Hạng B2
24/9/10
313
0
0
juanle nói:
thuybinh nói:
@joanle: nghe miêu tả mà tội nghiệp cám cảnh, thương cho con  super jeep quá. trong khi đó con rắn lục nhà em đã trang bị 2 bình thì lại chưa có tời và đèn chưa ráp ( thế mới đau). hẹn chuyến sau chắc đủ đồ chơi. cuối cùng vẫn phải chúc mừng một chuyến đi ngoài mong đợi.
Vưỡn chờ hình ảnh và ra mắt cũng như bia bọt để rửa con rắn lục nhà bác mãi mà chưa thấy.
Đợi sang năm luôn à bác? :D
k sang cũng k được hoan lạc ơi. tại máy dầu hết đó nghe. oder hàng hết rồi mà hứa tới hứa lui hoài à, đang chờ muốn chết đây

Hạng B2
24/9/10
313
0
0
Diesel_Engine nói:
thuybinh nói:
@joanle: nghe miêu tả mà tội nghiệp cám cảnh, thương cho con  super jeep quá. trong khi đó con rắn lục nhà em đã trang bị 2 bình thì lại chưa có tời và đèn chưa ráp ( thế mới đau). hẹn chuyến sau chắc đủ đồ chơi. cuối cùng vẫn phải chúc mừng một chuyến đi ngoài mong đợi.
bác ui máu là quất luôn chứ kiêng khem gì..
cung lày nếu các bác muốn chiến vào mùa mưa thì vui phải biết... mà vào mùa mưa đi vào đây xe không có tời điện và tời tay sơ cua thì nên ở nhà cho ló lành các bác ợ..
vụ này có thành hay k là trăm sư nhờ máy dầu đó nghe . miễn trách

Hạng B2
24/9/10
313
0
0
hatrangphat nói:
gallardo_thanh nói:
em quên hỏi, đường vào kinh khủng vậy rồi lúc ra các bác đi đường nào :cool:
Lúc đi vào thì tụi em men theo bìa rừng, tim mãi ko ra thác mặc dù đã hỏi thăm rất nhiều chiên gia ở đó, sau đó trở ra ghé trạm kiểm lâm, được các Bác ấy tư vấn nhiệt tình cung đường xấu, AE ai nấy đều hớn hở vì được mãn nguyện khổ cực, vậy là lên đường chui xuyên qua rừng, còn lúc ra thì men theo bìa rừng đường cũ, vào cũng như ra chắc là thứ 3 mới về tới SG
đúng là k nói k ai biết, từ hôm nọ tới giờ cứ thắc mắc bảo k biết các bác vào vất vả thế mà chả thây tường thuật vụ quay ra, té ra là vậy, chúc mừng chúc mừng

