Thảo Luận Chung Hành động thế nào khi...

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
Các bác đã từng được nghe và được học 2 câu thơ này chữa....?
"Con ơi nhớ lấy câu này
Cướp đêm là giặc, cướp ngày là quan."
Có gì đụng chạm các bác bỏ qua nhé.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Đã đọc xong link của bác đưa và tui chỉ có thể thốt lên một lời : ĐM.

Rồi đó, Mod cứ del thoải mái.

23/10/06
14.638
5.121
113
Bác trungnghia nóng quá! Chẳng qua "dưới chân thiên tử, con quan làm càn" thôi! mấy cái này sao không thấy quốc hội đem ra bàn nhể?
Thôi em lượn đây! ngồi đây gõ một hồi lại lên máu!

Hạng B2
28/11/06
294
50
28
53
Hôm trước em cũng hân hạnh được các XXX chiếu cố: đang đi 2 bánh bình thường thì bỗng dưng có 1 chiếc mô tô trằng ra hiệu dừng lại. Anh XXX mặt non choẹt bước lại chào hỏi đàng hoàng rồi hỏi xem giấy xe + bằng lái mà không hề bảo phạm lỗi gì (vì có vi phạm gì đâu?).
Sau khi xem bằng lái thì XXX hỏi "bằng A2 của anh đâu?" vì em đang đi xe mô tô phân khối lớn, em bèn chỉ cho anh ấy xem dòng chữ "Từ 175 phân khối trở lên" vì bằng của em làm hồi xưa khi chưa có vụ A2 như bây giờ. Anh XXX bèn gật gù "à đúng rồi", xong lại hỏi tiếp "anh có giấy tổng cục thể thao không?". Em trả lời "không", thế là chuyện mới vui hehe.
Anh XXX làm mặt nghiêm trọng "vậy giờ phải đem xe anh về đội", em nói "làm gì có vụ này, bỏ lâu rồi!". Anh XXX thấy em có vẻ không sợ nên cũng 0 biết làm sao, đành đem giấy xe giả bộ xem số sườn số máy xong trả lại rồi leo lên xe biến!

Nghĩ lại thấy buồn cười, nhân viên công lực nhà nước mà chơi trò hù doạ, nếu bác nào không biết lại phải xì tiền ra trong khi không hề vi phạm.

Hạng C
2/1/08
678
7
18
phuhaonguyen nói:
mấy cái này sao không thấy quốc hội đem ra bàn nhể?

Lo sao xuể bác, đang lo mấy cái vụ..."mất thể diện quốc gia" kia rùi :)

Tập Lái
18/10/08
42
1
0
Hòn Ngọc Viễn Đông
em bị 1 lần hồi mới chập chững làm SV, đi học về ban đêm trên đường điện biên phủ ( CV LVT), có 2 chú xxx tự nhiên trong gốc cây to nhảy ra ngoắc xe em lại. 1 chú cười nói hỏi giấy tờ, còn chú kia ra vẻ nghiêm trọng "DM, phạt nặng nó cho tao". Em hồn vía bay tán lọan và chuyện gì xảy ra thì các Bác biết rồi đó. Về đến nhà nghĩ mà buồn vì mất tiền, bị hù dọa hết vía, bị chửi. Bây giờ riết thành quen, đi đến các CA phường, em thấy các chú xxx nào lớn hơn mình thì cách xưng hô mặc đinh của họ là mày tao. hix

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
khoailang nói:
Anh XXX làm mặt nghiêm trọng "vậy giờ phải đem xe anh về đội", em nói "làm gì có vụ này, bỏ lâu rồi!". Anh XXX thấy em có vẻ không sợ nên cũng 0 biết làm sao, đành đem giấy xe giả bộ xem số sườn số máy xong trả lại rồi leo lên xe biến!

Vậy là bằng A2 không cần thẻ Tổng cục nữa hả bác??? Tính làm cái bằng A2 mà ngán cái vụ này quá.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Bác trungnghia bao nhiêu tuổi già? Nó quy định tuổi bác ạ. Hình như <45?