Hạng B1
10/9/10
71
16
8
36
Em thì không có chuyên môn về âm thanh lắm. Tuy nhiên em đã nghe Harman Kardon, Burmester và Bang Oflusen trên xe Mercedes-Benz ( p/s: làm ở Haxaco nên nghe ké,hii).
Em cảm nhận như sau:
1. Harman Kardon: Loa nghe âm bass nhiều hơn, mạnh hơn nên em khoái thể loại EDM trên xe này.
2.Burmester: nghe âm thanh trong hơn, âm bass nhẹ hơn Harman Kardon nên em thích nghe nhạc trữ tình nhẹ nhàng. Riêng Burmester 24 loa trên S500, S600 thì có rất nhiều chế độ nghe như (Pure, Live, 3D, Surroùnd, Easy Listen...). Nên với hệ thống 24 loa thì tùy loại nhạc thì chọn chế độ nghe.
3. B&O trên GL500, GL 63 thì em rất thích vì không gian xe rộng, âm vang, nghe nhạc audiophile thì cứ như ngồi xem biểu diễn trực tiếp.

Em chỉ chia sẽ theo cảm nhânn của em. Các bác ném đá nhẹ tay ah.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em cũng không thích sub, theo em, sub chỉ dành cho xem phim, còn nghe nhạc trên xe chỉ cần 2 kênh và đủ treble- mid- bass chất lượng cao là good.
Bác nào dùng qua Burmester trên Mer C xin cho biết em nó có xử lý đầu vào lossless ko? Và ưu nhược của bộ âm thanh Burmester này, xin cảm ơn.
SUB độ e không bàn
SUB gin bản hãng đã có thiết kế để đạt được cộng hưởng tối ưu nhất ở nhìu mặt từ cs cho tới vị trí đặt loa.....
thà nghe chưa có sub một bản nhạc nhẹ nhàng thôi bác thấy hay nhưng đã nghe có sub cũng bản nhạc ấy bác sẽ nghe nó bị đứt khúc dưới, lấy hơi nó ngờm ngợp....
Nói chung SUB gin theo xe là tuyệt vời

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em thì không có chuyên môn về âm thanh lắm. Tuy nhiên em đã nghe Harman Kardon, Burmester và Bang Oflusen trên xe Mercedes-Benz ( p/s: làm ở Haxaco nên nghe ké,hii).
Em cảm nhận như sau:
1. Harman Kardon: Loa nghe âm bass nhiều hơn, mạnh hơn nên em khoái thể loại EDM trên xe này.
2.Burmester: nghe âm thanh trong hơn, âm bass nhẹ hơn Harman Kardon nên em thích nghe nhạc trữ tình nhẹ nhàng. Riêng Burmester 24 loa trên S500, S600 thì có rất nhiều chế độ nghe như (Pure, Live, 3D, Surroùnd, Easy Listen...). Nên với hệ thống 24 loa thì tùy loại nhạc thì chọn chế độ nghe.
3. B&O trên GL500, GL 63 thì em rất thích vì không gian xe rộng, âm vang, nghe nhạc audiophile thì cứ như ngồi xem biểu diễn trực tiếp.

Từ nhãn hiệu bác đã thấy sự khác nhau
Mỹ: Mạnh, dày, sâu...lực đỉnh cao của Harman là Marklevinson cũng sẽ mang triết lý của người sinh ra nó.
Âu: nhẹ nhàng hơn, nói chung cái gì cũng ít hơn...Bum B&O là đỉnh cao của dòng Âu
Nói chung là mình phái nghe như thế nào thôi

Tập Lái
10/10/15
45
82
18
41
Em đã đi 2 xe, Mer E250 (4 năm) 8 loa không sub, mới đổi qua X5 F15 (6 tháng ) 9 loa trong đó có 2 sub
Em đánh giá là âm thanh của X5 thua Mer về mọi mặt?

E250 Tiếng bass rất đầy đặn, đặc biệt là ngồi ở bất cứ vị trí nào trên xe thì âm thanh cũng đều như nhau, còn X5 thì ngồi hàng ghế sau thì tiếng Bass cũng như treb tự nhiên bị thiếu hẵn so với hàng ghế trước làm em thất vọng vô cùng hệ thống loa của BMW, em cũng chỉnh balance, bass, treb đủ kiểu mà cũng không cải thiện được.

Mặc dù 2 dòng xe dùng hệ thống loa thường nhưng Mer thì hay hơn hẳn mặc dù không có sub và ít loa hơn và giá trị xe cũng rẽ hơn nữa.

Hạng C
10/12/13
587
6.984
93
Mark levinson hay trang bị trên Lexus em thấy nghe trong trẻo, nhẹ nhàng.

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Em đã đi 2 xe, Mer E250 (4 năm) 8 loa không sub, mới đổi qua X5 F15 (6 tháng ) 9 loa trong đó có 2 sub
Em đánh giá là âm thanh của X5 thua Mer về mọi mặt?

E250 Tiếng bass rất đầy đặn, đặc biệt là ngồi ở bất cứ vị trí nào trên xe thì âm thanh cũng đều như nhau, còn X5 thì ngồi hàng ghế sau thì tiếng Bass cũng như treb tự nhiên bị thiếu hẵn so với hàng ghế trước làm em thất vọng vô cùng hệ thống loa của BMW, em cũng chỉnh balance, bass, treb đủ kiểu mà cũng không cải thiện được.

Mặc dù 2 dòng xe dùng hệ thống loa thường nhưng Mer thì hay hơn hẳn mặc dù không có sub và ít loa hơn và giá trị xe cũng rẽ hơn nữa.

Bác chỉnh Fader và cho ra âm thanh phía loa sau nhiều hơn xem?

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Em cảm nhận như sau:

Bác oánh giá y chang em luôn.
Nghe B&O trên GL500 2015 thì như trong nhà hát.

• Like
Reactions: ngtatliem
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.611
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Hệ thống loa B&O trên xe GL500; CLS63... có giá khoảng 300 triệu đồng. Loa Harman Kardon trên GLS 400 có giá khoảng 72 triệu đồng ==> Chênh nhau cũng tương đối lớn :)