Hạng C
28/1/05
784
19
18
61
Hà Nội
RE: Help! Avantgarde của e vừa bị vặt quả mặt gương bên trái!

bác bỏ đồng tiền của mình ra mua lại chính cái món của mình bị mất mà bác không thấy có cảm giác bực bội thì em chịu ...!!..
bực thì có bực nhưng bực thì bác giải quyết đc vấn đề gì ,đằng nào tiền chẳng mất ,giả sử mổt 8 một 10 thì em cũng vô hãng ,nhưng đằng này lại là một 2 một 10 ,bác nghĩ sao ,đằng nào cũng phải mua gương ,mua trong hãng giải quyết đc nỗi bực là 0 phải mua lại cái gương mất thì đắt lên biết bao nhiều tiền ,em thì 0 bít bác sao chứ em cứ mất nhiều tiền là em sợ ,cùng 1 công việc ,mất ít tiền để đc việc còn hơn là mất nhiều tiền .

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Chính vì thế mới có nạn vặt phụ tùng đó.

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn

Trích đoạn: Parker Nguyen

Cảm ơn các bác smart, pin, bman, trongtamfr, passion, phamtoan, pos, khanhlinh va các bác khác! E sẽ PM nhờ các bác nhé.
Thú thực là từ hồi e chạy xe (9/2004) đến nay đây là lần đầu tiên e bị vặt gương, nên chắc e vẫn còn may mắn hơn nhiều bác khác nhỉ! hihiihi

Vậy thì vẫn còn may so với mình nhìu lắm:D:D:D An ủi vậy mà, thực tế là mình bị bọn chết đâm này nhìu lần lắm rùi... Đau nắm cơ...

Hạng C
28/1/05
784
19
18
61
Hà Nội

cũng chính vì thế nên ngưòi ta có câu
"độc lập ,tự lo hạnh phúc"
thôi dừng chuyện này ở đây ,tùy các bác ,mỗi người mỗi í
@parker nguyen : bác đã mua đc gương chưa? ,em thấy ở chợ trời hn có nhiều Guơng Mer lắm ,đời của bác thì em 0 bít nhưng những đời C 2006 thì em thấy nhiều lắm ,giá cũng chỉ tầm 1 ,2 triệu thôi

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/6/07
589
1
0

em xin chia buồn cùng bác nhé, thôi lần sau bác cẩn thận hơn nhé.

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

Bác chó to ơi! Thực ra gương ở ngoài thì nhiều song gương của C2008 thì ko dễ kiếm bác ạ.

Hôm nay nó có check cho e với giá 3.4tr song ko phải, bọn chợ giời nó đang tìm thêm và lúc nào có thì báo. Ngay trong hãng bgio cũng chưa có gương ngay.

Vâng, e nghĩ nên close topic này lại các bác ạ! Cám ơn các bác nhiều

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

bực thì có bực nhưng bực thì bác giải quyết đc vấn đề gì ,đằng nào tiền chẳng mất ,giả sử mổt 8 một 10 thì em cũng vô hãng ,nhưng đằng này lại là một 2 một 10 ,bác nghĩ sao ,đằng nào cũng phải mua gương ,mua trong hãng giải quyết đc nỗi bực là 0 phải mua lại cái gương mất thì đắt lên biết bao nhiều tiền ,em thì 0 bít bác sao chứ em cứ mất nhiều tiền là em sợ ,cùng 1 công việc ,mất ít tiền để đc việc còn hơn là mất nhiều tiền

cũng chính vì thế nên ngưòi ta có câu
"độc lập ,tự lo hạnh phúc"

trước hết em thấy bác vô trách nhiệm với xã hội ...thứ 2 là vô trách nhiệm với bản thân bác ...nếu bác nghĩ mua cái gương rẻ là được việc của bác thì xã hội vẫn không bao giờ hết cái nạn trộm cắp gương ..vì được việc của bác là được việc của bọn trộm cắp ...chính vì những cái suy nghĩ tủn mủn trước mắt mà bác vô tình tiếp tay cho bọn nó...bác nghĩ sao khi lần thứ 2 bị vặt gương là cũng chính là cái gương đó và bác vẫn ra đó để mua lại cái gương của chính mình và vẫn nhìn những gương mặt đó nhăn nhở.....như bác parker Nguyễn nói đúng ...muốn tóm thật ra chỉ cần bắt thằng đầu nậu ...nhưng hình như ít ai chịu lên tiếng để rồi vẫn phải âm thầm đi mua lại cái của chính mình ....em không có muốn sửa đổi hay cải tạo quan đểm của ai cả ...Freemind...chỉ muốn trình bày thế thôi ...bác có giận em thì em chịu ...!!
[8|]

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

bác Parker Nguyên ơi!nếu bác ở Hà nội thì cứ lên Chợ Trời mà tìm.cái gì cũng có,theo em thì mặt gương của bác cũng dễ tìm thôi.nếu có khó khăn gì cứ alo cho em,em sẽ giúp bác

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Ai đi vặt gương !? Ngày xưa nghèo đói một đôi dép nhựa cũng bị lấy.... bất kể thứ gì bán được cho " chai bao nhôm nhựa " là lấy tất .....:( Bây giờ thì không phải nghèo đói nữa mà bọn hút hít lấy:mad:. Mà cái bọn này thì đông vô kể , bắt bớ , phạt tù, .... cũng không làm cho bọn này bớt đi được, Chỉ còn một cách là để thị trường tự điều tiết : "Có cầu là có cung" . :mad: Nếu cắt một trong hai thì mới dẹp được.
Trong vụ vặt gương: như các bác ở trên đã nói nhiều, không nên mua của bọn trộm : nói theo luật đó là tiêu thụ hàng gian ----> đồng lõa với tội phạm -----> tội phạm ngày một phát triển.
Còn nếu không mua hàng gian thì phải vô hãng tiền nhiều :(:( Mỗi cá nhân tự chạy xe của mình đôi khi vẫn có thể tự đưa ra quyết định là không tiêu thụ hàng gian nhưng nếu là tài xế thuê thì sao? đa số chủ xe đền tài xế nên bắt buộc họ phải mua hàng gian thôi.[8D]
Đây là một trong những cái vòng luẫn quẫn mà người dân của chúng ta không thoát ra được . Ai cũng nói, hỏi : Tại sao xã hội mình không văn minh, tại sao thế này, tại sao thế kia...... bởi vị mỗi cá nhân mình không văn minh thì lấy đâu ra xã hội văn minh.

Hạng B2
6/5/07
227
1
0
53
Auros Automobile
www.Auros.vn

Chán quá nhỉ. Cứ hở ra là mất ghê quá. Mà nó mất những lúc mình ko ngờ nhất chứ. Nhà em có cái xe đi 2 năm ko mất gương một lần nào!!! Nhưng lại có em thì mất liên tục. Trưa 30 Tết năm rồi em đi chợ ngắm quất, nghĩ bụng trộm cướp nó cũng nghỉ Tết chứ. Vậy em phi lên hẳn vỉa hè rồi, để sát vào tường rồi đứng ngắm nghía có tí tẹo quay ra đi luôn cả củ [&:].
Chưa hêt, để CQ có 4 bác bảo vệ, 1 chú cẩu và đèn đóm sáng trưng. Vậy mà trộm nó cắt lưới vào chơi cả 2 củ 2 bên, bảo vệ chạy ra thu được cái thang [8D]
Nghĩ bực mình quá, CA sao ko có biện pháp gì cho chúng nó chưa hẳn đi nhỉ