác, chắc dòng accord , hoặc camry chứ gì pác
em phục bác thiệt đó , em lấy bằng từ 2006 xong là mua xe chạy tới gờ em chỉ qua 12 xác xe của các hãng honda, toyota, ford, fiat, kia,daewoo thui
Bác cũng k phải dạng vừa :D

Tập Lái
13/9/16
32
25
18
41
Đọc bài của bác " datpq " và bài của bác " matizlt " mà khâm phục mấy bác thiệt đó.Chỉ có thể nói là đam mê mà thôi.Vậy với "trình"của 2 bác thì 2 bác có thể tư vấn cho em một con xe cũ tầm 100 triệu để em đưa 2 F1 đi học và đi siêu thị cuối tuần,thi thoảng cũng muốn đi đây đó như về quê,đi chơi các tỉnh lân cận được không 2 bác.Tiêu chí của em là xe bền ,ít hao xăng,đời cao một tí,đồ đạc thay rẻ + nhiều.Em thì em rất thích con Matiz đời 2010,tại gần nhà có một con,nhưng giá cao quá,em với không tới.Vậy 2 bác cho em xin ý kiến nhe.

• Like
Reactions: dawmgoodman
Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
Đọc bài của bác " datpq " và bài của bác " matizlt " mà khâm phục mấy bác thiệt đó.Chỉ có thể nói là đam mê mà thôi.Vậy với "trình"của 2 bác thì 2 bác có thể tư vấn cho em một con xe cũ tầm 100 triệu để em đưa 2 F1 đi học và đi siêu thị cuối tuần,thi thoảng cũng muốn đi đây đó như về quê,đi chơi các tỉnh lân cận được không 2 bác.Tiêu chí của em là xe bền ,ít hao xăng,đời cao một tí,đồ đạc thay rẻ + nhiều.Em thì em rất thích con Matiz đời 2010,tại gần nhà có một con,nhưng giá cao quá,em với không tới.Vậy 2 bác cho em xin ý kiến nhe.
chào pác, xe hãng nào cũng có nhược điểm của nó pác ơi . như fiat đời siena chạy rất ngon, giá cũng hơn 100 tr tí, ( xe ngon ) nhưng hệt thống làm mát hơi dở ( xe châu âu xài xứ lạnh ), phụ tùng mắc , cam ry đời 1987 ( đời sâu , dể bị chồng xác xe ) xe chạy ngon phụ tùng hơi khó kiếm tương đối rẻ ,lanos thì giá cũng tầm 100 tr ( bệnh òa ga ,phụ tùng rẻ ) , chạy ngon, matiz đời 2000 đến 2003 thì chạy ngon, phụ tùng rẻ, ít hao xăng, máy hơi yếu, gía cũng lăn tăng 100 tr, hoặc hơn tí, em đang chạy con matiz 2005 nè, đi làm hàng ngày trên 60 km,em chưa chạy qua dòng suzuki, nghe nói chạy ngon, dáng hơi xấu. tầm tiền hơn 100 tr tí

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/9/16
32
25
18
41
Chào bác Matizlt,cám ơn bác đã tư vấn giúp.Thật là thông tin bổ ích.Chắc cũng kiếm giống bác con Matiz chạy cho nó bền,ngon,rẻ.Em cũng thích con Siena hơn vì to xác hơn Matiz nhưng nghe nói phụ tùng mắc lắm,mà tiêu chí của em là ít hao xăng,phụ tùng rẻ.Vậy chắc em gom lúa,kiếm xe từ từ đến cuối năm làm con Matiz cho nó lành.Bác có biết xe nào ngon ngon ới em cái nhá,em ở Nhà Bè ,đây là số điện thoại của
em 01669973502,không biết bác ở đâu?,dịp nào mời bác Cafe và nhờ bác cho xem xe của bác với.Xe của bác chắc là đẹp lắm.

• Like
Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
Chào bác Matizlt,cám ơn bác đã tư vấn giúp.Thật là thông tin bổ ích.Chắc cũng kiếm giống bác con Matiz chạy cho nó bền,ngon,rẻ.Em cũng thích con Siena hơn vì to xác hơn Matiz nhưng nghe nói phụ tùng mắc lắm,mà tiêu chí của em là ít hao xăng,phụ tùng rẻ.Vậy chắc em gom lúa,kiếm xe từ từ đến cuối năm làm con Matiz cho nó lành.Bác có biết xe nào ngon ngon ới em cái nhá,em ở Nhà Bè ,đây là số điện thoại của
em 01669973502,không biết bác ở đâu?,dịp nào mời bác Cafe và nhờ bác cho xem xe của bác với.Xe của bác chắc là đẹp lắm.
em chỉ múa rìu qua mắt thợ thui pác à, trên diễn đàn này nhiều pác kinh nghiệm nhiều, xe em giống xe trên avata đó pác, nhưng mân bánh là mân thường , tiêu chí của em là máy tốt , bảo trì tốt, xe em màu sơn như vậy nhưng hơi củ tí, em ở long thành khi nào pác đi vũng tàu qua long thành ghé em chơi, có pác khoa đang xử dụng matiz, pác hỏi kinh nghiệm pác ấy, có thể nhờ pác tư vấn thêm , sdt pác ấy 01635574485, pác ấy ở tp,

