Tags
matiz
Hạng D
11/4/10
1.546
3.199
113
TP.HCM
Đọc bài viết của Bác là em rơi nước mắt!

Em cũng gần như Bác..thấy tội và thương cho hoàn cảnh của Bác chủ quá! Chỉ vì kinh tế khó khăn mà ra tất cả!

Em thì may mắn hơn, tích lũy đủ 500 chai em mới làm chiếc xe đầu tiên, em khoái Honda nên bửa em Civic 1.8 AT mới toanh, sau đó đổi lung tung qua Mer C, Ford Focus 5 cửa hatback, Esacpe 2.3AT 1 cầu, Mer E, CR-V..lần nào em cũng mua xe mới cho yên tâm, lúc bán xe cũng nói thật với người mua là cứ yên tâm..nếu xe em mà bị bất cứ thứ gì thì cứ xách xe quăng vô mặt em và lấy tiền về..em nghĩ nếu xe mình có bị gì thì thà bán cho thợ nếu xe bị gì để họ còn biết mà sửa..tội người mua xe cũ để xài lắm, vì khó khăn nên người ta mới mua xe cũ..có 1 lần bán con Mer người mua tận Hà Nội..sau khi coi hình xong, giá cả cũng xong luôn, em hứa nếu xe ko đúng thực tế em trả lại tiền vé máy bay,..lúc mua xong em lo tiền gửi con xe về ngoải luôn coi như chút lộc cho người ta..vì cả 2 quên thương lượng vụ này..tội nghiệp anh ta đem về HN chạy 1 tháng sau gọi điện làm em giật mình, báo hung tin xe bị bẻ mất cặp kính, tuy vẫn còn bảo hiểm tên em chuyển qua nhưng làm xe mất origine..vì lúc coi xe do em giữ kỷ quá nên anh ta còn hỏi sao xe anh chạy kiểu gì mà ko thấy vết trầy nào hết vậy?! Em nói có chứ, nhưng mỗi năm có đi spa bảo hiểm cho em 1 lần nên nó mới toanh, rồi em di loanh quanh tìm 1 vài cái nốt ruồi chỉ cho anh ta xem là xe có bị trầy nè..tóm lại lần nào bán xe em cũng thấy vui và em mong người mua cũng vậy..

Em chúc Bác nhiều sức khỏe, gia đình hạnh phúc và luôn gặp may mắn, sự nghiệp thuận lợi, thành công và thịnh vượng để nâng đời xe và sớm mua 1 con xe mới toanh 1 lần cho thỏa mãn..

Hạng B2
17/12/13
109
57
28
Từ lúc mua xe chưa 1 ngày em nỡ 1 nụ cười luôn đó bác, vượt wa sự phản đối của vợ. Tưởng mua xe sẻ vui vẻ phần nào. Nào ngờ vợ thì nhìn như kẻ thù vì mua xe ko hỏi ý kiến xe thì ko đc như ý muốn đã vậy còn mua nhầm taxi thải mà ai ai cũng cảnh báo. Thực sự chưa lúc nào em buồn đến thế luôn. Bán xe xong tuy lổ mà em lại sung sướng.

em mua xe xong chút nữa là bị đổi ra khỏi nhà luôn vì bố ko đồng ý. Bố mình nói: "Có chết tao cũng ko đi xe của mày". Đau lòng :((

Hạng B2
17/12/13
109
57
28
Em cũng gần như Bác..thấy tội và thương cho hoàn cảnh của Bác chủ quá! Chỉ vì kinh tế khó khăn mà ra tất cả!

Em thì may mắn hơn, tích lũy đủ 500 chai em mới làm chiếc xe đầu tiên, em khoái Honda nên bửa em Civic 1.8 AT mới toanh, sau đó đổi lung tung qua Mer C, Ford Focus 5 cửa hatback, Esacpe 2.3AT 1 cầu, Mer E, CR-V..lần nào em cũng mua xe mới cho yên tâm, lúc bán xe cũng nói thật với người mua là cứ yên tâm..nếu xe em mà bị bất cứ thứ gì thì cứ xách xe quăng vô mặt em và lấy tiền về..em nghĩ nếu xe mình có bị gì thì thà bán cho thợ nếu xe bị gì để họ còn biết mà sửa..tội người mua xe cũ để xài lắm, vì khó khăn nên người ta mới mua xe cũ..có 1 lần bán con Mer người mua tận Hà Nội..sau khi coi hình xong, giá cả cũng xong luôn, em hứa nếu xe ko đúng thực tế em trả lại tiền vé máy bay,..lúc mua xong em lo tiền gửi con xe về ngoải luôn coi như chút lộc cho người ta..vì cả 2 quên thương lượng vụ này..tội nghiệp anh ta đem về HN chạy 1 tháng sau gọi điện làm em giật mình, báo hung tin xe bị bẻ mất cặp kính, tuy vẫn còn bảo hiểm tên em chuyển qua nhưng làm xe mất origine..vì lúc coi xe do em giữ kỷ quá nên anh ta còn hỏi sao xe anh chạy kiểu gì mà ko thấy vết trầy nào hết vậy?! Em nói có chứ, nhưng mỗi năm có đi spa bảo hiểm cho em 1 lần nên nó mới toanh, rồi em di loanh quanh tìm 1 vài cái nốt ruồi chỉ cho anh ta xem là xe có bị trầy nè..tóm lại lần nào bán xe em cũng thấy vui và em mong người mua cũng vậy..

