Hạng B2
20/4/06
184
1
18
RE: Help! Avantgarde của e vừa bị vặt quả mặt gương bên trái!

@bác HT cho e hỏi cái vụ gương 2t mà đc giảm 30% mua xe của hãng là thế nào a. hôm trước e hỏi nhân viên bán xe cho e là nếu lắp thêm cai đuôi gió đằng sau xe có đc giảm 30% không thì ng ta bảo không đc!
@bác Parker Nguyen sao không vào hãng hỏi ạ.bác HT hỏi có 2t ma bác bị chém ác thế!:(

Hạng B2
13/9/05
345
1
18
47

@pika211: em đính chính lại là 20%, hiện gương đã đặt của đại lý bán xe và chắc sang tuần sẽ có. Bác hỏi lại nơi bán xem nhé vì bên Đại lý bán xe nói với em như vậy hoặc có thể hỏi bác Ngôi sao bạc.

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

đúng là bực mình thật các bác nhỉ, nghĩ đến cái bọn vặt gương là bức xúc ko thể chịu nổi, nhiều lúc ức ko muốn mua lại ở chợ trời nhưng thật ra giá rẻ hơn trong hãng 2/10 nên cũng đáng phải suy nghĩ. Đi đâu cũng ko yên thân các bác ạ,suốt ngày lo ngay ngáy mất gương chả làm đc cái việc giề

Hạng C
26/1/08
956
1
0
Sao Mộc

mua đồ dỏm mà xài đi bác, xài đồ xịn mất tiếc lắm, chia buồn cùng bác nhé! bọn đó tháo đơn giản lắm mà, có khi thằng lắp gương lại đi chôm luôn cũng nên, bọn đó mà tháo thì có tí thôi à!;)

Hạng B1
18/5/06
53
0
6

Chiều Mùng 5 tết khỏang 17h30, xe C230 -2008 của tôi để trên đường Nguyễn Cao Nam - PhúMỹHưng (khu gần Grandview) bị móc 2 gương chiếu hậu bên trái và bên phải. Bọn nó đi 2 đứa, giả bộ như đang tập xe, rồi té vào xe của tôi và kịp móc gương ra. Tôi đứng từ xa, nhìn hơi khả nghi và chạy lại, tri hô lên nhưng bọn chúng đã kịp cao chạy xa bay. Báo cho các bác biết để cảnh giác hơn.

Bác nào biết chỗ nào chuộc lại rẻ nhất thì cho tôi biết.

Cám ơn trước

Hạng B2
22/1/08
146
0
0
HN ^^!
360.yahoo.com

Khổ cac Bác quá.Em xin chia buôn
Bây h 1m2 phải có đến 2 thằng ăn trôm
May là chỉ mất gương chứ nó ko cầm cả xe đi

Hạng B2
29/7/07
312
280
63

Chia buồn cùng bác, nếu bác chưa tìm ra thì PM cho em, em sẽ giúp bác

Trích đoạn: manhsa

Chiều Mùng 5 tết khỏang 17h30, xe C230 -2008 của tôi để trên đường Nguyễn Cao Nam - PhúMỹHưng (khu gần Grandview) bị móc 2 gương chiếu hậu bên trái và bên phải. Bọn nó đi 2 đứa, giả bộ như đang tập xe, rồi té vào xe của tôi và kịp móc gương ra. Tôi đứng từ xa, nhìn hơi khả nghi và chạy lại, tri hô lên nhưng bọn chúng đã kịp cao chạy xa bay. Báo cho các bác biết để cảnh giác hơn.

Bác nào biết chỗ nào chuộc lại rẻ nhất thì cho tôi biết.

Cám ơn trước

Hạng B2
15/2/08
332
15
18
N.An

hè hè :D:D:D
hôm qua em đi đám cưới thấy có con BMV X5 đỗ trong bãi có cái túi vải bọc lấy gương, chẳng biết có ăn thua gì không nữa nhưng mà chắc cũng hạn chế vụ móc mặt gương một phần đấy. Em chỉ sợ mấy thằng trộm nó thấy hay hay lại làm luôn cả củ thì chết :D:D:D

Hạng D
3/12/07
1.216
20.857
113

sẵn đây e cũng kể các bác nghe trường hợp của e cũng bị lột cái mặt gương bên tài con X5 đấy : quả là hôm mồng 8 tết này e cùng mấy thằng bạn dưới quê rủ tới quán nhậu Tí Gậu bờ kè nhiêu lộc ngay đường tụi bạn hơn 10 năm ko gặp vui quá làm hết 3két ken + một Henessy XO hơi tưng khỏang 10h30 rồi chia tay đi về, e leo lên xe lịch sự móc ra 10k cho thằng e gởi xe, trổ tài đạp ga đi đuợc khỏang 50 m e liếc kính trái theo phản xạ ko thấy hỏang hôn quay xe lại, kêu thằng giữ xe ra hỏi nó, mặt nó cũng tái mét ( ko biết nó có đóng kịch ?????) e nói : bây giờ mày tính sao?? nó ấp úng : e ko biết sao nữa, mấy thằng bạn lúc đó đang lấy xe máy thấy vậy ùa vào đòi làm cho ra lẽ nhưng e biết chưa được nên can mấy thằng bạn đang có hơi men sẽ ko có lợi, e gằn giọng tụi bay tự xử, ngày mai tài xế tao đến đây lấy lại kiếng xe hoặc lấy tiền đền nếu ko có kiếng bây giờ tao phải đi công chuyện rồi ko cãi với tụi bay nữa, thằng nào chủ giũ xe ghi số đt đi mai sẽ có người liên lạc lại. vậy là e lên xe đi tiếp mặc dù hơi khó canh đường khi muốn rẽ trái, tiếp khách xong hơn 12h khuya e về nhà, làm một giấc sáng dậy ăn sáng gọi cho tài xế đi lo vụ này đến khỏang 10 h sáng tài xế gọi báo thằng kia ko bắt máy số đt tối qua, e kêu đến thẳng quán thì giờ này quán chưa mở cửa nên chưa có ai, e nói tài xế chiều tối ra hỏi, đến chiều tối khỏang 6h30-7h tài xế báo lại gặp nó rồi và nó mới vửa đi chuộc lại để trả kính cho e, mừng quá hỏi tài xế nó chuộc ở đâu thì nó nói ở An dương vương hết 3.5tr đó, tài xế e nói nhìn mặt thằng giữ xe tội nghiệp lắm hôm sau có dịp ghé lại cho nó mấy trăm ngàn, Hôm sau e cho ra Garage Nguyễn biểu lắp lại hết 50 k thôi, hú hồn, hay ko bằng hên .