Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
thuybinh nói:
hay đặt cho bác se là off road phiêu đê.
@joanle: mất hết hình thì phải đi lại thôi, mà sao superjeep chuyến này lại thành jeep hư vậy, nghiên cứu quả này đi nha.
Dạ do em mải mê bật 4 cái đèn lắc của jeep rọi đường cho các bác kiểm lâm dọn đường, đúng một chỗ bình sạc kg đủ điện. rồi dùng tời để vượt quãng đường khó đầu tiên, tới khi dọn xong tới lượt em nhảy cú đầu tiên, bị trượt chân ga và tắt máy - Yếu bình không thể đề lại.
Đến khi mượn bình đấu lại để đề thì đấu lộn dây, tèo mịa nó cái mobin sườn bác ạ :(
Sau lần này thì em tởn tới già. em mới làm 2 quả bình GS 100N cho ló máu
( bình cũ có 50N thôi)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
seabreaz nói:
ây dà , dung xêp em vào vói bác ây , tôi nghiep em , mây bác ây dung bàn tói nüa de tui mình choi cho vui ...o dau cung dôi mät vói nhüng nguoi nhü vây .....mêt ....bo qua di nhe các bác
Không sao đâu bác Sea, Bác ở mặt tích cực cơ mà, anh em thực sự thích bác đấy...em được thế em nhận ngay

LÃNG TỬ như bác chả có nhiều đâu

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Chuyến đi này như Máy Dầu đã nói, Jeep em là jeep khỏe, Jeep đẹp mà là Jeep chưa ngoan :D thế nên mới đến giữa chợ thì đã hết xiền ( hết điện)
Quyết định để lại em nó giữa rừng sâu hoang vu hẻo lánh, lãnh lẽo sương đêm mà em cũng não ruột.
Em và bà cả đành ngậm ngùi dọn đồ lên xe bác Múc và tiếp tục làm Chả phụ các bác còn lại chinh phục con thác.
Vừa mệt, vừa đuối, vừa buồn rươì rượi vì phải bỏ lại em nó giữa rừng sâu. mắt thì mở không lên, bụng thì đói ( khổ nỗi thùng lương khô em lại để hết trên xe) đành chia sẻ nhau từng gói mì còn lại với các bác khác cho qua con bĩ cực.
Gần 4g sáng đến cái ngã 3 sung sướng, khi vượt qua đc nó rồi em cứ đinh ninh là được ngủ, ai dè máy dầu hô hào đi tiếp, Mucachai thì mở mắt không lên, thế là một mình em Nài tiếp con bò sữa của bác í với sự trợ giúp của bà cả rọi đèn Pin
vì điện đấu trực tiếp nên để máy nổ liên tục trong lúc chờ dọn đường thì ù cả tai, mà tắt máy thì sợ hết bình. thế là em quyết định tháo luôn dây đèn, nhờ bà cả rọi đèn pin đi sau xe Binhbeer cho tiện. nhờ thế cũng lết vào được tới thác và em gục luôn trên Volang được 1 tiếng đồng hồ trước khi bị Máy Dầu nắm đầu lôi xuống thác

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Sáng hôm sau khi đã tham quan và khám phá con thác như các bác đã xem ở trên thì cả bọn em quay đầu ra. đi trước co Bò sữa, BInhbeer chở em ra giải cứu bình nhì JL jeep. và cũng đón King of the water nằm cách em không xa đâu đó trong rừng :D.
Trai tân, Vitara và dmax thì ra sau. cùng nhau hẹn tụ tập tại văn phòng kiểm lâm.
Sau khi dắt díu nhau ra khỏi rừng. TRai tân và Dmax bận việc phải về trước, còn lại 4 chiến binh là bò sữa, truongjeep, Bình Beer, vitara và thương binh JL Jeep cùng nghỉ tay tắm rửa giao lưu với các bạn trong văn phòng kiểm lâm.
Bữa cơm cây nhà lá vườn được dọn ra:
Hành trình chinh phục cung đường "địa ngục" đến thác 7 tầng - Nam Nung, Đắc Nông

Với dầy đủ các thành viên còn "sót" lại trong đoàn: :D
Hành trình chinh phục cung đường "địa ngục" đến thác 7 tầng - Nam Nung, Đắc Nông