Hạng D
7/11/13
1.096
10.373
113
Em gia hạn hộ chiếu ở Nguyễn Trãi cho chắc ăn vì kỳ trước gia hạn cho con gái bên Minh Khai bị bấm lỗ rồi. Em đề nghị làm bị chú nhưng bên đó không chịu, nói quy định mới giờ phải bấm lỗ hộ chiếu cũ. Nếu không làm thì thôi (?)
Các bác nào trong trường hợp của em cho hỏi vậy mấy cái visa còn hạn trong đó mình vẫn sử dụng bình thường khi nhập cảnh nước bạn ?
Em cảm ơn.

Hạng D
22/12/09
3.254
19.647
113
Thái Bình
Em cũng mới bị đục 1 lỗ, giữ lại để lần sau xin visa cho dễ( dù chưa biết dễ kiểu gì với cái nỗ kia :D )

Hạng D
4/12/14
1.905
92.772
113
53
sau khi anh @tuanqd khoe có 2 cái PP vài tháng trước, giờ cơ quan XNC bấm lỗ cái cũ hết? :D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.805
113
Em gia hạn hộ chiếu ở Nguyễn Trãi cho chắc ăn vì kỳ trước gia hạn cho con gái bên Minh Khai bị bấm lỗ rồi. Em đề nghị làm bị chú nhưng bên đó không chịu, nói quy định mới giờ phải bấm lỗ hộ chiếu cũ. Nếu không làm thì thôi (?)
Các bác nào trong trường hợp của em cho hỏi vậy mấy cái visa còn hạn trong đó mình vẫn sử dụng bình thường khi nhập cảnh nước bạn ?
Em cảm ơn.
Tùy nước anh ạ!
Ví dụ Mỹ với Canada thì mang cả hộ chiếu cũ và mới đi là được. Nhật thì mang hộ chiếu cũ và mới lên lãnh sự quán để chuyển visa sang hộ chiếu mới.

18/9/04
3.594
93.805
113
sau khi anh @tuanqd khoe có 2 cái PP vài tháng trước, giờ cơ quan XNC bấm lỗ cái cũ hết? :D
Tội hén! :D
Để tôi hỏi cu cháu ở Xuất nhập cảnh xem đó có phải quy định mới không!

Hạng D
26/9/12
1.044
69.276
113
Ho Chi Minh City
Em cảm ơn.
Làm gì có cá vụ gia hạn hộ chiếu ta? hết hạn hoặc hết trang thì đi làm hộ chiếu mới chứ sao có cái vụ gia hạn?

Hạng B2
8/11/10
173
11.476
93
Mệt mấy anh thiệt.

Khi thì đòi lỗ, khi thì không thích lỗ

Hạng D
7/11/13
1.096
10.373
113
Làm gì có cá vụ gia hạn hộ chiếu ta? hết hạn hoặc hết trang thì đi làm hộ chiếu mới chứ sao có cái vụ gia hạn?
Thì hết hạn nên gia hạn đó bác. Chắc em mô tả nhầm :)

Hạng D
7/11/13
1.096
10.373
113
Tùy nước anh ạ!
Ví dụ Mỹ với Canada thì mang cả hộ chiếu cũ và mới đi là được. Nhật thì mang hộ chiếu cũ và mới lên lãnh sự quán để chuyển visa sang hộ chiếu mới.
Anh thử chưa ? Mỹ và Can chấp nhận visa còn hạn trên hộ chiếu cũ đục lỗ ? Đương nhiên mình phải cầm theo hộ chiếu mới hợp lệ.

18/9/04
3.594
93.805
113
Thì hết hạn nên gia hạn đó bác. Chắc em mô tả nhầm :)
Hết hạn thì bấm lỗ là đúng rồi bác. :D
Bị chú là chỉ khi hộ chiếu còn hạn những vẫn thích đổi cái mới.

Anh thử chưa ? Mỹ và Can chấp nhận visa còn hạn trên hộ chiếu cũ đục lỗ ? Đương nhiên mình phải cầm theo hộ chiếu mới hợp lệ.
Đừng có đục lỗ trên visa là được. Còn bìa thì vô tư.