Tư Vấn Chia Sẻ Help! Bánh xe tư xẹp!

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Chiếc Pre của em đi hơn 2 năm rồi chưa vá lổ nào. Sáng mùng 2 đánh xe ra thấy bánh sau xẹp lép. Em thay bánh dự phòng vào rồi xách bánh xẹp đi vá. Nhưng lạ thay chẳng thấy 1 vết thủng nào để vá. Thế là em bơm cứng lắp vào lại đi Vũng Tàu luôn, đến hôm này nó cũng bình thường, áp suất bánh xe không thay đổi kể từ khi bơm cứng lại!!![:-]. Trường hợp này là lần đầu tiên xảy ra với xe em.

Lốp của Fiat của ông già em cũng hay bị tình trạng thế. Bác nào biết nguyên nhân xin giải thích hộ em với! Cám ơn các bác nhiều!

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52
RE: Help! Bánh xe tư xẹp!

Xe bác đậu trong nhà hay đỗ ngoài bãi, đậu vỉa hè?
bác xem lại có thằng nào không ưa bác, hoặc tụi trẻ con hàng xóm có hay bị bác quát tháo không?

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Em đỗ xe trong nhà và nhà em thì chỉ có mỗi mình em biết cách xì bánh xe thôi!:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em cũng vậy, có chiếc xe đạp để cho osin đi chợ, hổm rày nó về quê ăn tết, tự nhiên bánh xe cũng xẹp lép. Không hiểu tại sao? Em nghĩ chắc không ai ghét osin của em đâu :D:D:D

Tập Lái
17/7/05
5
0
0

Trích đoạn: kaka

Chiếc Pre của em đi hơn 2 năm rồi chưa vá lổ nào. Sáng mùng 2 đánh xe ra thấy bánh sau xẹp lép. Em thay bánh dự phòng vào rồi xách bánh xẹp đi vá. Nhưng lạ thay chẳng thấy 1 vết thủng nào để vá. Thế là em bơm cứng lắp vào lại đi Vũng Tàu luôn, đến hôm này nó cũng bình thường, áp suất bánh xe không thay đổi kể từ khi bơm cứng lại!!![:-]. Trường hợp này là lần đầu tiên xảy ra với xe em.

Lốp của Fiat của ông già em cũng hay bị tình trạng thế. Bác nào biết nguyên nhân xin giải thích hộ em với! Cám ơn các bác nhiều!

Tôi cũng bị như bạn đó, bơm vào và chạy đc 5 tháng rồi chẳng có vấn đề gì hết.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Đây là nhược điểm của lốp kg săm (ruột). Do lốp và vành kg thể kín tuyệt đối nên khi đậu xe lâu ngày, nếu bị hở ở một điểm nào đõ giữa lốp và vành thì nó xì luôn (xe chạy nhiều thì áp suất tác động lên từng điểm giữa vành và lốp luôn thay đổi => ép lốp sát vành => kg bị xì).
=> một lời khuyên đối với lốp kg săm là luôn bơm đủ áp suất qui định. Ít nhất nên kiểm tra áp suất lốp 1 lần/tháng. Mua thêm cái bơm điện Tàu để bơm bổ xung nếu cần :D:D

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Bác Kaka bị bác gái xì bành xe, vì Bác ấy không muốn đi VT, hay bác gái biết bác Kaka đi VT cùng ai đó:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

@ Bác Gấu: Vậy lốp có săm vẫn bị xẹp là tại làm seo? Bác giải thích giùm cái, không thì osin của em nó lại nghi ngờ. :D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.314
113
Q3

Nếu mấy điểm vá làm ẩu, khi vô vỏ TUBELESS bị lọt cát ở mép vỏ, không vệ sinh cũng dễ xì lắm! Nếu kỹ kêu thợ qúet tí keo vào mép vỏ .