Hạng C
18/5/10
928
7
18
xóm phá xe !!!
Mr.Thiet nói:
F150 nói:
... cung đường khủng bằng KIA MORNING đời mới .

KIA Morning ...chắc không bằng Asia , khi chạy địa hình. Dù gì, gầm cao hơn cũng lợi hơn chứ nhể.
Mà 8 cho vui vậy thôi. Chớ đi  mùa mưa bão, gặp đường lầy lội thì phải tìm cách vượt qua. Xem thớt này để củng cố tinh thần và phương pháp vượt khó. Chớ ...hồi "xưa", mình cũng đã "nếm mùi" những đoạn đường như vậy,lại còn thêm bom đạn nữa. Giờ thì...hết ham !!!
vậy mùa mưa năm nay bác mang Asia và kia morning tham gia offroad cùng anh em cho vui luôn bác... biết đâu Asia và kia morning của các bác đi được về hem chừng bác lại hem bị nói là chém gió nửa mà chặt thiệt thì hết biết à...

Last edited by a moderator:
TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
thuybinh nói:
sáng CN này đọc báo tuổi trẻ có bài giới thiệu về thác 7 tầng thấy hay và tiếc quá; hay vì sẽ  có 1 tua khám phá đi dọc hết chiều dài thác (đếm đủ 7 thác nhé ) và giao lưu với bà con dân tộc (có lửa trại đàng hoàng ). Tiêc vì hôm rôi anh em vào gâp gáp quá, bao công sức vào đến nơi rôi lại phải quay ra chưa thưởng thức được gì nhiêu. đề nghị tổ chức đi lại đê, cắm trại ngay tại thác mới sướng. các bác thây thế lào ạ
Hôm bữa em có nghe bác Lơ nói sẽ lên kế hoạch chinh phục tiếp con đường này vào năm sau, cho nên các bác cứ yên tâm mà chờ nhé. Em có đọc bài trên báo TT rồi, hông phải thác 7 tầng này đâu bác Thuy binh ơi, link này phải hông bác : http://tuoitre.vn/tuoi-tr...thac-dep-ngay-xua.html
Do độ khủng của con đường nên các cán bộ đường lối nhà mình quyết định sẽ không quay lại thác này. Nhưng khi đối diện với vẻ đẹp hùng vĩ và hoang sơ nơi đây chắc chắn OS Off-road Club sẽ có một ngày cắm trại, hát hò và đắm mình cùng tiếng thác reo khi thức dậy buổi sớm mai 
. Chẹp, thèm quá.

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48
Bác Toy mới đi về muh, có em mới muốn đi hơn bác nè! :D

Hạng B2
24/9/10
313
0
0
@toy: rồi, tiếp tục o bế vợ 3 để phục kích đi tiếp, thời gian còn dài mà, miễn là máu thôi. hội này có phương châm chỗ nào chinh phục chưa đã thì phải chinh phục lại thôi.
@CBXV: bác yên tâm đi chắc chắn là năm 2 con 1 thôi, hội này nín không nổi đâu, bác cứ chăm con uaz cho tốt để chinh chiến tiếp.

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
Thế thì phải là NĂM NAY chứ bác? Hay là "ra riêng ngày rộng tháng dài" ae ta làm phát nữa đê? Bây giờ đường biết rồi, quan hệ tốt...chắc nhanh đến đích. Các xe chuẩn bị đủ đồ chơi là ổn...

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Em vẫn chưa cảm nhận được hết vẻ đẹp và thưởng thức tiếng chim hót buổi sáng tại đây..vì thế sau Tết ta... chúng ta sẽ .. chinh chiến tiếp

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
TOY nói:
thuybinh nói:
sáng CN này đọc báo tuổi trẻ có bài giới thiệu về thác 7 tầng thấy hay và tiếc quá; hay vì sẽ  có 1 tua khám phá đi dọc hết chiều dài thác (đếm đủ 7 thác nhé ) và giao lưu với bà con dân tộc (có lửa trại đàng hoàng ). Tiêc vì hôm rôi anh em vào gâp gáp quá, bao công sức vào đến nơi rôi lại phải quay ra chưa thưởng thức được gì nhiêu. đề nghị tổ chức đi lại đê, cắm trại ngay tại thác mới sướng. các bác thây thế lào ạ
Hôm bữa em có nghe bác Lơ nói sẽ lên kế hoạch chinh phục tiếp con đường này vào năm sau, cho nên các bác cứ yên tâm mà chờ nhé. Em có đọc bài trên báo TT rồi, hông phải thác 7 tầng này đâu bác Thuy binh ơi, link này phải hông bác : http://tuoitre.vn/tuoi-tr...thac-dep-ngay-xua.html
Do độ khủng của con đường nên các cán bộ đường lối nhà mình quyết định sẽ không quay lại thác này. Nhưng khi đối diện với vẻ đẹp hùng vĩ và hoang sơ nơi đây chắc chắn OS Off-road Club sẽ có một ngày cắm trại, hát hò và đắm mình cùng tiếng thác reo khi thức dậy buổi sớm mai 
. Chẹp, thèm quá.
Hôm thứ 7 vừa rồi gặp nhau ở đám cưới với hội Jeep ... anh em bàn nhau quay lại chiến đấu tiếp rồi, đi vào mùa mưa ...đợi bác sjw làm xong con Niva và các bác trang bị đầy đủ đi theo luôn ...
Sẽ chinh phục thêm con dốc hôm đầu tiên gần chô cây cầu bằng cột điện luôn nhé, các xe cần trang bị tời ...
, việc lăn xuống vực là bình thường nhé, nếu máu thì sẽ đi ban đêm nhé các bác ...
P/S: để em rủ thêm bác F150 xách con Morning theo luôn để cứu hộ ...:D:D

Hạng B2
8/2/10
298
0
0
43
juanle nói:
Và cuối cùng là nhà em ;)
Hành trình chinh phục cung đường "địa ngục" đến thác 7 tầng - Nam Nung, Đắc Nông

Sau khi ăn uống xong, giao lon vẫn chưa đủ với những bài hát núi rừng cao nguyên, em và Bình Beer còn ráng ngồi lại giao lưu thì lại bị Máy Dầu nắm đầu hô hào lên đường kéo jeep chưa ngoan ra thị trấn khám bệnh, thế là bọn em đành bịn rịn chia tay, hẹn ngày tái nạm

Hành trình chinh phục cung đường "địa ngục" đến thác 7 tầng - Nam Nung, Đắc Nông
Em xin hết phim
ôi, vợ chồng lâm tặc đến nhà các bác kiểm lâm đánh chén! tình hữu nghị thật tuyệt vời