Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.838
113
Ké thớt nhờ các bác 4vấn giúp

Cũng Passport nhưng passport của Pháp.

Đứa cháu có muốn vô Lãnh sự quán Pháp làm Passport. Bà chị giao nhiệm vụ cho em, lon ton dẫn nó, tới cổng bảo vệ chặn lại nói quy định phải được Hẹn trước mới cho vô. :(

Các bác có biết các bước cụ thể như thế nào để có cuộc hẹn với người phụ trách.

Hoặc nơi nào có làm Dịch vụ Passport Pháp thì chỉ giúp em với ạ.
:)
Anh xem hướng dẫn ở đây
https://vn.ambafrance.org/Yeu-cau-cap-ho-chieu

Đặt lịch hẹn ở đây https://vn.ambafrance.org/nous-ecrire
Anh dùng Google Translate dịch qua tiếng Anh rồi viết cho họ bằng tiếng Anh cũng được (tôi trước cũng có việc phải làm việc với bộ phận lãnh sự và viết thư cho họ bằng tiếng Anh rồi).

Cần thì anh gọi thẳng lên Tổng lãnh sự quán Pháp theo thông tin ở đây https://ho-chi-minh-ville.consulfrance.org/-Tieng-Viet-

Hạng C
25/7/11
836
55.027
93
Em nộp ở NTMK, cô nhân viên nhận hồ sơ nói trước luôn là không trả lại cái cũ. Vì vậy em mới hỏi rất kỹ, giữ hộ chiếu vậy thì sao em sử dụng vì có visa 1 số nước.
Cô nhân viên mới nói em ghi đề nghị vào đơn và nói trước luôn là, trả hay không là quyền của nhà nước, của cục XNC.
Anh có thù gì với cổ ko? vợ chồng mình ko nói năn gì cả chỉ tick cái dấu gửi về nhà đầy đủ này và bấm lỗ chỉ 2 trang đầu thôi.

Hạng D
16/3/09
3.304
54.062
113
www.tet.com
Có trường hợp cần á Zú.
Như con mình đợt rồi đi Đài Loan nhờ còn giữ visa Nhật (hết hạn) mà apply giấy thông hành đi Đài 30s, ko tốn công chuẩn bị giấy tờ, đi lại, chờ đợi, phí phiếc, ...
Vẫy ah. Nó ko lưu lại thông tin ?

Hạng B2
24/12/11
479
36.927
93
Tùy nước anh ạ!
Ví dụ Mỹ với Canada thì mang cả hộ chiếu cũ và mới đi là được. Nhật thì mang hộ chiếu cũ và mới lên lãnh sự quán để chuyển visa sang hộ chiếu mới.
a đu quay đi nhiều cho mình hỏi, nếu đã có visa 10 năm thì những lần entry sau muốn vào lúc nào cũng dc và nơi nào cũng dc k phụ thuộc vào người mời để ban đầu xin visa phải ko a?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.838
113
a đu quay đi nhiều cho mình hỏi, nếu đã có visa 10 năm thì những lần entry sau muốn vào lúc nào cũng dc và nơi nào cũng dc k phụ thuộc vào người mời để ban đầu xin visa phải ko a?
Anh hỏi visa Canada à?
Thường thì đã nhập cảnh 1 lần thì những lần sau thoải mái. Nhưng cũng có khi chú biên phòng ngứa mồm hỏi nên vẫn cứ nên chuẩn bị giấy tờ chứng minh mục đích chuyến đi (thừa còn hơn không).

Hạng C
24/2/07
849
2.372
93
49
Anh có thù gì với cổ ko? vợ chồng mình ko nói năn gì cả chỉ tick cái dấu gửi về nhà đầy đủ này và bấm lỗ chỉ 2 trang đầu thôi.
Em nghĩ số em đen.

Accountant
2/6/09
803
50.109
93
Em ghi hết luôn đó. Mà vẫn bấm lỗ
Phải bấm chớ anh, cũ trả lại là phải bấm vì không sử dụng nữa.

Em điền ghi chú là trả lại HC cũ, sợ họ quên nên em nhắc anh chàng nhận hồ sơ là trả lại cho anh nha em trai. Anh chàng đó trả lời tỉnh bơ "Trả cho anh chứ tụi em giữ làm gì".

Tập Lái
17/10/11
6
18
13
Em cũng bị vụ này: có ghi vào đơn xin lại hc cũ mà bưu điện gửi về chỉ hc mới! Em phone lên chỗ ntnk nó hướng dẫn cầm hc mới lên đó để hỏi xin lại cái cũ! E đã làm lấy được!
P/s: nhận ở ô trả hc bên tay phải! Nhớ cầm theo hc mới