Em chúc Bác nhiều sức khỏe, gia đình hạnh phúc và luôn gặp may mắn, sự nghiệp thuận lợi, thành công và thịnh vượng để nâng đời xe và sớm mua 1 con xe mới toanh 1 lần cho thỏa mãn..
Nghe bác kể mà em thấy thèm vì bác toàn mua xe mới. Em là viên chức nhà nước nên biết chắc một điều: Có dành dụm cả đời cũng ko mua đc xe mới. Nhưng vì sự an toàn của hai đứa con nhỏ mà em chơi liều. Chứ đâu phải mình mua 4 bánh để khoe khoang, đua đòi gì đâu. Bà con bên ngoại có người rất giàu! Hàng năm, mùng 2 tết là họ ghé chơi, đi toàn Lexus, Mec,... còn em thì sáng sớm mùng 2 thức dậy sớm để đem con matiz của mình đi gửi hàng xóm. Người ta nói: Mày làm gv mà cũng bày đặt đi xe hơi! Đau lòng tập 2 :(

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44

e thích bác rùi đấy, nay bác đi xe j e biết để khi nào bác đổi xe e mua.
bác suy nghĩ vậy là quá chuẩn, ai bán xe cũng dc như thế thì kg còn xảy ra những nỗi ám ảnh cho người ít tiền như bọn e.

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
năm 2007 e củng vay mượn mua con nubira II 2002, khi ấy là lần đầu sở hữu 1 e 4b nên háo hức lắm, khi đi mua cũng xem mấy chiếc cũng nhờ thợ tìm xe và coi xe dùm, cuối cùng cũng lựa dc 1 e chạy cũng tạm kg đến nỗi nào, nhưng tức cái là bị thằng thợ cò ăn 2 đầu, thôi thì mình kg biết nên trả tiền ngu (nghĩ vậy để an ủi lòng) khi về xài nói chung xe cũ mà hơi tí kg ưng là sửa, e xài dc 2 tháng thì mang ra chạy DV luôn, kiếm thêm tiền đổ xăng hjjjjjj, dc 1 năm thì bán và cảm thấy sợ xe. dc vài năm máu xe lại trỗi zay đến tháng 10/2015 có 1 a gần nhà lên đời bán 1 e lacetti 2010 (như hình avatar bên) thấy xe cũng rõ nguồn gốc, e xem xe sơ sơ thế là e múc luôn khỏi cần thợ nào cả, lần này may mắn gặp xe ngon nên rất ưng cái bụng và xài tới giờ chưa phải làm j ngoài việc thêm option thay ắc quy và thay 1 cái vỏ sơ cua (vì chủ cũ mới thay 4 vỏ rùi) tới giờ e vẫn cưng vk 2 như ngày đầu mới về và mua hẳn 1 căn nhà riêng cho ở, kg để bị dầm mưa dãi nắng. hiện tại vẫn đang máu lên đời cao hơn lắm nhưng chưa đủ tiền hjjjjj

Hạng D
11/4/10
1.546
3.199
113
TP.HCM
e thích bác rùi đấy, nay bác đi xe j e biết để khi nào bác đổi xe e mua.
bác suy nghĩ vậy là quá chuẩn, ai bán xe cũng dc như thế thì kg còn xảy ra những nỗi ám ảnh cho người ít tiền như bọn e.
.

Bác cũng thấy đó, Bác cũng mua được 1 con xe cũ như ý..em vẫn tin xã hội vẫn còn nhiều người tốt các Bác nhỉ?!

Dạ, vì kinh tế có hạn nên hiện em duy trì mỗi con CR-V 2012 để chạy, xe em màu đen BS: 51A 244.73, có dán logo OS, khi nào gặp nhau trên đường các Bác đá đèn cho em biết để chào lại nha,...30-4 này em đi Đà Lạt 4 ngày..em khoái xe sedan nhưng đành chạy CUV/SUV vì đường xá giao thông VN mình còn nhiều nơi xấu quá..hơn nữa thỉnh thoảng em có đi từ thiện nên cốp xe to cũng tiện chở quà..

