Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Tác giả ảnh và lời bình: Hongha
Mấy hôm ở Sơn La mạng mẽo chán quá, vào mấy trang đọc tin tức thì được nhưng upload ảnh lên thì bó tay.Chiều nay hơn 6h mới về tới nhà, chắc bác Kiến Vàng và bác Brownrat bận chưa up ảnh lên được, em up vài ảnh lên các bác xem nhé:Đoàn khởi hành lúc 7h30 ngày 30/8, trưa thì đến Mai Châu.Trên đường đến Mai Châu, anh em tạm nghỉ trên cái đèo gì mà nhìn từ chân đèo tới đỉnh đèo toàn một máu trắng xóa của đá vôi:
Hình ảnh off Sơn La

Hình ảnh off Sơn La

Và đây là cảnh dưới chân đèo
Hình ảnh off Sơn La

Hình ảnh off Sơn La

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Hình ảnh off Sơn La

Tiếp ảnh SF tại Mai Châu
Hình ảnh off Sơn La

Hình ảnh off Sơn La

Hình ảnh off Sơn La

Hình ảnh off Sơn La

Thêm ảnh một số đồ lưu niệm:
Hình ảnh off Sơn La

Hình ảnh off Sơn La

Rời Mai Châu, SF tiếp tục vượt đèo Mộc Châu, một số hình ảnh trên đường đi:- Những quả đồi ngô sau thu hoạch
Hình ảnh off Sơn La

Hình ảnh off Sơn La

Hình ảnh off Sơn La

Hình ảnh off Sơn La

- Một dòng thác nhỏ
Hình ảnh off Sơn La

Hình ảnh off Sơn La

Tạm thời một số hình ảnh như vậy còn nhiều ảnh nữa, nhất là của bác Kiến Vàng và bác Brownrat, các bác chờ xem tiếp nhé.

Hạng B2
28/11/07
135
1
0

Chu choa,non nuoc huu tinh,dep qua!Vay la nguoi pót hinh la vo ca cua Bac Kienvang a? Gio nay Bac HT di dau mat tieu vay?E canh me tu sang den gio moi dc xem hinh cua cac Bac,vay la thoa chi di ngu dc roi
mai Bac KV pót hinh tip nhe

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Hình đẹp. Chúc các bác đi chơi vui vẻ.
Mấy tấm thổ cẩm là váy của mấy cô sơn nữ phơi tùm lum vậy bác Kiến?:)

Hạng C
17/1/08
664
141
43
53
Tp. Hồ Chí Minh

Hình chụp cảnh Sơn la của các bác đẹp quá.Hy vọng các bác còn post tiếp nhiều tấm hình đẹp nữa về núi rừng hùng vĩ của miền Tây bắc.. Xem hình tôi lại nhớ về thời thơ ấu tại vùng núi Mai châu..Mới 4 - 5 tuổi theo mẹ lên núi đi lượm củi hay hái hoa Ban mỗi dịp xuân về, rồi chạy trốn máy bay Mỹ trong hang đá...Đã mấy chục măn rồi mà những hình ảnh đó vẫn còn hiện rất rõ nét trong đầu...
KIENVANG....
... tôi vừa trao đổi với một số thành viên (bác Chuột nâu, Hongha....), và anh em quyết định là giờ khởi hành sẽ là 6h sáng thứ 7, 30-08-2008. Vì vậy đề nghị bác Ôtô3bánh điều chỉnh lại lịch nhé, bác Chuột nâu và anh em bổ sung thêm.
Mỗi gia đình sẽ chuẩn bị quần áo cũ để đi tặng bà con dân bản ở Sơn La. Bên cạnh đó, bác Hongha sẽ tạm ứng tiền, mua trước một số bánh trung thu để tặng các em bé vùng sâu, vùng xa
Các bác có một việc làm rất ấn tượng.Nên chăng hãy đưa chương trình này vào các hoạt động của hội cho mỗi lần đi off..

