Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
23/1/13
754
814
93
hóa đơn đỏ bác còn giữ thì đố thằng nào hủy được, chuyện nó thông báo hủy nhưng mai mốt thuế xuống thanh tra mà nó thiếu liên đỏ thì nó cũng phải nộp VAT thôi
Như em đã nói, chủ yếu giúp đối tác thôi
Chứ bên em rắn thì đối tác ăn đủ

Hạng B1
11/11/12
64
23
33
hồi trước em cũng vậy, em rắn , bảo mang hóa đơn mới và biên bản hủy tới đây thì tôi mới trả lại hóa đơn cũ, nó biến luôn

Hạng F
8/8/06
6.456
21.044
113
40
Em nghĩ có vấn đề gì đó ở đây, ví dụ như chậm thanh toán theo tiến độ của hợp đồng chẳng hạn, không một ông CEO nào mà không biết việc huỷ hoá đơn như thế nào, đằng này hoá đơn đỏ đã giao cho bên mua, có thể trong trường hợp này bên bán đã giao hoá đơn cho bên mua để chờ bên mua thanh toán, nhưng bên mua chưa thanh toán theo tiến độ nên họ sợ bên mua dùng hoá đơn đó để kê khai thế VAT nên họ đơn phương huỷ hoá đơn, chắc chắn một ông CEO hiểu luật việc đầu tiên là họ sẽ gởi công văn lên cục thuế , do đó việc kê khai thuế của bên mua sẽ bị vướng. và trong trường hợp này nếu bên bán chứng minh bên mua vi phạm hợp đồng thì họ không có gì lỗi cả, Suy đoán của em cho vui thôi ạ :)

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.375
113
Sài Gòn - HCM
Ồ. Cái vụ này nghe cũng lạ đấy chứ.
Muốn hủy hóa đơn thì phải có biên bản có chữ ký của cả 2 bên mà. Hóa đơn đỏ bác chủ đã cầm trong tay thì nó hủy bằng niềm tin à???

Tập Lái
25/9/12
20
70
28
Cờ trong tay bác chủ, bác "thương" đối tác thì hoàn tất mọi thủ tục hủy hóa đơn trc (tìm lý do hợp lý), dĩ nhiên bác phải điều chỉnh thuế, rồi nói họ xuất lại hóa đơn. Nếu khác năm tài chính thì rắc rối cho kế toán của bác 1 chút. Mà bác cũng là trùm lĩnh vực này mờ.

Status
Không mở trả lời sau này.