Hiện em chưa có kế hoạch đổi xe vì chắc mình cũng già nên ko còn máu me xe mới nữa (em sinh năm 1973), hơn nữa Cty thì cũng có xe đi công tác, nhà có chiếc CR-V cũng đủ đi chơi rồi (2 vc em có 1 F1, mỗi lần đi chơi xa phải rủ thêm người thân), nếu có dư thì tích lũy tư bản mua đất đai bỏ đó phòng thân...

Hy vọng có dịp giao lưu với Bác. Em ở Q.Tân Phú. TP.HCM.

Khi nào bán xe em nhất định sẽ đăng trên OS này vì lúc rảnh rỗi em thường vào OS saigon này thư giãn..

Hạng D
23/8/08
3.165
1.849
113
45
Nhìn chung em thấy đa phần là lừa đảo; em đây cũng dính 1 phát matiz 2.
Xe yếu bố em bổ máy ra mới thấy là xe đã lên cốt 2, mà chạy ăn xăng bỏ cha ra chứ đâu có 5l/100km.
Em rao bán xe bao giờ em cũng nói rõ xe bệnh nọ bệnh kia để mà biết. Như con xe đầu của em máy hít nước làm mát em cũng báo luôn cho người mua, hai bên vui vẻ.
Nhiều kẻ vớ vẩn cho dù ko chết đói xong ko coi đạo đức là gì sẵn sàng bán rẻ danh dự chỉ vì vài đồng bạc.

Tập Lái
2/1/14
17
8
3
Co
View attachment 452075 Cách đây vừa tròn 5 năm 1 thằng nhân viên văn phòng quèn lương 5tr bạc ngồi lướt web mơ ước 1 chiếc xe chở vợ con che nắng che mưa. Chủ yếu thời gian đó em vào mục offroad xem bác lơ và bạn bè bác ấy lên rừng lội suối và xem mục nhất ký chuyến đi mơ ước có 1 chiếc xe để chở vợ con đi du lịch. Làm sao mua đc xe khi lương mình 5tr lương vợ 5tr = 10tr chỉ đủ sinh hoạt làm sao đây ?![pagebreak][/pagebreak]

Quyết tâm thực hiện ước mơ em bán con xe air blade đời 2010 mà em nâng niu + vay thêm bên ngoài em mở tiệm net vì em học công nghệ thông tin. Trời ko phụ lòng người sao 3 năm em có 1 tiệm net kha khá và 1 số của để dành bắt đầu em thực hiện ước mơ.

Đầu tiên em tìm hiểu trên mạng và trong diển đàn của mình thì em thích matiz có fun xăng dáng cũng ok vì 2vc em còn trẻ em 32 vợ 27. đặc biệt là hội msfc nhưng mà em hơi buồn là lúc em đủ tiền mua xe thì mấy bác đi matiz đổi xe hết rồi hội giờ ko còn ai cũng ko tụ tập vui như trước nữa.

Vậy là chốt matiz em lên google tìm hiểu cách phân biệt xe taxi thải ra... và vào trang bonbanh... để tìm xe em ở biên hòa nên tìm matiz cũng ko quá khó xe giá nào cũng có, tham khảo ý ông già thì nói rán tìm đời nào cao chút 2007 chứ đừng lấy đời thấp...tính em thì lại thích ngon bổ rẻ mấy bác ah` và thế là em chỉ xem mấy chiếc nào 2007 mà giá rẻ thôi bởi thế mới chết, sau này mới biết ko có cái nào ngon mà rẻ cả :(

Và thế là 2 cha con đi mua xe xem cũng đc 4-5 chiếc trời ơi toàn xe nát ko đầu tiên chiếc 2002 se nội thất sơn tùm lum máy dơ dây điện câu tùm lum nhìn thấy ghê rồi đòi 105tr thoi coi xe khác tiếp tục 1 em 2003 dòng s đã lên trợ lực kính bấm giá 110 cũng nát luôn haizzz sao mà khó tìm quá lần đầu sở hữu 1 chiếc xe máu dồn tới não rồi nôn quá rồi đêm nào ngủ cũng mơ đc lái xe giờ phải làm sau đây.

Thế là đi coi chiếc 2007 se của cửa hàng salon xe củ lên coi vì 1 phần nôn vì 1 phần xem nhiều nãn rồi thấy chiếc này đời 2007 đúng se thôi mua luôn trả thử 130tr bác chủ nói để lâu bán ko đc nên bán lổ cho chú luôn ok giao dịch. 130tr cho con 2007 quá rẻ phải ko mấy bác em cũng mừng nghỉ vớ đc của ngon rồi, chưa đâu......!?
Con đầu, cứ tưởng lấy ...ĩ về làm vợ, ai ngờ không thể cảm hóa bác nhỉ :D
Cũng vui vì bác dũng cảm li dị để tìm hạnh phúc mới :D

Hạng C
17/6/15
827
1.463
93

Phúc đức này bác và con cháu bác sẽ hưởng từ từ,em rất nể những người như bác!