Tags
matiz
bác mua chiếc xe lần đầu cũng căng vãi, em thì lúc mua xe lần đầu, em lên bonbanh coi, thay toyota bán xe cũ bên 18A Phan Văn Trị, thế là cả nhả kéo lên coi em Altis đời 2010, chạy mới 2van5 km, em coi me luôn xe độ tè le, đèn xenon, cửa sồ trời, xe của ông giáo bên đại học bách khoa chạy, ông đổi lên Cam nên hảng thu lại, thế là em ok chốt giá 690tr bao giấy tờ, chạy đến giờ 2 năm rồi vẫn ok tất cả k làm gì ngoài thay nhớt và thay 4 cái võ vì hết hạn sự dụng,............. mua xe lần đầu nhất là xe cũ theo em nên lên chỗ nào uy tín mua, đừng ham rẽ chút mà chết người...........

• Like
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Ho ho, bác làm em nhớ lại 2006, chưa tính chuyện xe cộ gì thì đùng cái vợ em có bầu. SG lúc đó chỗ nào cũng đào đường, hành trình đi làm của vợ là Bến Thành - Bạch Đằng (SB), ăn nguyên khúc đường NVT....
Lặng lẽ ôm 140tr đi lấy con Matiz xanh cốm như hình 1 của bác, chiều đi đón, vợ ngỡ ngàng luôn. Không vui lắm vì muốn từ từ kiếm con nào khá chút, nhưng sau 1 tuần thì vợ xem đó là quyết định đúng đắn nhất của em từ lúc biết nhau. :p
Chạy được khoảng 2 thánh thì bị trục trặc, cũng xôi nước, nhờ thằng em kêu thợ quen tới...nó lôi ra cái pê đan thắng phụ - xe tập lái.
Đắng lòng. :D
Vợ mình dân kế toán nên tính kỷ lắm có tiền mua đất chứ nhất định ko chịu mua xe kêu nó là tiêu sản. Phải vay mượn mua đó chứ giờ chuyện lỡ rồi thì cũng ngồi lên xe thôi bác ah. Còn tính chuyện kêu chở đi vũng tàu long hải nữa chứ..haha đúng là phụ nữ
Bác mua nhầm xe trường lái chắc cũngbko hơn gì taxi rồi xe bán chưa hay vẫn chạy

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
bác mua chiếc xe lần đầu cũng căng vãi, em thì lúc mua xe lần đầu, em lên bonbanh coi, thay toyota bán xe cũ bên 18A Phan Văn Trị, thế là cả nhả kéo lên coi em Altis đời 2010, chạy mới 2van5 km, em coi me luôn xe độ tè le, đèn xenon, cửa sồ trời, xe của ông giáo bên đại học bách khoa chạy, ông đổi lên Cam nên hảng thu lại, thế là em ok chốt giá 690tr bao giấy tờ, chạy đến giờ 2 năm rồi vẫn ok tất cả k làm gì ngoài thay nhớt và thay 4 cái võ vì hết hạn sự dụng,............. mua xe lần đầu nhất là xe cũ theo em nên lên chỗ nào uy tín mua, đừng ham rẽ chút mà chết người...........
Uhm salon ko phải chổ nào cũng xấu mình đem xe mình đi khắp các salon mà ko chổ nào mua, ko thèm trả giá luôn chắc sợ mất uy tín. Cũng hên bán đc sau chưa đầy 1 tháng.

Tập Lái
23/7/13
15
12
3
40
Em cũng có một chiếc như Bác nhung là Spark 2010 cũng taxi ra, vì là lần đầu mua xe nên e cũng lo lắng như bác nhưng vì lúc đó bà cả e mới sinh em bé mỗi lần về quê tội nghiệp thằng ku, em cũng đam mê xe nhưng làm gì có số tiền lớn để mua vợ mới hai vc em lên anh Google lục lội hết hang cùng ngỏ hẻm gọi điện đủ thứ gặp con giá rẻ thì Taxi nhưng tận đâu đâu ở ngoài Hà Nội, xe nhà sử dụng thì giá cao đâu cũng phải 230tr thấy nản....ông Chú em ổng chạy mai linh ổng biết mình có ý định mua ngay lúc mai linh thải ra mình chạy về tỉnh coi liền.
Vì lần đầu mua xe.Uhm thì lên xe chạy một vòng thấy nó cũng đươc,máy móc cũng êm cũng thấy thích lại là chổ quen biết em gọi bà cả hỏi vậy có được không,Bà nói tùy a quyết định thế là quất luôn con này luôn,về làm giấy tờ rồi sơn lại,làm này kia cũng hết 30tr.
=====>>>>>Nói chung em hài lòng với em nó về khoản kinh tế,thích hợp cho bác nào mua xe lần đầu để dợt tay lái.

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Em nghĩ nếu mua xe cũ, lựa dòng xe nào không có chạy taxi là yên tâm 50% rồi, 50% còn lại nhờ người có kinh nghiệm xem giùm, tránh va đụng nặng, ngập nước. Mà nói chung ai xài bốn bánh ít nhiều gì cũng phải tốn " học phí" cả, tốn vài chục củ là chuyện " phình phường" , trong đó có em, cũng tốn mấy chục củ tiền ngu ùi.
Ai mua xe cũng ham hết. Em tính đỗ tiền làm con xanh đến khi nào ok thì thôi đó chứ, mà giờ em suy nghỉ thấy mình dừng là kịp lúc. Xe đó giờ em ước lượng phải 30tr làm lại hết 140+30 là 170 rồi thôi em quyết định coi như thuê xe ngày 1tr 20 ngày 20tr :((

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
:)) mua xe hơi cũ gặp chiếc tàn thì thôi rồi luôn, như rước bệnh vô người mình. Em đã từng chạy matiz rồi, xe cũng ổn nếu sử dụng cách đây 4 năm, mà khi đó giá phải hơn 180trieu. Giờ xe hơn chục tuổi rồi :).
Trong tiền của bác em sẽ kiếm Kia cd5, Su wagon đời 2005 trở lại. Vì công suất cao hơn, xe đầm hơn, rộng rãi hơn. Tuy nhiên, mới lái mà chiến em matiz thì cũng toẹt vời rồi :)
Từ lúc mua xe chưa 1 ngày em nỡ 1 nụ cười luôn đó bác, vượt wa sự phản đối của vợ. Tưởng mua xe sẻ vui vẻ phần nào. Nào ngờ vợ thì nhìn như kẻ thù vì mua xe ko hỏi ý kiến xe thì ko đc như ý muốn đã vậy còn mua nhầm taxi thải mà ai ai cũng cảnh báo. Thực sự chưa lúc nào em buồn đến thế luôn. Bán xe xong tuy lổ mà em lại sung sướng.

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
Từ lúc mua xe chưa 1 ngày em nỡ 1 nụ cười luôn đó bác, vượt wa sự phản đối của vợ. Tưởng mua xe sẻ vui vẻ phần nào. Nào ngờ vợ thì nhìn như kẻ thù vì mua xe ko hỏi ý kiến xe thì ko đc như ý muốn đã vậy còn mua nhầm taxi thải mà ai ai cũng cảnh báo. Thực sự chưa lúc nào em buồn đến thế luôn. Bán xe xong tuy lổ mà em lại sung sướng.
dù sao thì bác cũng kiếm được xe ưng ý rồi, chúc mừng bác