Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
Em mạnh dạn đề nghị bác ghé thăm các điểm này: Rừng Yok Đôn hoặc rừng Chư Mom Ray (có thể cần đến 1 ngày để đi vào nhưng rất kỳ thú). Tắm biển thì ghé Cam Ranh ngủ lại 2-3 đêm tắm biển rất đã, vô cùng sạch, BMT, Quy Nhơn và Nha Trang chỉ cần 1 đêm, Phan Thiết cũng không sạch. Cam Ranh biển sạch và thoải vô đối thủ. Em thì thích thiên nhiên, hoang sơ và tinh khiết vì sống ơ SG đã quá ô nhiễm

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Em mạnh dạn đề nghị bác ghé thăm các điểm này: Rừng Yok Đôn hoặc rừng Chư Mom Ray (có thể cần đến 1 ngày để đi vào nhưng rất kỳ thú). Tắm biển thì ghé Cam Ranh ngủ lại 2-3 đêm tắm biển rất đã, vô cùng sạch, BMT, Quy Nhơn và Nha Trang chỉ cần 1 đêm, Phan Thiết cũng không sạch. Cam Ranh biển sạch và thoải vô đối thủ. Em thì thích thiên nhiên, hoang sơ và tinh khiết vì sống ơ SG đã quá ô nhiễm
Cho em điểm nghỉ ở Cam Ranh luôn đi bác. Trước giờ đi, em toàn chạy ngang vô thẳng Nha Trang tại thấy ở đây hoang vắng quá. Em chỉ thấy có cái sân bay là chính.

Hạng C
31/5/07
879
6.825
93
Từ Phan Thiết mà lên Đà Lạt thì đi đường nào ngon nhất các anh..
Mình đi CRV-

Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
Cho em điểm nghỉ ở Cam Ranh luôn đi bác. Trước giờ đi, em toàn chạy ngang vô thẳng Nha Trang tại thấy ở đây hoang vắng quá. Em chỉ thấy có cái sân bay là chính.
Bác đặt khách sạn ở khu Golden Bay hoặc cao cấp hơn thì có nguyên dãy resort bên phía biển gọi là biển Bãi Dài. Tắm bao phê nha bác, biển đẹp sạch và thoải như Phú Quốc vì nó là bán đảo, bỏ xa Nha Trang Phan Thiết, ngay cả Phú Quốc còn không sạch bằng. Tuy nhiên chỉ tắm ngày biển êm sóng nhẹ, đừng bơi ra xa quá và nên tắm nơi có đội cứu hộ. Bãi dài Cam Ranh giờ còn hot hơn Nha Trang

Bác đặt phòng cứ tìm trên Agoda có cả review luôn. Điểm ăn uống thì hỏi anh Google: "quán ăn ngon ở Nha Trang" sau đó đánh cái tên quán ăn mình muốn ăn lên google maps để xem review chi tiết luôn, hợp với mình không thì chọn.

Hạng D
17/8/09
3.328
29.459
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Em tính làm chuyến HCM - Pleiku - Qui Nhơn giống hình được không các bác? Xin ý kiến của các bác có kinh nghiệm!
Trước giờ, em mới đi xa nhất là Nha Trang theo quốc lộ 1A.

View attachment 2735370
Mạnh dạn lên anh. Đi cung này đẹp lắm. Mình vừa về. Nhưng đi xa hơn a là tối ngủ Kontum và ra Huế
Hè làm chuyến HCM - Pleiku - Qui Nhơn, Xin tư vấn lịch trình