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Up tiếp một số ảnh để anh em thưởng lãm nhé! Cảnh đẹp, non nước hữu tình nên có nói thêm cũng chỉ bằng thừa. Các bác vừa xem vừa cảm nhận nhé;)
Chỉ tiếc nhất là vì kế hoạch gấp quá, nhiều anh em ko tham gia được. Khoảng 10 em SF chạy lên Tây Bắc thì chuyến đi này mới gọi là thành công mỹ mãn:)

Dừng chân trên đỉnh đèo (?), một vài SF cũng tạo được dấu ấn thương hiệu SFC!

Tiếp tục hành quân lên miền Tây Bắc! Lúc này mới thấm thía ý nghĩa và giá trị của SFC. Đơn giản là dọc đường lên xuống miền Tây Bắc, SF chạy rất nhiều. Biển Sơn La 26 cũng có, biển 14 cũng có và nhiều nhất là SF 30...

Dọc miền Tây Bắc, cảnh đẹp mê hồn... Chỗ nào cũng muốn dừng, chỗ nào cũng muốn chụp ảnh....

Còn nhiều ảnh lắm, các bác à...
Bác Chuột và Hongha khẩn trương up ảnh đi chớ!;)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: sonnguyen

Hình đẹp. Chúc các bác đi chơi vui vẻ.
Mấy tấm thổ cẩm là váy của mấy cô sơn nữ phơi tùm lum vậy bác Kiến?:)
Chắc vậy bác Sonnguyen à!
Trích đoạn: Giaochi

Hình chụp cảnh Sơn la của các bác đẹp quá.Hy vọng các bác còn post tiếp nhiều tấm hình đẹp nữa về núi rừng hùng vĩ của miền Tây bắc.. Xem hình tôi lại nhớ về thời thơ ấu tại vùng núi Mai châu..Mới 4 - 5 tuổi theo mẹ lên núi đi lượm củi hay hái hoa Ban mỗi dịp xuân về, rồi chạy trốn máy bay Mỹ trong hang đá...Đã mấy chục măn rồi mà những hình ảnh đó vẫn còn hiện rất rõ nét trong đầu...
KIENVANG....
... tôi vừa trao đổi với một số thành viên (bác Chuột nâu, Hongha....), và anh em quyết định là giờ khởi hành sẽ là 6h sáng thứ 7, 30-08-2008. Vì vậy đề nghị bác Ôtô3bánh điều chỉnh lại lịch nhé, bác Chuột nâu và anh em bổ sung thêm.
Mỗi gia đình sẽ chuẩn bị quần áo cũ để đi tặng bà con dân bản ở Sơn La. Bên cạnh đó, bác Hongha sẽ tạm ứng tiền, mua trước một số bánh trung thu để tặng các em bé vùng sâu, vùng xa
Các bác có một việc làm rất ấn tượng.Nên chăng hãy đưa chương trình này vào các hoạt động của hội cho mỗi lần đi off..
Tháng 10 anh em SFC đang tính làm chuyến off Sapa đấy, bác có ra vui cùng anh em được ko?
Vụ từ thiện là xuất phát từ ý tưởng của bác Chuột nâu! Sẽ có ảnh tường thuật phục vụ các bác

Nhưng như bác nói, anh em SFC nên kết hợp các chuyến đi với các hoạt động từ thiện!

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Núi non hùng vĩ ,đẹp .Em cũng thik đi Ofroad như thía này,tiếc là mình ở trong Nam .Thôi thì...nhịn thèm vậy;):D

Chi hội phó SFC

Tiếp đi các bác , ngày đánh võng trang Chi hội mình mãi hôm nay mới có , biết rằng vùng sâu vùng xa mạng kém ,

Bác kiến khởi động chuyến off SAPA - BẮC HÀ đi , lịch đi khoảng cuối tháng 10 đúng lúc sắp đến mùa gặt thời tiết tuyệt đẹp nhìn cảnh vật các bác chỉ sững sờ mà thôi

SAPA - BẮC HÀ - MÙA LÚA VÀNG