Hạng C
24/2/07
849
2.372
93
49
Vậy nó làm bậy zồi....vì nếu anh còn visa còn hạn ở pp cũ, nó phải trả cho anh chứ.
Đâu cần năn nỉ, chỉ cần điền là yêu cầu trả lại thì nó phải trả thôi.
Em mới gô gồ. Cũng khá nhiều nạn nhân như em. Cách giải quyết không thấy ai nói. Chắc phải nhờ vả rồi.
Khổ cho dân đen quá.
Giờ bơ vơ quá.

Hạng F
12/9/10
6.652
43.091
113
48
Bà Tó
Em mới gô gồ. Cũng khá nhiều nạn nhân như em. Cách giải quyết không thấy ai nói. Chắc phải nhờ vả rồi.
Khổ cho dân đen quá.
Giờ bơ vơ quá.
Ra Nguyễn Trãi trích lục .
Mắc công .

Hạng D
25/6/09
1.671
10.507
113
Khổ cho dân đen quá.
Giờ bơ vơ quá.
thế bác theo bác này
Ra Nguyễn Trãi trích lục .
Mắc công .
Mà cũng lạ nhỉ, visa còn thì mình yêu cầu nó phải trả chứ. Mịa....người ta còn visa thì lúc cần đi làm sao :mad::eek:

Hạng F
12/9/10
6.652
43.091
113
48
Bà Tó
thế bác theo bác này

Mà cũng lạ nhỉ, visa còn thì mình yêu cầu nó phải trả chứ. Mịa....người ta còn visa thì lúc cần đi làm sao :mad::eek:
Chả hiểu cách làm của họ .
Giữ làm gì chật chỗ .

Hạng B2
1/6/11
234
2.455
103
Ké thớt nhờ các bác 4vấn giúp

Cũng Passport nhưng passport của Pháp.

Đứa cháu có muốn vô Lãnh sự quán Pháp làm Passport. Bà chị giao nhiệm vụ cho em, lon ton dẫn nó, tới cổng bảo vệ chặn lại nói quy định phải được Hẹn trước mới cho vô. :(

Các bác có biết các bước cụ thể như thế nào để có cuộc hẹn với người phụ trách.

Hoặc nơi nào có làm Dịch vụ Passport Pháp thì chỉ giúp em với ạ.
:)

Hạng C
14/6/11
691
31.872
93
Long An
Chi vẫy anh ? Trống thì đi tiếp cho nó đóng full lại
Có trường hợp cần á Zú.
Như con mình đợt rồi đi Đài Loan nhờ còn giữ visa Nhật (hết hạn) mà apply giấy thông hành đi Đài 30s, ko tốn công chuẩn bị giấy tờ, đi lại, chờ đợi, phí phiếc, ...

Hạng C
14/6/11
691
31.872
93
Long An
Có mấy cái visa còn hạn bác ui. Với sắp tới em nộp đi Can, Mỹ mà passport còn zin vậy bọn nó cho em đi Mỹ Đình với Cam thì chết toi em.
Lên đòi lại; ko trả yc nó trả lời bằng văn bản đàng hoàng.

Hạng B2
25/1/19
355
8.597
186
Vậy nó làm bậy zồi....vì nếu anh còn visa còn hạn ở pp cũ, nó phải trả cho anh chứ.
Đâu cần năn nỉ, chỉ cần điền là yêu cầu trả lại thì nó phải trả thôi.
Cái này thể hiện bản chất tùy tiện và không xem công dân ra cái gì hết . Một hình thức lông quyền .
Tiêu cực cũng từ đó mà ra