Thảo Luận Chung HANDBRAKE!!!!!!!???????

Hạng B2
16/6/05
198
2
0
RE: HANDBRAKE!!!!!!!???????

@ bác nta522 : ủa,bác đang ở nước ngoài à ? Chứ ở VN, sao tui chưa thấy cái Jeep Grand Cheerockee 8 xy-lanh nào vậy cà ?
OS mình thì thấy có 2 bác MINA + PABHO, đều đang ở bển, có khối kinh nghiệm chạy xe trên băng ( nước đá ) mùa đông, dụ mấy chả kể lại, nín thở nuôn !
Trong thực tế,kỹ thuật này, dù hay, nhưng ít cần đến. Chỉ bác nào đang làm Cascadeur, hoặc cớm chìm, mới bắt buộc phải luyện đòn này thui,các bác ợ.
[/quote]

Đúng vậy chiếc Grand Cherokee là xe tôi thuê lúc đi công tác với bx ở Hawaii. Thuê nó gần 70 USD/ngày phải chơi cho đáng chứ. Ở Hawaii có nhiều bãi đất trống để chơi lắm.

Còn trong rally racing các loại xe ấy có trang bị cái brake proportional valve. Cái van này có thể mức độ nhiều hay ít giữa thắng trước/sau.

Tôi chỉ khuyên bạn nào muốn chơi trò này thì làm ơn tìm chổ vắng vẻ mà chơi.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác nta522 : he he...bác thấy tui mần sờ-lốc-hôm hay hông ! Tui nghi là bác ở nước ngoài mà lị.
Cái van bác nói, xe dân dụng cũng có mà bác. Tui cũng có đề cập trong topic " Xe tắt máy đổ đèo ", bên mục " An toàn là bạn" á !
Cheer bác.

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Đúng xe nào cũng có nhưng là van cố đinh

Loại của tui xe Rally có thể điều chỉnh lúc xe đang chạy.

Bạn có nhu cầu không ?

http://www.wilwood.com/Products/006-MasterCylinders/001-PV/index.asp

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Handbrake/E-Brake Drift - This technique is pretty straightforward; pull the handbrake to induce rear traction loss and balance drift through steering and throttle play. Some people debate the fact that if using the handbrake creates an actual drift, or just a power slide, but ultimately, using the e-brake is no different than any other technique for starting drifts. This is generally the main technique to perform a controlled drift in a FWD vehicle. This is one the first techniques beginners will use as their cars are not powerful enough to lose traction using other techniques. Also this technique is used heavily in drift competitions to drift big corners.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ Bác nta522 : rất cảm kích nhiệt tình hỗ trợ của bác. Thanh-xờ. Nhưng, khổ quá, tui ( chắc nhiều bác ở đây cũng vậy ) hổng phải là thầy giáo Anh văn. Nên, dủ có hiểu bài trên, cũing không dám chắc là mình đã hiểu chính xác 100%, bác ạ. Nhất là những thuật ngữ chuyên môn : khi nói chuyện tầm phào, thì nghĩa như vậy, nhưng cũng chữ đó, mà nói về chuyên môn của một ngành nghề nào khác, thì lại có nghĩa khác, tiếng Việt mình cũng vậy, mờ bác. Nên bác có rảnh, thì dịch dùm luôn, thanh-xờ bác nhiều. Cheer bác.

Hạng B2
21/4/06
255
30
28
vn

:)Cam ơn các Bác đã chia sẽ những kinh nghiệm quí báo rất tình cờ hay một chút phá phách(nta22);)!!Đã giúp mình mở được khoảng tầm nhìn như xe lên đèo gập sương mù;)!!Như vậy theo như các Bác thì qua Catalogue mình có thể biết chính xác loại xe nào(sedan SX o VN)có thể sữ dụng e-brake tốt k??:)

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: ThanhAuto

:)Cam ơn các Bác đã chia sẽ những kinh nghiệm quí báo rất tình cờ hay một chút phá phách(nta22);)!!Đã giúp mình mở được khoảng tầm nhìn như xe lên đèo gập sương mù;)!!Như vậy theo như các Bác thì qua Catalogue mình có thể biết chính xác loại xe nào(sedan SX o VN)có thể sữ dụng e-brake tốt k??:)
Nhưng theo bác, như thế nào là tốt ? Tốt trong trường hợp bình thường, hay tốt để quay 180 ? Rất nhiều xe thắng tay rất tốt. Nhưng khi vô Kiểm Định, rớt lộp độp, ngay cả xe mới ra lò. Lý do : phiền bác tự tìm hiểu...

Hạng B2
21/4/06
255
30
28
vn

Nhưng theo bác, như thế nào là tốt ? Tốt trong trường hợp bình thường, hay tốt để quay 180 ? Rất nhiều xe thắng tay rất tốt. Nhưng khi vô Kiểm Định, rớt lộp độp, ngay cả xe mới ra lò. Lý do : phiền bác tự tìm hiểu...
:)Bac có thể cho ý kiến cả 2 trường hợp thì quá tuyệt?càng chi tiết càng tốt nhe Bác;)

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Bác THANH Hỏi khó vá ! Bác sĩ Automatic + các bác khác rành kỹ thuật hơn, sẽ mần việc mí bác....