Status
Không mở trả lời sau này.
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.422
113
daysleeper nói:
@Tà Vẹt: Bác làm cái nghề này được bao năm kinh nghiệm rồi mà lớn tiếng thế,có những bác trên này mà tuổi nghề có lẽ còn hơn cả tuổi bác mà người ta còn chưa lên tiếng đó bác ợi...
Về cái kệ,đề nghị bác xem lại chiều dày rồi hãy còm men,đừng nói lung tung vội.Những cái này chỉ là tiểu tiết,dể cho anh em thợ mộc người ta xử lý,quan tâm quá đến nó làm gì,cãi nhau làm gì cho tốn tài nguyên,dành thời gian còm men những vấn đề khác lớn hơn trong cái nhà này kìa...Riêng bên em làm chua thấy có cái kệ nào rớt xuống cả,trừ khi bác trèo lên ngồi trên đó thôi...
Tà vẹt là ai? e mà làm thì lên đó ngồi ngắm gà khoả thân cũng ko rớt:D

Tập Lái
30/6/11
6
40
13
46
Tp.HCM
www.ekeinterior.com
Trời đông vui quá...
Cách e làm gần giống với hình bác Malnos đưa ra. Tuy nhiên e ko đóng khung hoành tráng như vậy. Chỉ đóng 1 thanh ngang là Gỗ solid dài bằng cái kệ vào tường cho thật chắc. Sau đó nhét cái kệ đã được đóng hộp vào...
Trừ khi để vật nặng hoặc ...leo lên đó nằm thì e mới làm như hình bác Malnos ( tks bác Malnos về tấm hình)

@ Hairoadshow: đợt kệ nhà a e cũng làm như vậy

Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
Túm lại cụ lào cũng có cái đúng riêng, có cụ làm chỉ để đặt đồ nhẹ nên dùng mộng gỗ, có cụ làm để trưng bày hàng nặng cỡ vài bao xi măng thì dùng bát thép.

Chỗ gắn kệ mà đúng vào vách bê tông của chung cư thì chấp cả làng, còn đúng vào chỗ tường xây gạch thì nên nhẹ tay

Chi Hội Trưởng P.O.C
Mấy chuyện lặt vặt mà cũng cãi nhau .
Bên e thi công thì như bác Malnos , nhưng chơi sắt hộp vuông 20 cho mỏng lại , tất nhiên kệ phải trên 30mm, bắn thẳng vào vách gỗ + tường . Mấy kệ này chỉ để đồ nhẹ trang trí , cấm chỉ định : leo lên nằm :D

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
daysleeper nói:
@Tà Vẹt: Bác làm cái nghề này được bao năm kinh nghiệm rồi mà lớn tiếng thế,có những bác trên này mà tuổi nghề có lẽ còn hơn cả tuổi bác mà người ta còn chưa lên tiếng đó bác ợi...
dạ thưa bác, em làm thầu xây nhà, biết điều quân khiển tướng từ năm 1998 đến nay (tức là sinh viên năm nhứt đh kiến trúc tp ạ)
Chánh thức quen biết các đại ca tonjohn và haobui từ khoảng năm 2001 - lúc đó sinh hoạt hội 3dvn.
Thế bác bao năm kinh nghiệm rồi?

Hạng B1
22/4/08
73
312
53
Vũng tàu
tienphat.vn
Em ko khoe em nhiều "kinh nghiệm" hơn bác,ko biết bác quen mấy ông 3d với 4e gì gì đó hay bác điều quân khiển tướng từ thủa Napoleon như thế nào nhưng những việc cỏn con như thế này thì trước khi còm men hãy động não chút bác ah.Thôi trả thớt cho bác chủ đi bác nhé!

nam khang nói:
Túm lại cụ lào cũng có cái đúng riêng, có cụ làm chỉ để đặt đồ nhẹ nên dùng mộng gỗ, có cụ làm để trưng bày hàng nặng cỡ vài bao xi măng thì dùng bát thép.

Chỗ gắn kệ mà đúng vào vách bê tông của chung cư thì chấp cả làng, còn đúng vào chỗ tường xây gạch thì nên nhẹ tay
Bắt kiểu này lỡ ai vô ý rút ra nó rớt không bác?

Status
Không mở trả lời sau này.