Hạng B2
24/9/10
313
0
0
seabreaz nói:
Cafe hoang ...
Cafe hả ? có gì mà to tát thế ! nó cứ như không khí trong đời sống này ấy mà ...SG buổi sáng là cafe , không có một ly , nó cứ như là mất hết cả ...sáng tạo .
Cafe coi vậy mà cũng chẳng có gì để nói phải không ...!
Cafe sữa nóng một buổi sáng gió thật nhiều , gió SG lành lạnh bâng khuâng từ hướng sông thổi về..., vị ngọt đắng nồng nàn như bàn tay em đêm Noel.
Cafe đá , sáng muộn , vội vã len lỏi giữa dòng người xuôi ngược , đèn xanh đèn đỏ , hầm hố ngổn ngang ...rồi vị mát lạnh , đắng ngọt bình yên như em đi qua mong manh một chiều nơi biển vắng ....
Cafe đen ...như thời gian trôi qua , ta nghe trong những buồn vui ...vị đắng tràn vào môi như nỗi cô đơn ngày không có em ....
Cafe hả ? có gì mà to tát đâu , nó như nỗi đời ấy mà ...bao nhiêu cho vừa cái vị cafe như đời sống ấy !
Cafe sang , cafe bình thường và cafe ...bất thường ...
Cafe ở cái góc phố nhìn ra đường Lê Lợi nhôn nhịp hay một vùng trời nào đó bên PMH nhìn ra con sông vắng ...quanh mình ,bao nhiêu quần áo đẹp , cổ tay trắng ngần , nụ cười sáng loáng ...cafe điệu đàng trong  ly thon thả , nghiêng nghiêng như nụ cười ẩn hiện theo vị cafe đắng dịu , câu chuyện theo tiếng nhạc xa gần ...
....dạo này sao rồi ? mấy chiếc xe mới về đẹp qúa , đất cứ lên vù vù , thích không ??...nụ cười mãn nguyệt tan trong cafe ...
Ở đó , ta chỉ là ...ta , bạn vẫn là ...bạn , sỏi đá cũng có chỗ ngồi của nó ...sạch sẽ và kiêu căng , nơi ta tìm về hương vị của những miền xa lắc ...một nửa tiếng mình , một nửa tiếng người ...ấy là cafe  'sang '
Cafe bình thường , nó nhiều như tấm lòng người SG vậy , ở khắp nơi ...bên những siêu thị , ẩn hiện ở những con đường không lớn qúa, cũng không nhỏ qúa . Đèn cũng không sáng qúa , không tối qúa .Nhạc cũng không hay qúa , không dở qúa ....
Cafe ở đó ngon không hả ? uhmm , thì cũng tùy là uống ...với ai nữa .
Người đã quen thì nghe ...tình đang nhạt nhòa
Người mời quen thì nụ cười vồn vã ...
Và người chưa quen cho đôi mắt tìm nhau ....
Quanh đây , bao ' chiến lược gia ' , cố gắng nhận định tình hình ..thế giới ! hay họach định tương lai cho ...đất nước ...!
Cũng nơi đây tôi bị mê hoặc bởi những  ' ông thầy ' off road , thay vỏ , độ xe sao cho ...hơn người
Ai cũng có một ...chân lí
Cũng ở nơi đây , tôi biết nhiều thứ ...không nên biết ....
Cafe ...bệt , tại sao vậy ? vì nó bình dân , nó ở vỉa hè , ở đầu con hẻm nhỏ , ở cổng trường đại học ...uhmm gọi là bệt vì nó rất ...thấp , thấp đến mức ...không nhận ra nó nữa ...
Cafe ở đây vô cùng đặc biệt vì nó ...là một hỗn hợp có tên là ...cafe .Nó đắng kì lạ , nó ngọt ..nghi ngờ ....nhưng có xá gì ...cảm xúc mới là cái có được khi ta ngồi ở đây nghe câu hát  ' nhiều khi tôi muốn bỏ đi thật xa ...."
nhìn chiếc lá rơi hồi đêm , túi rỗng ...và còn lâu mới gặp người mình yêu ....Uhmmm ,nếu bạn chưa uống cafe như vậy , có thể bạn chỉ biết mộ nửa mảnh đất này .....
Tôi , cái thằng làm gì cũng ...thất bại ,chỉ đủ tiền uống cafe bệt ., bị bạn bè rủ đi off road .Phải nói cái box này nó như cafe ...bệt vậy , mấy thằng này chì toàn uống cái thứ đắng nghét gọi là cafe ...
Giữa sình lầy hoang vắng ...đôi khi cảm giác như được uống cafe bệt vậy ...
Một đêm nào dừng chân bên suối vì ...không thể vượt qua , xe cộ ngổn ngang , sình lầy ẩm ướt , lạnh giá ....mưa cứ giăng đầy trời cho cái lạnh luồn vào trong hơi thở ...cảm giác cô đơn tràn về ....chợt nhớ trong xe còn chút cafe trong cái bình thủy mang theo hồi sáng , bước thấp bước cao ...nghiêng cái bình nhỏ ...một ngụm cafe ấm như hơi thở trong ngày trời trở gió , như môi cuống quýt tìm nhau , cafe ơi ới ! tình là tình nhiều khi không mà có ...tuyệt không cơ chứ !! đút tay vào túi cho hơi ấm tràn về , nhìn khung cảnh hoang vu nơi vùng xa lạ giữa những người mới quen ...ừ nhỉ , đời thế này mới ...hay ah ah cafe HOANG ...
Đêm Daksong , rừng tràn đầy hơi thở , không khí lạnh mang theo sương sớm vào xe , rừng về sáng thật tĩnh mịch , tôi mở cửa xe , thật nhẹ cho bạn bè tôi ngủ ....lấy cái bếp nhỏ ...một đốm lửa viên cồn cháy xanh biếc ....nước sôi đã thấm vào cafe ...mùi thơm nhẹ trong sương lạnh ....
Cafe một mình , một ghế , một bàn và một....rừng
Bầu trời vẫn còn ngái ngủ , một dải sương màu lam vấn vương ...vị đắng tràn vào môi như những tia nắng đang sáng mộ bầu trời ....'  hkông cần biết em là ai , không cần biết em từ đâu , không cần biết ta ngày sau ....'  ơi ới là cafe HOANG
Có thằng bạn hỏi , off road cực khổ , hư xe ...sao ông cứ đi hoài ??
Làm sao trả lời ban đây ? có những ân tình mà lời nói không thể vươn tới nổi ....vậy thôi !
Daksông , đêm về sáng
[chu1cte]
tuyệt con cú mèo. nhất bác seb.
. em thêm vào với bác: off road cực khổ sao cứ đi hoài; caffe off là thế đó "phê đen không đường không đá và một bài bolero"

Hạng D
21/3/09
1.020
112
63
Saigon
Re:Hành trình chinh phục cung đường "địa ngục" đến thác 7 tầng - Nam Nung, Đắc N

cam ön các bác nhé , em muon nhìn cuoc chöi này cua chúng ta theo môt huong khác vì em da nhan ra nhung tình cåm ây trong nhung lúc khó khan nhat .... sü doàn kê't moi làm nên cuoc chöi này phai k ah ! cám on các bác dã dông viên cái su viet lách vo van cua em hihi

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/7/10
89
0
0
TP.HCM
Re:Hành trình chinh phục cung đường "địa ngục" đến thác 7 tầng - Nam Nung, Đắc N

@ Bác Sea: đọc không có dấu nhức đầu quá bác ợ!!