Hạng F
29/10/16
11.570
22.079
113
Pháp
Do đó em hể đi xem xe cũ là cứ lôi cái laptop và cái đầu cắm OBD nào đúng với loại mình mua check cho chắc ăn rồi mới tính xem khung gầm sau , Chừng 15 phút là xong check.
Còn vỏ ngoài thì thử cục ..."nam châm" cứ rà, nếu cảm thấy sức hút không đều khi cùng một mãng tức là đã có trét mastic, còn các bán nào quen thì gỏ nhẹ vào dàn đồng là biết nơi nào ...là tôn nơi nào là có trét ....:):):)
Xem lại các joint cao su, nếu thấy vết sơn lem (khá khó chùi) là chính thị :):):)
mở nắp bình xăng ra xem
liếc sơ bàn đạp thắng , ga (côn) nếu thấy mòn là biết hay đoán chừng cây số cũng OK
..............................
Còn nhiều chuyện liếc xéo lắm

Hạng D
18/4/15
1.390
10.796
113
Hãng giờ như ccc áh!
Kỹ thuật kém thua thợ trà chanh, cái gì nó cũng kê mà thay hết, nu nữa là mấy chủ xe thay ko lấy về phụ tùng cũ, rồi nó lại ra chợ 2 second! Ăn 2 đầu!

Hạng D
18/4/15
1.390
10.796
113
A
Do đó em hể đi xem xe cũ là cứ lôi cái laptop và cái đầu cắm OBD nào đúng với loại mình mua check cho chắc ăn rồi mới tính xem khung gầm sau , Chừng 15 phút là xong check.
Còn vỏ ngoài thì thử cục ..."nam châm" cứ rà, nếu cảm thấy sức hút không đều khi cùng một mãng tức là đã có trét mastic, còn các bán nào quen thì gỏ nhẹ vào dàn đồng là biết nơi nào ...là tôn nơi nào là có trét ....:):):)
Xem lại các joint cao su, nếu thấy vết sơn lem (khá khó chùi) là chính thị :):):)
mở nắp bình xăng ra xem
liếc sơ bàn đạp thắng , ga (côn) nếu thấy mòn là biết hay đoán chừng cây số cũng OK
..............................
Còn nhiều chuyện liếc xéo lắm
Mua xe lướt chứ tầm cũ 7,8 năm thì chơi vậy ai bán mà mua!

Hạng D
18/4/15
1.390
10.796
113
Ai giai
Cảm ơn các bác rất nhiều, hy vọng xe về sau ko gặp vấn đề gì lớn, biết v em lên đây hỏi các bác cho lời khuyên trước, lần đầu đi mua xe cũ mà dại quá
Lần đầu mà chốt phât 1 tỏi xe cũ thì chắc tiền trong case gấp 10 lần.
Thích thật.
Chúc lái xe vui vẻ!

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
hi vọng anh không mở thêm topic nào về cái xe này nữa :D

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
ai lần đầu mua xe cũng luôn vội vàng, kg kinh nghiệm, nếu may gặp ng tốt thì tư tưởng mua xe cũ kg nặng nề, xui mà bị lừa thì lần sau nghe xe cũ sợ chạy mất dép. e lần đầu mua cũng thế cứ vội vã nên mua bị mắc may xe kg vấn đề. h thì có kinh nghiệm rùi kg j phải vội, cứ kiểm tra so sánh rùi qđ, xe h đầy lo j kg tìm dc. vài lời động viên bác chủ, dù j cũng mua rùi, mong là b kg thuốc, rút kn lần sau nha b mình phải kèo trên chứ chui xuống dưới là tiu

Hạng B2
9/4/15
155
143
43
cái gì cũng ko cho thử thì chỉ 1 câu "địu mịa mầy tao dìa" mắc chi ông lại cọc cho nóa !