Tập Lái
13/9/16
32
25
18
41
Chào bác,cám ơn về thông tin từ bác.Em mà lấy được xe là phi ngay ra chỗ bác chơi ấy để còn mời bác cafe và "đàm đạo"về Matiz nữa hehe.Em sẽ hỏi bác Khoa xem sao,cám ơn bác nhe

• Like
Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
Chào bác,cám ơn về thông tin từ bác.Em mà lấy được xe là phi ngay ra chỗ bác chơi ấy để còn mời bác cafe và "đàm đạo"về Matiz nữa hehe.Em sẽ hỏi bác Khoa xem sao,cám ơn bác nhe
ok . pác, chúc pác mua được xe ngon, sdt của em 0938016601 ( tên ngôn )

Hạng D
15/3/08
2.895
12.382
113
100tr có nhiều lựa chọn theo quan điểm về sử dụng xe của người mua, ưa hình thức hay nội dung, đời cao hay thấp. Nếu như em có 100tr thì em ko mua matiz đời 2x mà em mua camry, accord 90,... như vậy thì tùy quan điểm và sở thích thôi bác. Bác vào 4b tim vài dòng xe tầm 80-130tr sau đó chạy thử hết sau đó mình sec cảm nhận và tập trung vào dòng xe mình thích, vài trăm triệu chỉ là xe cỏ gara nào cũng xử được ko đáng lo đâu bác.

• Like
Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
100tr có nhiều lựa chọn theo quan điểm về sử dụng xe của người mua, ưa hình thức hay nội dung, đời cao hay thấp. Nếu như em có 100tr thì em ko mua matiz đời 2x mà em mua camry, accord 90,... như vậy thì tùy quan điểm và sở thích thôi bác. Bác vào 4b tim vài dòng xe tầm 80-130tr sau đó chạy thử hết sau đó mình sec cảm nhận và tập trung vào dòng xe mình thích, vài trăm triệu chỉ là xe cỏ gara nào cũng xử được ko đáng lo đâu bác.
chào pác , những dòng xe hạng sang nhưng, đời sâu đời 8x, 9x chạy thử thì rất ngon, nhưng khi nó trở chứng rồi thì hắc hơi sổ mũi hoài, và đồ thay mắc nữa , thậm chí không có hàng phải chế nữa đó, em nói lên đây muốn chia sẽ chứ không rỗi công mà lên đây chê bay, vì mình nhiệt tình thôi, rất mong các pác chuẩn bị mua xe xem xet kỉ rùi mua nha, em thì bị rồi nên cũng có chúc kinh nghiệm ,

• Like
Tập Lái
8/4/15
27
17
3
55
Hi Ngôn (Matizlt) Anh Khoa nè! vừa rồi Sơn (Huynh Nguyen) có liên lạc với Anh về xe Matiz! Anh có hẹn Huynh Nguyen uống caffe nói chuyện về xe! Anh thì cũng mới chạy Matiz cũng hơn năm nay! với Anh Em trong Diễn Đàn thì Anh sẵn sàn biết gì về xe sau khi sử dụng thì kể lại cho Anh Em trong diễn đàn (Nhiều khi hok biết hết bằng thợ họ sửa hàng ngày nhưng qua những kinh nghiệm đã trải qua như chạy rồi bị nước sôi mát như thế nào v.v... rồi gặp những chổ sửa xe chuyên hay không chuyên về Matiz thì cũng biết chút chút! nếm qua chua cay, ngọt bùi cũng có!). Anh rất thích những Osers trong diễn đàn này đã nhiệt tình đóng góp ý kiến về xe như: Vohuu. datpq, Matizlt và nhiều bạn nữa trong diễn đàn này từ đó giúp cho người xài xe "lá", xe "yếu" nhưng vẫn có chút chút gì đó vui vui vì chí ít cũng còn có người dùng giống minh! Vì công việc và bận rộn đưa con đi học nên chưa có dịp hội tụ những bạn trên! Cố gắn sắp xếp trong tháng 10 này chọn 01 ngày cuối tuần offline 1 hoặc 2 ngày nha? Gần gần thôi! Long Hải - Bà rịa Vũng tàu cũng được!​
Keyflower.