Hạng B2
13/7/11
110
9
18
Hi các bác,
Số là trên Teana TA của em gần đây xuất hiện hiện tượng lạ: Mỗi lần em bật đèn xinhan là màn hình trung tâm bị chớp tắt, rồi lại bật lại ngay. Em không biết hiện tượng này là sao? Có phải là biểu hiện của một hỏng hóc nào không?
Hơn nữa sau hơn 2 tháng sử dụng, 4 bóng đèn chữ TEANA ở nẹp cửa đã cháy hết 3 bóng.
Các bác có cao kiến gì thì cho em thỉnh giáo nhé.
Đa tạ các bác!

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
xe bác có hiện tượng như vậy có thể là đã bị rò rỉ điện, bác kiểm tra lại bình và các cầu chì trong hộp cầu chì trung tâm, bác có độ chế gì trên xe không , gắn thêm màn hình DVD, hay dàn âm thanh ???? nếu thợ bèo mà làm thì có nguy cơ cao lắm .

Hạng B2
13/7/11
110
9
18
Cảm o bác canadabuon, xe em là bản TA nhập TW, mua ở đại lý sao thì để vậy chạy thôi, em cũng chưa làm gì cả. Chắc là em phải cho vào Nissan TSN hoặc Cường Thanh để kiểm tra thôi.

Hạng B1
11/11/10
65
0
0
xe bác là TA vậy trên xe có màn thêm 2 màn hình ở ghế ngồi không. nếu có thì có thể là do ở chỗ bán người ta gắn thêm vào rồi bị hiện tuợng như bác nói đó. đi kiểm tra lẹ cho lành bác ơi.

Hạng B2
13/7/11
110
9
18
61L 5507 nói:
xe bác là TA vậy trên xe có màn thêm 2 màn hình ở ghế ngồi không. nếu có thì có thể là do ở chỗ bán người ta gắn thêm vào rồi bị hiện tuợng như bác nói đó. đi kiểm tra lẹ cho lành bác ơi.
Có bác ạ. Theo em biết thì Teana bản TA chẳng có cái màn hình nào cả, nhưng Đại lý họ "độ" thêm màn hình trung tâm và 2 màn hình gối đầu, mà thực sự 2 cái màn hình sau em chỉ mới bật lên một lần lúc mới mua thôi. Các bác gợi ý giùm em phải làm sao để ổn định hệ thống điện.
Thanks

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
đo lại điện trong xe , nếu có điều kiện thay bình optima yellow top , hoặc bác phải gắn center stabilizer để cân bằng điện thế .

Hạng B2
13/7/11
110
9
18
canadabuon nói:
đo lại điện trong xe , nếu có điều kiện thay bình optima yellow top , hoặc bác phải gắn center stabilizer để cân bằng điện thế .
Cảm ơn bác. Bác có thể cho tư vấn giúp em ở đâu làm mấy cái này tốt không ah?

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
em ko dám khuyên bác lung tung nhưng tốt nhất là nên vào chính hãng nissan, có thể vào nissan tân sơn nhất .

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
@canadabuon: có phải xe bác là màu trắng hay đậu đối diện sinh tố nguyễn trãi ko, em hay đi lăng quăng quanh khu đó :D:D:D