Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
Cần phục hồi binh xăng con - xin các Pác cho địa chỉ chỗ nào làm uy tín - Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
có 1 tiệm ở huỳnh mẫn đạt chuyên bxc nhưng em ko chắc họ có lảnh phục hồi ko .

Tập Lái
14/8/08
36
0
0
Kính gửi Bác sĩ !
Xe em là Acc đời 87 dùng CHK, nhưng hiện nay đang bị không ổn định ở chế độ cầm chừng không tốt ở chế độ máy ấm (khi máy nguội thì vòng tua là 1300, khi chạy được 5 phút thì nó còn 700 nhưng không ổn định, sau khi máy đạt nhiệt độ ổn định (khoãng 10 P thì vòng tua là 900). Đưa vào raga thì thợi bảo do CHK nhưng chưa điều chỉnh được, vì xe em nó nhiều ống dây quá nên thợ khuyên bỏ hệ thống này và thay thế hệ thống CHK của xe TO hoặc NISSAN vào để nó đơn giản và chạy ổn định hơn. Rất mong BS cho lời khuyên. Rất cám ơn.

Hạng D
10/11/08
1.335
1.679
113
TG
DN_tt nói:
Kính gửi Bác sĩ !
Xe em là Acc đời 87 dùng CHK, nhưng hiện nay đang bị không ổn định ở chế độ cầm chừng không tốt ở chế độ máy ấm (khi máy nguội thì vòng tua là 1300, khi chạy được 5 phút thì nó còn 700 nhưng không ổn định, sau khi máy đạt nhiệt độ ổn định (khoãng 10 P thì vòng tua là 900). Đưa vào raga thì thợi bảo do CHK nhưng chưa điều chỉnh được, vì xe em nó nhiều ống dây quá nên thợ khuyên bỏ hệ thống này và thay thế hệ thống CHK của xe TO hoặc NISSAN vào để nó đơn giản và chạy ổn định hơn. Rất mong BS cho lời khuyên. Rất cám ơn.

CHK Accord có rất nhiều ống áp suất âm để điều khiển các mạch xăng, việc cắm sai ống hoặc hở ống... thì hoàn toàn có khả năng xảy ra tình trạng không ổn định tua máy. CHK của TOY thì tương đối đơn giản hơn nên thợ thường hay bàn để chuyển đổi. Nhưng chẳng lẽ ACC phải bỏ hết sao? Bác nên tìm chỗ có kinh nghiệm để check lại toàn bộ hệ thống ống.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
CHK xe bác như vậy là còn khá "GIN" rồi, tại sao lại phải thay đồ của xe khác vào vậy? Thay vì đổi CHK mới, bác nên đổi ... Gara khác thì xem ra ổn nhất !

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
DN_tt nói:
Kính gửi Bác sĩ !

Đổi gara khác gấp (tìm hiểu kỹ gara chuyên làm CHK của accord vì thằng này có 22 ống hơi khó chơi, nhưng nếu làm đúng thì chạy ngon cực kỳ), thợ trình kém tư vấn bậy bạ.

Tập Lái
14/8/08
36
0
0
To BS và anh em ÓS đã cho lời khuyên, mình sẽ cố gắng tìm một nơi chuyên trị về CHK cho Acc thử. Rất cám ơn.