Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
recdecor nói:
Dear bác Phi Thạch.
Bác nên mời tổng thầu nha bác, tránh được tình trạng công việc chồng chéo, đổ lỗi lẫn nhau và bác hưởng trọng cái hậu quả xấu mù. :D:D. Mời tổng thầu có trách nhiệm 1 tí, làm sai sẽ sửa tới khi ổn cho bác.
Còn mua sắm nội thất thì đúng là đi mua sắm cũng có cái thú vui của nó, nhưng dễ sa vào việc mua bậy, lạc tông với tổng thể.
Bác cho em cái email, em gửi bác các thông tin cần thiết để tham khảo.

Cám ơn bác nhé, chút em PM cho bác cái mail của em.

Hạng B1
7/5/12
74
1
8
42
TP HCM
bác redecor nói đúng bác nên chọn một tổng thầu. Còn làm tới phần nào thì bác nhờ anh em trên hội tư vấn và giá cả, sau đó truyền đạt lại cho nhà thầu bảo họ làm theo, và lúc đó bác cũng biết giá cả năm ở khoản nào là hợp lý.

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
Hoàn thiện cái nhà phải có thiết kế nội thất chi tiết , không thể nói sơ sơ rồi phán bừa giá cả như vậy được . Coi chừng bác chủ thấy rẻ giao làm rồi có ngày tè le

Tập Lái
31/1/12
29
0
0
Bên em chuyên nhận thiết kế thi công nội thất trọn gói. Anh có thể theo phương án gộp:
1.Lên phương án thiết kế nội thất chi tiết, dự toán.
2.Chọn tổng thầu kết hợp chỉ định vật tư hoàn thiện theo ý thích chủ nhà: ốp lát, tủ kệ bếp, hệ thống đèn, cửa ...
3. Tổng thầu sẽ chịu trách nhiệm chính, sau này bảo hành cũng dễ.

Hạng B1
31/5/12
66
2
8
Tp. HCM
Nên có bản vẽ thiết kế chi tiết nội thất, bao gồm vật liệu luôn.
Dễ tính giá và thi công sau này (phát sinh tăng hoặc giảm nữa) , win-win cho chủ nhà và nhà thầu.

Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
Nếu Bác chủ chọn chủng loại vật liêu hoàn thiện dư Bác dự định (sàn gỗ thiệt, óc chó, máy lạnh " trung tâm", Teka... Thì em dự, để Bác vào ở được chắc không dưới 2 tỏi.

Status
Không mở trả lời sau này.