Tập Lái
9/3/19
8
177
56
58
Bác cho em hỏi cả gia hạn và làm mới thì làm chỗ nào nhanh hơn.
Em định đi làm cho mấy đứa nhỏ sẵn đổi cho em luôn vì sắp hết hạn.
Không có gia hạn nhé bác chỉ là làm mới.

Hạng F
9/3/06
6.465
3.795
113
Sì Gòn

Họ chỉ bấm lỗ đúng trang thông tin passport ở cái cũ thôi mà. Đâu có bấm lung tung chỗ nào đâu. Em mới làm xong, vô online khai báo, tới nơi chụp hình đợi đọc tên đóng tiền rồi về, 10 ngày sau tới lụm lại cái mới + cũ về.
lúc trả hộ chiếu mới là trả kèm theo cuốn cũ hả anh? sáng em mới đi đổi hộ chiếu mới ở Nguyễn Trãi, tuần sau lấy

Hạng C
24/2/07
849
2.372
93
49
Lúc bác làm cái mới thì yêu cầu người ta trả lại cái cũ chứ :)
Em yêu cầu trả lại ngay lúc làm mà cô gái nhận hồ sơ nói không trả. Em có ghi đề nghị trả lại hộ chiếu cũ.
Sáng nay nhận thì chỉ được passport mới. Còn passport cũ thì không có.
Cơ quan nhà nước chán thật.

Hạng D
25/6/09
1.671
10.507
113
Em yêu cầu trả lại ngay lúc làm mà cô gái nhận hồ sơ nói không trả. Em có ghi đề nghị trả lại hộ chiếu cũ.
Bác nói nó là cần hc cũ vì có visa gì đó thì nó phải trả lại chứ nhỉ.

Hạng C
24/2/07
849
2.372
93
49
Bác nói nó là cần hc cũ vì có visa gì đó thì nó phải trả lại chứ nhỉ.
Em nói gãy cả lưỡi lúc đó, cô nhân viên nói không có trả lại, nếu em muốn xin giữ lại hộ chiếu cũ thì phải ghi vào đơn. Em cũng ghi vào đơn là xin giữ lại.
Nhưng sáng nay chỉ nhận được cái mới. Em điên hết cả người.

Hạng C
14/6/11
691
31.872
93
Long An
Sao anh ko hỏi họ tiếp tại sao ko trả lại cái cũ cho anh khi anh đã yc?!
Anh nộp hs ở đâu vậy? Mình nộp ở NT lẫn NTMK đều dc trả hc cũ mà?! Mình chỉ cần ghi rõ trong đơn thôi chứ cần gì năn với chả nỉ?!

Em nói gãy cả lưỡi lúc đó, cô nhân viên nói không có trả lại, nếu em muốn xin giữ lại hộ chiếu cũ thì phải ghi vào đơn. Em cũng ghi vào đơn là xin giữ lại.
Nhưng sáng nay chỉ nhận được cái mới. Em điên hết cả người.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/2/07
849
2.372
93
49
Sao anh ko hỏi họ tiếp tại sao ko trả lại cái cũ cho anh khi anh đã yc?!
Anh nộp hs ở đâu vậy? Mình nộp ở NT lẫn NTMK đều dc trả hc cũ mà?! Mình chỉ càn ghi rỗ trong đơn thôi chứ cần gì năn với chả nỉ?!
Em nộp ở NTMK, cô nhân viên nhận hồ sơ nói trước luôn là không trả lại cái cũ. Vì vậy em mới hỏi rất kỹ, giữ hộ chiếu vậy thì sao em sử dụng vì có visa 1 số nước.
Cô nhân viên mới nói em ghi đề nghị vào đơn và nói trước luôn là, trả hay không là quyền của nhà nước, của cục XNC.

Hạng D
16/3/09
3.304
54.017
113
www.tet.com
Trường hợp em bị thu hộ chiếu cũ luôn.
Giờ làm sao để lấy lại hộ chiếu cũ đây mấy bác?
Hộ chiếu cũ visa đi các nước tùm lum, giờ đưa cái mới trống lốc nhìn chán luôn.
Chi vẫy anh ? Trống thì đi tiếp cho nó đóng full lại