Thảo Luận Chung Hành động thế nào khi...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Không biết nên ứng xử thế nào với loại ăn tiền thuế chỉ để dùng làm móc áo thế kia...? Nếu nhạy cảm như bác Đề từng áy náy thì mod cứ delete, chứ đọc xong khó chịu không thể tưởng được. Kiểu thi hành luật pháp lạ lùng của người thay mặt pháp luật như thế dân có mà kêu...Kêu ai nhỉ? Bó hand.

Đỗ xe đúng luật, vẫn bị Thanh tra giao thông "bắt"!
http://vietnamnet.vn/xahoi/2008/12/820907/

Dù dừng xe ở biển cho phép dừng đỗ của một công ty khai thác điểm đỗ, thế nhưng anh Phùng Quốc Hùng vẫn bị Thanh tra giao thông (TTGT) thu giữ bằng lái vì lí do: "biển báo... hết tác dụng"!

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON
em là em làm tới luôn , tới đâu thì tới .
biển còn treo thì không thề nói là hết tác dụng được .

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
Chưa thấy ý kiến của các cơ quan chức năng nhỉ?

CHÁN !!!

Hạng C
13/11/07
841
15.522
93
53
thôi, chán lắm rồi, đừng nói thêm nữa, nói nữa lại muốn ... với cái bọn này, toàn lũ vô học thì chỉ đến thế thôi, các bác đừng bàn luận gì nữa, em giờ mà thấy bọn này thì chỉ cười khinh bỉ vào mặt chúng thôi
@all: nhìn bụng anh xxx nào phệ là em lại nghĩ đến bao nhiêu tiền của nhân dân biến thành bia chui tọt vào bụng chúng

Hạng D
3/9/08
4.594
46.998
113
Cuộc sống đang khó khăn lương chưa được hai triệu thì lấy gì nuôi nổi bản thân huống chi là nuôi vợ con. E đang là nạn nhân cố định hằng tháng của những cái trò bị làm tiền đây, là nạn nhân riết rồi họ xem mình giống như là ân nhân của họ vậy, chán vãi... nhiều khi e cũng tâm tình với họ những lúc thân mật: Sao a (xxx) không ra ngoài mà kinh doanh buôn bán chứ đi làm NN thế này khổ quá làm sao sống được? Và họ trả lời với e một cách chân tình nghe mà e cũng phải thông cảm& thương cho số phận của họ lắm: Bọn a sống bây giờ là đi xin của dân là nhiều, chứ ra ngoài kd tiền đâu mà cạnh tranh nổi với ng ta, đã lỡ bột lỡ đường rồi làm sao a dám bỏ ngành mà đi. Đó là chuyên có thật mà e đang gặp phải.
Trở lại chuyện của bác phantan đúng là họ quá sai rồi nhưng xem ra thì cái sai đó bắt đầu từ đâu???? Từ một cuộc sống. Từ một trình độ. Từ một cái mà tất cả chúng ta đang mong chờ đó là sự phồn thịnh và tiến lên của xh. Trong trường hợp đấy thì e cứ đứng mà nói cho nó ra lẽ để những cái đầu tăm tối kia thông suốt với cái bảng P mới được.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Cái này em cũng mới nghe: Biển báo hết tác dụng (nhưng vẫn còn trơ trơ ra đó)

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
Em cũng bị một lần với *** : Số là hôm đó đi sân bay Nội Bài đón người nhà, các bác ra sân bay NB thì có một ngã tư đèn xanh đỏ gần Melinh Praza. Do đường này em đi nhiều nên đi rất đúng làn và qua ngã tư vào những giây cuối cùng của đèn xanh, qua sau em còn một bác taxi nữa.
Qua ngã tư đó bị *** vẫy vào ( 3 chú cùng một xe tải biển xanh 1,25t ). Bác taxi thì ko sao
Các chú chào cẩn thận và đòi kiểm tra giấy tờ, em đưa ra đầy đủ và nhẹ nhàng hỏi lỗi gì - các chú nói: anh vượt đèn đỏ ??????
Em ko phân trần nữa mà sẵn bút với cái card trong túi em lôi ra ghi luôn tên với mã số ở biển tên trên ngực chú *** vừa hỏi em. Chú này có vẻ hoang mang và hỏi anh làm gì đấy ???
Em nói : thứ nhất là tôi ko vượt đèn đỏ vì bằng chứng là còn một bác taxi còn đi qua ngã tư sau tôi (cái này các chú ko cãi vì bác này cũng mới qua thôi - tôi mà vượt đèn đỏ thì taxi đi sau ko thể qua được vì xe theo hướng vuông góc nối đuôi nhau qua liên tục). Thứ nữa là chuyện này có thể em sẽ gửi cho bạn làm bên "BÁO".
Chú này có vẻ suy nghĩ , trả giấy tờ cho em và nói :"anh đi đi"
Đi xong rồi em nghĩ bụng, các chú cứ bắt thì em cũng chẳng làm gì được vì bác taxi đi sau đi mất rồi, chẳng ai làm chứng cho em .... Nhưng "bắt" em dừng lại, xong mà chả thấy xin lỗi một câu ????? thật mình đúng là dân đen , các chú bắt nạt quen rồi nên trong ngôn ngữ dường như ko có từ "xin lỗi "

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Bác ơi, đừng nói oan cho ngôn ngữ của nhân loại: Các từ điển đều có hai từ ấy. Chỉ riêng XXX là không có học các từ sau: Cám ơn& Xin lỗi. Còn khi tổ chức xin lỗi thật sự thì khác nha, kể cả chuyện làm sai liên quan đến đền thiệt hại cũng chẳng là tiền XXX. Sướng.