Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Bọn Nissan này gian mà ko ngoan, ép người ta mua thứ người ta ko chịu là sai rồi.
Thà cứ như bọn Toyota, nâng giá cao hơn với lý do lý trấu là khan hàng, trả thêm để lấy nhanh, lấy cọc người khác, nhưng đó là ko phạm pháp vì là thỏa thuận dân sự, thuận mua vừa bán!
Để Tui nói rõ cho ai chưa biết về chuyện trả thêm để lấy ( Nói rõ ra là giựt) Lease hay Paydown, từ thuê nhà đến xe.
Tất cả đều căn cứ HĐ, giấy trắng mực đen, ký rõ ràng!
Bạn mua 1 chiếc xe 40k, 6 tháng giao, đặt cọc 1k. HĐ ghi nếu ko giao đúng hạn hay ko giao được đền cho Bạn 3k! OK
1 thằng nào đó thèm xe quá, Dealer bảo xe này đã có chủ, Nó đã đặt cọc, mày muốn ngay và luôn thì là 46k... Đơn giản Dealer sẽ lấy 3k thằng đó mà đền cho Bạn, nó ăn ở không hưởng 3k... Hợp Pháp!
Chuyện giựt thuê nhà cho KD cũng vậy, căn cứ vào HĐ mà nó làm, ăn thua thg muốn giựt có đủ tiền trả hay không.
Túm lại, kẻ có tiền luôn là kẻ có quyền!

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
Bọn Nissan này gian mà ko ngoan, ép người ta mua thứ người ta ko chịu là sai rồi.
Thà cứ như bọn Toyota, nâng giá cao hơn với lý do lý trấu là khan hàng, trả thêm để lấy nhanh, lấy cọc người khác, nhưng đó là ko phạm pháp vì là thỏa thuận dân sự, thuận mua vừa bán!
Do đại lý phân phối bác ạ. Hãng mà làm thế này Mỹ phạt cho phá sản chứ chả chơi

Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Vãi linh hồn.
Chế đến cỡ này thì bác Tuấn bán quán luôn đi chứ thèm gì đi ăn hàng của thằng khác sản xuất làm quái gì nữa!
Nó kiểu gì mà sản xuất bằng bác!
Biết nấu chút xíu thì tự làm tự ăn vài món đơn giản chứ trình gì so với quán!
Người ta làm 1 món 20p, mình làm 2h... Chỉ được câu ngon bổ rẻ hơn mà...mệt chết mẹ.
Ở VN thì Tớ chả nấu ngày nào, 30n/t ngày 5 bữa toàn cơm hàng cháo chợ. Là sự thật!

• Haha
Hạng F
3/10/15
10.616
13.064
113
Biết nấu chút xíu thì tự làm tự ăn vài món đơn giản chứ trình gì so với quán!
Người ta làm 1 món 20p, mình làm 2h... Chỉ được câu ngon bổ rẻ hơn mà...mệt chết mẹ.
Ở VN thì Tớ chả nấu ngày nào, 30n/t ngày 5 bữa toàn cơm hàng cháo chợ. Là sự thật!
Cái này đúng nè.
Nấu ăn thì chỉ được vạ cái thằng ăn, chứ cái thằng nấu thì nó nấu thôi là mệt chết mẹ, rồi lại ăn mì gói hà!

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Cái này đúng nè.
Nấu ăn thì chỉ được vạ cái thằng ăn, chứ cái thằng nấu thì nó nấu thôi là mệt chết mẹ, rồi lại ăn mì gói hà!
Đã bảo người đừng nói nữa dzồi mà cứ nói...để hôm Tui lại phải ăn mì gói xào sauces :(
Hai đại lý xe bị phạt 500.000 USD vì bắt khách mua xe kèm “lạc”

Món này nhanh gọn lẹ 15p là xong :)

• Haha