Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!
RE: Help! Avantgarde của e vừa bị vặt quả mặt gương bên trái!

Bác canadabuon ơi, e có cảm giác bộ này chưa được ngầu cho lắm, bác có bộ nào nhìn nó xòe xòe ra hơn bộ này ko? E thấy bộ này cái đầu nó cứ giống giống Camry ý (nói bác đừng giận nhé)!

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

LOL...W204 mới ra nên chỉ có mấy kiểu thôi ..như kiểu AMG , kiểu em post là kiểu của Brabus ..còn xòe ra thì hình như chưa có .....chắc đến cuối năm sau may ra mới có nhiều hãng thiết kế cho C..lúc đó nhiều hàng cho bác lựa chọn ..còn 1 kiểu Brabus nữa nhìn ngầu lắm là của con Brabus bullit ..nhưng chắc chưa có :)..tìm hoài chưa thấy ai bán ..;)..em thì em chuộng style nó đơn giản ....khi nào tìm được cái nào xòe xòe em nói bác hehe .,.:D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
28.216
113
53

Để tuning được thành như cái xe bác canadabuon đề xuất, em nghĩ cũng công phu lắm đấy. Thợ nào làm, order ở đâu, bao tiền... Về vụ chi phí để độ Brabus package, không biết xe C W204 thì bao tiền chứ bộ Brabus Package cho S Classe (cũng đơn giản thôi, 2 cái đèn foglamps, hạ gầm một tí...) đã có giá là $ 39,000.00 (ba mươi chín ngàn USD).

ôi bị mất đúng mỗi cái tấm kiếng thui hả bác

xe chú em còn bị nó giật bung cả lên

dây điện lòi ra như mỳ tôm ấy:mad:

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

Để tuning được thành như cái xe bác canadabuon đề xuất, em nghĩ cũng công phu lắm đấy. Thợ nào làm, order ở đâu, bao tiền... Về vụ chi phí để độ Brabus package, không biết xe C W204 thì bao tiền chứ bộ Brabus Package cho S Classe (cũng đơn giản thôi, 2 cái đèn foglamps, hạ gầm một tí...) đã có giá là $ 39,000.00 (ba mươi chín ngàn USD).

bác AC : ..cái này ko phải là Genuine Brabus ..mà là hàng Replica thôi ...cho nên không có giá mấy chục K ...cùng lắm là 1000-1500 USD cả bộ .!! Bộ Genuine Brabus cho S class W221 chỉ có 11500 USD (cả bộ :front,side,rear )..Lorinse mắc hơn cũng chỉ có 15000 USD ...:D....39000 USD mà chỉ có mỗi font bumper với cái đèn foglight em nghĩ hơi quá đáng ..!!..

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/5/07
6
0
0
41

Em xin chia buồn cùng Bác. Em xin đưa ra kinh nghiệm đau thương để các bác tham khảo.

Em cũng vừa bị vặt mất quả gương bên trái giống Bác và mới ra khu chợ Dân Sinh chuộc lại xong (mất toi 1tr9). Em cũng ra hãng Merc hỏi và được báo giá khoảng 8tr3 một chiếc (khoảng 5 ngày là có hàng). Xem em cũng đậu trước cửa nhà, quay qua quay lại thằng md nào nó vặt mất.

Em mới đi chuộc kính về và đang định làm khung inox để bảo vệ cặp kiếng xe em, không biết các bác trong TPHCM có biết chỗ nào làm inox đẹp mà vẫn đảm bảo hạn chế khả năng bị bẻ mất kiếng nữa không thì xin vui lòng chỉ giáo cho thằng em.

Hạng B1
10/9/07
57
147
33
Q.7
vnav.vn

Bác ra an dương vương tiệm nào cũng thế vì hình như chỉ có 1 chỗ sx cái khung inox, bác lưu ý chọn cái khung không bị rỉ mặt trong ( mặt ngoài thì cái nào cũng giống nhau ) . Nhưng em thấy xài cái khung inox này có khi lợi bất cập hại, bởi bọn trộm nó không lấy được gương thì bẻ luôn cả cùi, mà cùi thì đắt hơn gương :(

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

Nhờ sự giúp đỡ của bác phamtoan2005, cuối cùng chiều nay e đã chuộc lại chính cái gương của mình với giá 3,4tr! Cảm ơn bác phamtoan2005 nhiều.
Thôi, đành phải sống chung với lũ thôi các bác. Bác nào biết đâu bán bảo hiểm mất cắp thì PM e với nhé!

Cheers

Last edited by a moderator:
OSOM
16/7/07
190
0
16
50

Chia buồn cùng Bác nhé. Bác hỏi luôn người bán bảo hiểm cho Bác nhé vì Bác mua lẻ họ không bán đâu. Chúc Bác giữ xe an toàn:D

Tập Lái
22/11/07
9
0
0

Ra 75 phố Huế cắt kính của Hàn Quốc nhìn trong veo chẳng khác gì gương xịn giá chỉ có 50 nghìn. Bóc cái nào cắt cái đó, ngày cho bóc 2 lần đến 10 lần cũng chẳng chết và cho mấy cái thằng bóc gương đi bán điên lộn ruột vì bị mấy chú bên chợ giời chửi vì bán gương đểu. Gương cắt này chỉ có nhược điểm là không chống chói mà cũng chẳng sao vì dùng gương ko chống chói quen rồi mà