Hạng D
9/1/16
1.672
3.256
123
48
Sài Gòn
CSGT đang bỏ qua một "mỏ vàng" để bắt lỗi vượt phải là đường Hai Bà Trưng đoạn từ vòng xoay công trường Mê Linh đến Nguyễn Du , đoạn này mỗi chiều có 1 làn mà ô tô thường chen vô trong đi luôn
Phạt hông xuể. Với lại mấy anh cứ nói "mỏ vàng" này nọ, thả ra để đi tuần và phạt thì lại nảy sinh vo ve, bánh mì bánh ít. Nên thôi nha.
Nhờ bác thông não thêm tình huống: Xe chạy thẳng ở làn có mũi tên rẽ trái/phải khi đèn đi thẳng đang xanh (đèn rẽ trái/phải đang đỏ). Theo mình thì xe chạy thẳng chỉ phạm lỗi không tuân thủ biển báo/vạch kẻ đường. Nhưng vẫn có rất nhiều bác tham khảo các nơi (bên giao thông, luật sư,...) và cả conan cũng hay hù dọa ghép vào lỗi vượt đèn đỏ vì họ nói làn rẽ trái/phải khi đó đèn đang đỏ mà mình chạy thì lỗi vượt đèn đỏ (theo thứ tự ưu tiên: Người điều khiển giao thông - Tín hiệu giao thông - Biển báo - Vạch kẻ đường). Thanks bác chủ thớt.
Tốt nhất là quay ngược về điểm xuất phát. Hỏi ông thầy dạy lái xe :)

• Like
Reactions: Nguyenbacuong
Hạng D
26/3/18
1.480
2.151
138
32
Có bác mới bị ở BDuong, bác cũng ấm ức với lỗi này do conan hù dọa, đã hỏi vài nơi có chuyên môn về trường hợp này thì được trả lời là lỗi vượt đèn đỏ.
Này là kg tuân thủ biển báo thôi. Kg khép vào vượt đèn được. Còn bị Conan hù để thịt thì chịu thôi…

• Haha
Reactions: Nguyenbacuong
Hạng C
4/5/12
845
28.382
93
CSGT đang bỏ qua một "mỏ vàng" để bắt lỗi vượt phải là đường Hai Bà Trưng đoạn từ vòng xoay công trường Mê Linh đến Nguyễn Du , đoạn này mỗi chiều có 1 làn mà ô tô thường chen vô trong đi luôn
phạt chi cho kẹt xe :D

Hạng F
29/10/16
11.615
22.407
113
Pháp
Xin hỏi anh nếu xe anh A đang chạy 30 sát con lươn, xe em B chạy 40 sát bên trong như anh nói, vậy thì khi csgt thổi lại, họ sẽ phạt xe của anh A hay xe của em B.
Xin cảm ơn
Nói về luật phạt, nếu như thí dụ trên, thì bạn
A-Nếu giử nguyên lane trong (phải) thì không được xem là vượt phải
B-Sau khi bạn qua xe chạy chậm (nằm bên trái), mà lại cắt đầu nó tức là lách lane trái ngay, thì bạn có thể quy tội vượt phái
......

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/10/19
347
587
93
51
ho chi minh
Phạt hông xuể. Với lại mấy anh cứ nói "mỏ vàng" này nọ, thả ra để đi tuần và phạt thì lại nảy sinh vo ve, bánh mì bánh ít. Nên thôi nha.

Tốt nhất là quay ngược về điểm xuất phát. Hỏi ông thầy dạy lái xe :)
Quan điểm của mình là lỗi ko tuân thủ. Chỉ tội nghiệp bác kia đi hỏi các chuyên gia xong bị phán vượt đèn đỏ. he he

Hạng B2
11/9/20
122
530
93
Ngay Thủ Thiêm đường Tố Hứu (từ Nguyễn Cơ Thạch tới đường lên cầu Ba Son) ấy 2 làn xe mà ô tô cũng chạy 2 làn luôn, thấy có lần CA đứng bắt hay sao đó, không hiểu thế nào.

Hạng C
15/1/22
674
979
93
48
Từ năm 2014 khi mà anh Thăng cho tăng tốc độ tối đa thêm 10km và gắn bảng cho ô tô chạy cả hai làn không phân biệt loại xe thì chuyện vượt bên phải đã trở nên bình thường. Và cũng từ đó xe đi chậm nó giữ sát con lươn :D

Uh, cứ rề rà ôm làm làn trái cho ngu người, đến lúc cần phản ứng với tình huống khẩn cấp thì lại thiếu phản xạ, rồi lại đổ cho "đời TX nó bạc" :D

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.615
22.407
113
Pháp
Uh, cứ rề rà ôm làm làn trái cho ngu người, đến lúc cần phản ứng với tình huống khẩn cấp thì lại thiếu phản xạ, rồi lại đổ cho "đời TX nó bạc" :D
Và em chắc chắc các vị ôm lane trái chưa bao giờ lái ra khỏi đất vùng đông campuchia :):):)

• Like
Reactions: cheetah
Hạng D
21/3/13
1.462
4.173
113
Nói về luật phạt, nếu như thí dụ trên, thì bạn
A-Nếu giử nguyên lane trong (phải) thì không được xem là vượt phải
B-Sau khi bạn qua xe chạy chậm (nằm bên trái), mà lại cắt đầu nó tức là lách lane trái ngay, thì bạn có thể quy tội vượt phái
......
Đoạn này mỗi chiều có 1 làn để đi thì nếu theo luật "xe chạy chậm hơn phải đi về bên phải" thì đi theo dòng xe cho an toàn . Vì nếu mình lách sang dù không rẽ vào lại vì không có chỗ để rẽ mà bị CA thổi lại thì cũng khó nói chuyện với CA :)