Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Hình ảnh sơ bộ hội bọ tham gia lễ hội Đà Lạt 12-2007

Em đang ở DL đây . Nói tới lễ hội này , dân địa phương xí 1 tiếng dài cả cây số nghe rất mĩa mai .Nói chung là khách vằng hoe , lèo tèo . KS em ở trống cả đống phòng . Tối nay bế mạt thi hoa hậu phường , trời lại âm u muốn mưa chưa biết sao:D

Hạng B1
13/6/07
97
1
6
53

Nghe tin các bác BỌ lên Dalat, đóng góp vào lễ hội HOA nghĩ chắc vui lắm, ai dè mấy bữa nay xem báo chí phê phán e không muốn tin được nhưng thấy các bác tại DL nói thế thì .......
Cả một lễ hội chuẩn bị hàng năm trời + BTC kết hợp cùng một vài Cty o Sg chuyên tổ chức sự kiện , thế mà kết cục như vậy .... Chuyện gì đã xảy ra ? ( lại nhớ đến U23 VN ) .
Dầu sao thấy các Bọ đẹp quá

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: Flat4Inside

Hèn chi bánh xe cứ nhảy sần sật từ suốt SG lên đến đây![8D][8D][8D]:D:D
Đúng rồi thảo nào lúc về bác ấy cứ bảo là xe rất ì và hình như canh lửa sai!! Tội nghiệp chú mèo.
Nói đến đây em mới nhớ tới chuyện của mình, không liên quan gì tới chuyến đi ĐL này. Số là em đỗ xe trước cửa nhà, 1 hôm trời mưa lấy xe đi công việc trong TP, gửi xe trên đường, vài tiếng sau thì xong việc và lái xe về, đi được một đoạn thì nghe tiếng mèo kêu, lúc đâu nghĩ mình nghe nhầm, càng sau tiếng càng rõ nhất là khi đi qua vũng nước. Được đoạn nữa thì quyết định dừng lại xem con mèo ở đâu ra và nó nằm ở đâu trong xe của mình nhưng đường đông, trời mưa và tối nên không nhìn thấy, chỉ thấy tiếng mèo kêu từ trong gầm xe. Sau một hồi đánh vật, người ướt như chuột cũng không cứu được chú mèo ra nên phải đánh xe về nhà, trên đường đi không dám đi qua vũng nước. Về đến nhà phải mặc áo mưa và chui vào gầm xe mới tóm được một chú mèo con ra, chú cũng ướt như chuột luôn và chắc là đói vì đi một vòng thành phố cả buổi chiều. Hỏi cũng chẳng ai biết là mèo của nhà ai nên giữ lại nuôi luôn, vài hôm sau có bác hàng xóm sang xin về, cũng may vì mình đi suốt ngày nên giữ lại cũng khổ cho chú. Hôm nào phải sang thăm lại chú mèo. Có lẽ bây giờ chú ấy đã quên mình rồi, nghĩ mà thương!!

Hạng B2
1/3/05
155
3
18
51
DL

Hình ảnh sơ bộ hội bọ tham gia lễ hội Đà Lạt 12-2007

Các Bác đi đông, vui thật. Cho em hỏi bức ảnh này chụp ở nơi nào vậy các Bác? Em chưa đến đây bao giờ

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

May quá, em không vâng lời bác YÊUBỌ, và cũng không tháp tùng bác Flat4...nên vẫn ung dung ngồi ở SG cười hehe....không thì lên đến ĐL...em chẳng biết chạy đường nào về lại SG....

VW1100....

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Cảm ơn bác Saohom và bác Yêu BỌ đã post hình cho mọi người chiêm ngưỡng!Đà Lạt đẹp mê hồn người,xe BỌ tràn trề...quyến rũ,và doàn xe các bác diễu hành rất đẹp và thật là ấn tượng!Các bác đã chuẩn bị kỹ lưỡng cho nên đi về an toàn và thoải mái nhỉ?Chỉ buồn mỗi việc Lễ Hội Hoa mà thôi,báo chí cũng phản ánh công tác tổ chức Lễ Hội này là không ra gì...Tội cho các đôi uên ương ...Thương cho quan khách thập phương ...và buồn cho cái bác xe hồng tốn công-của chuẩn bị hăng say nhưng rốt cụôc là chẳng được như ý!

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

hôm qua ghét wá ko đi bế mạc lun. ở nhà trùm mền ngủ, đang mơ về vợ hai tương lai thì nghe ầm ầm, hix, nó bnắ fáo bông ngay bên nhà, ngủ ko đc, ghét quá em sách dép chạy ra ngoài...xem. sáng anỳ lên lớp nghe mấy đứa bảo hum qua trong golf 3 có cha nào vỡ nợ rùi đi 4B lên nhảy từ tầng 7 xuống. nát 1 em 2 bánh.:mad:

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Các bác cho em hỏi nếu chạy Bọ từ thành phố lên dalat mất nhiêu tiếng vậy? Quả thật một hoạt động hay quá chừng chừng

Hạng D

Trích đoạn: buglover

Trích đoạn: viet thang 318i

mấy bác nói đúng. EM là người Đà lạt mà thấy xấu hổ wá. thành phố vắng vẻ như chưa có chuện gì sảy ra. lâu lâu có 3 cái kỉ lục vớ vẩn như áo dài dài nhất VN, hộp trà lớn nhất VN....(cái đó ai cũng làm đc).
Sorry bác có lẽ thêm một cái kỷ lục nữa: lễ hội chán nhất VN!! Mà sao lễ hội lần này thấy ít hoa thế nhỉ?

Xời ơi tới mấy chục bông hoa từ mọi miền đất nước tề tựu zề mà nói hỏng thấy "HOA" như zậy í, thì BTC bùn chết được đó

Last edited by a moderator: