Guest
18/12/07
174
60
28
Thanh pho Ho Chi Minh
RE: Hãy cẩn thận khi đỗ xe và hạ kính xuống.

bác làm em nhớ lại hồi mới mua cái 8800gold, lúc nghe cũng = tai trái, còn dùng có 1 ngón trỏ để giử đt.. (làm như mọi người không biết mình xài hàng xịn hay sao ấy).. nghĩ lại lúc đó mình ngu thiệt.... nhưng cũng may chưa lần nào mở kiếng nghe phone cả.

Hạng D

Trích đoạn: Leganro

Hôm nay tui mới bị giật mất DTDD, khi đỗ xe, tắt máy và hạ kính xuống, dùng tay trái cầm DTDD để nhắn tin, trong tích tắc chiếc điện thoại đã bay mất mà không thể làm gì được. Các bác hãy cẩn thận khi hạ kính, đỗ xe mà nghe DT, đặc biệt là sử dụng tay trái rất dễ bị giật mà không thể làm gì được.
tắt máy và hạ kính xuống, dùng tay trái cầm DTDD để nhắn tin bác tài thật toàn dùng tay trái:D:D:D

TVS
Hạng B2
21/7/05
215
2
18
42
HCMC

Trích đoạn: bestwestnmq

Trích đoạn: phucminh

Còn em thì đi xe máy hoặc xe hơi thì đố thằng nào dám giựt :mad::mad:, từ ngày biết xài di động đến nay, chưa biết mất, bị giựt điện thoại là gì, hehe :D:D

nói thế thế nào bác cũng bị à

ngay cả hình sự còn bị giật nữa, nó có chừa ai đâu. hình sự đậu xe trước cổng quận trên vỉa hè nhé, đang nhắn tin thì có thằng nó chạy lại táng cho 1 fát rồi giựt făng cái điện thoại. rồi phóng lên xe máy có 1 thằng chờ sẵn trước dọt luôn. hình sự dí theo mà ko kịp luôn đó bác. bác đừng chủ quan
Hình sự nhằm nhò gì Bác, nhiều khi đồng nghiệp chúng nó giựt đt lẫn nhau mà ko biết luôn ấy chứ:D:D:D

Hạng D

Hôm nay tui mới bị giật mất DTDD, khi đỗ xe, tắt máy và hạ kính xuống, dùng tay trái cầm DTDD để nhắn tin, trong tích tắc chiếc điện thoại đã bay mất mà không thể làm gì được. Các bác hãy cẩn thận khi hạ kính, đỗ xe mà nghe DT, đặc biệt là sử dụng tay trái rất dễ bị giật mà không thể làm gì được.
Các bác đừng nói bác ấy khoe của mà tội nghiệp bác ấy. Đi xe hơi thì cái dt vài triệu chì đủ tiền xăng vài tháng, có gì mà các bác nói bác ấy khoe. Xài Vertu cũng chả dại khoe để mà bị cướp.
Thanks bác Leganro đã nhắc nhở, cảnh báo anh em. Đôi khi ngồi trong xe chờ người khác lâu quá phải tắt máy và hạ kính xuống, (thời buổi nhiên liệu đắt đỏ và ô nhiễm môi trường ko lẽ cứ ngồi trong xe nổ máy mở máy lạnh suốt??) thì nên chú ý những món đồ để trên tablô như ví tiền, máy đt, PDA, Radar Detector... để trong tầm với của người bên ngoài, tốt nhất là khi dừng xe, hạ kính, ngả ghế xuống nằm thì nhớ cất mấy thứ đó đi. [&:]

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Thành thật chia bùn cùng bác cùng cảnh ngộ với tui!! Tui tưởng vụ này chỉ co ở Saigon thui, ai ngờ thủ đô cũng không kém!! Cám ơn về cảnh báo của bác để AE mình cảnh giác hơn.[&:]

Hạng B2
17/6/07
151
2
16
53

Trang bị đ/t có bluetooth đi các bác. Em cũng vừa xài tai nghe bluetooth cho con Iphone 3G au khi bị giật mất 1 con T-Mobile Vario II, hàng hiếm mất uổng quá. An toàn hơn nhiều mà lại tránh được xxx dòm ngó. Đều an toàn cho cả khi đi 2B hay 4B. Mặt khác lại tránh đựợc vụ sóng đ/t ảnh hửơng đến não nữa.

Last edited by a moderator:
A1
14/12/03
2.555
4.305
113

Trích đoạn: Công Nông

Gớm nhỉ, thế thì lần sau bác phải tìm chỗ nào thật an toàn như chui vào gara, xuống xe khóa cổng, hạ cửa gara, vào xe đóng cửa, lock cửa trung tâm, lên hết kính, đóng cửa nóc rồi hãy lôi điện thoại ra nhắn tin.

Bây giờ người ta gọi cái đoạn tô đen ấy là cửa thoát hiểm bác ạ.:D

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

đội xe lên rồi chui xuống nt chăc ko bị đâu bác....e đùa tí.....chắc bác xui gặp cướp cạn rồi! chia buồn cùng bác!

Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com

Nhà sách Nguyễn Văn Cừ, Đường Cầu Giấy HN

Hà Nội ah bác - em thấy HN rất ít giựt điện thoại mà cũng thế này ư. Vấn nạn này giờ lại lan ra tới thủ đô rồi