Hạng C
5/3/13
585
1.172
93
Mình không hiểu ai nghĩ ra kỹ năng, khi vào cua gác đầu qua bên kia vạch kẻ. Mình có mấy người quen chạy kiểu như vậy, Họ nói chạy vậy dễ nhin đường hơn?????

Tình huống 1. Mình sẽ ôm sát làn của mình tránh va chạm bất ngờ, giảm say xe.. Tuần nào đi đèo Gia bắc cũng gặp mấy ông thần này, tuần trước còn bị ngay khúc cua cùi chỏ.. Nhìn trên cam thấy bình thường, thực tế mình không thắng đứng lại, chắc giống tình huống 2 rồi.

Tình huống 2, Mình không biết làm mờ BS, Mod hỗ trợ nhé.

Hậu quả lối chạy lấn vạch, cắt cua khi vào cua trên đèo

Nguyên tắc đi đèo của mình:
-Luôn giữ làn đường của mình
- Chỉ cắt cua cho bớt gắt khi nhìn thấy an toàn
- Chỉ vượt từng xe 1. Nếu phìa trước có nhiều xe phải có khoảng cách đủ để mình lấy vào khi nguy hiểm mới vượt.. Không cúp đầu xe khác gây ức chế.
Các Ozer cho ý kiến nhé..

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/20
2.885
9.067
113
38
Họ nói chạy vậy dễ nhin đường hơn?????
Dễ nhìn hơn khỉ gì, chỉ là quẹo vậy thì mấy ông tài xế ít lái đường đèo mới có cảm giác an toàn hơn, sát quá thì sợ sụp hố chống sạt lở, chạy giữa giữa vậy dễ điều khiển, xe ngược chiều có thấy cũng né được, còn né không được thì như clip 2.

Hạng C
5/3/13
585
1.172
93
Dễ nhìn hơn khỉ gì, chỉ là quẹo vậy thì mấy ông tài xế ít lái đường đèo mới có cảm giác an toàn hơn, sát quá thì sợ sụp hố chống sạt lở, chạy giữa giữa vậy dễ điều khiển, xe ngược chiều có thấy cũng né được, còn né không được thì như clip 2.
Mình đi đèo Gia bắc, thắng cắm mặt mấy lần. 95% xe gia đình, 5% xe tốc hành, tải chi khi nào xe dài họ mới lấy ra.

Hạng C
6/8/17
906
742
103
bốn bể
lần đầu e biết đến kỹ năng này, từ trước tới giờ vẫn chỉ biết cắm đầu đi làn của mình thôi

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
7/6/11
1.323
517
113
42
Tháng rồi đi đèo Gia Bắc, cũng thấy 2 bác cùng lấn nhau, nát cả 2 đầu...

• Haha
Reactions: thichmexe
Hạng D
21/3/13
1.471
4.197
113
Dễ nhìn cái bill tính tiền sửa xe đó bác , hoặc nặng hơn là ...

Hạng B2
2/8/23
136
160
43
44
mấy ông ăn gian để dễ bo cua mà làm khó cho người ta.Mới đi đèo Gia Bắc xong gặp toàn mấy ông thần chạy vậy ko

Hạng D
21/12/06
1.123
711
113
Chại 2B từ nhỏ vậy quen rồi. Giờ ôm 4B thì hơi xui hoi.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
24/10/15
3.700
2.565
113
34
Có khi mây lão này chạy v nhưng ko biết trc đầu nó sát thế nào rồi