Tập Lái
7/1/15
7
6
3
33
bữa mình có nghe thử loa burmester trên c300 amg thấy âm trong mà bass rất khỏe chứ ko như mng nghĩ ngồi trước sau nghe cảm giác như âm thanh trên loa high end ( ko dám thử hết cỡ vì loa nghe rất to và mạnh ) Hiện giờ mình cũng đang sở hữu con glk đời 2014 thấy loa cũng rất ấn tượng có chiều sâu mà trong nhưng hơi thiếu bass kém hơn loa burmester trên dòng C300 amg . Còn về hệ thống loa mark thường trang bị trên lexus thì mình có nhận xét thế này , loa này nghe nhạc nhẹ còn ok vì âm thanh trong mà vừa tai nghe nhưng chuyển sang dòng EDM hay house thì nghe rất khó chịu vì âm treble quá nhiều mà âm bass thì hầu như chẳng có mấy còn thêm khoản cách âm làm rất dở khi vừa mở to lên thì 4 cánh cửa rung bần bật theo loa tạo âm thanh rất khó chịu. ( trước mình chạy gx460 premium , và ls460 ). Về khoản âm thanh của mercedes đến giờ mình vẫn thấy đầu bảng.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Bác chủ đi bmw 6 loa cỡ hơn 100watt viết bài chê Merc 13 loa 590 watt hả :p Có sub hay ko thì nó ghe chắc chắn vẫn ngon hơn loa của bim việt nhiều. Mà Merc thì trừ C200 và glc 250 ra, toàn bộ các xe thế hệ mới đang lắp ở vn đều là Burmester rồi.

• Like
Reactions: RandV and A2.0
Tập Lái
31/8/15
36
18
8
34
C300 W205 nghe EDM cực phê, bass rất ổn, đoạn nào phiêu chỉ có tiếng hát nghe cũng cao vút, trong trẻo lắm.
Thích nhất là chỉnh được vị trí các loa phát, em đi 1 mình thường e chỉnh tập trung cho hàng ghế trên. Còn đầy đủ hành khách thì chỉnh lại default để âm lượng ra đều các loa,

• Like
Reactions: kevinngva
24/3/10
4.364
3.876
113
Em đã đi 2 xe, Mer E250 (4 năm) 8 loa không sub, mới đổi qua X5 F15 (6 tháng ) 9 loa trong đó có 2 sub
Em đánh giá là âm thanh của X5 thua Mer về mọi mặt?

E250 Tiếng bass rất đầy đặn, đặc biệt là ngồi ở bất cứ vị trí nào trên xe thì âm thanh cũng đều như nhau, còn X5 thì ngồi hàng ghế sau thì tiếng Bass cũng như treb tự nhiên bị thiếu hẵn so với hàng ghế trước làm em thất vọng vô cùng hệ thống loa của BMW, em cũng chỉnh balance, bass, treb đủ kiểu mà cũng không cải thiện được.

Mặc dù 2 dòng xe dùng hệ thống loa thường nhưng Mer thì hay hơn hẳn mặc dù không có sub và ít loa hơn và giá trị xe cũng rẽ hơn nữa.
Pác cho em hỏi F15 xe pác chỉ có 9 loa thôi phải k ạ? Em nhớ từ E70 đã là 16 loa HK lâu rồi mà pác?