Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
Phi thạch nói:
TQTH nói:
Nếu Bác chủ chọn chủng loại vật liêu hoàn thiện dư Bác dự định (sàn gỗ thiệt, óc chó, máy lạnh " trung tâm", Teka... Thì em dự, để Bác vào ở được chắc không dưới 2 tỏi.

Hai tỷ có ít quá không ? Em mới rút TK 5 tỷ :D

Là em nói không dưới 2 tỏi, còn trên bao nhiêu thì tuỳ bác. 5 tỏi thì em nghĩ sẽ thoải mái.

Thật ra nội thất khó mà xác định được giá trần. Nhà thằng bạn em làm đầu năm, tiền ốp lát đá marble 1 phòng WC đã hơn trăm chai...mà nhà nó có 7 cái wc thui.

Chúc bác sơm có được ngôi nhà mơ ước.

Hạng B2
24/5/12
145
0
0
REAL ESTATE WORLD
Phi thạch nói:
Em săp nhận một căn nhà nhỏ (tổng dtxd là 320m2) như sau, nhờ các bác tư vấn về ý tưởng & giá ạ.

Mặt trước

Uploaded with ImageShack.us
Mặt sau

Bên trong

358db3c3e8d4eec73a0ad9de2e600043_43845141.photo31032012102715.jpg
Bonus cái view nhìn ra con lạch nhỏ

Nhà em nhận sẽ là nhà hoàn thiện toàn bộ bên ngoài (cửa, sơn nước, gardening), nhưng bên trong hoàn toàn trống trơn : Tường thô, cầu thang bậc thô, không thiết bị vệ sinh, không đèn đóm, không cửa nẻo.

Em muốn hỏi chi phí dự tính để hoàn thiện sẽ là bao nhiêu VNĐ/m2.

"Hoàn thiện" theo ý của em sẽ là:

1. Hoàn thiện toàn bộ tường (sơn nước + giấy)
2. Sàn gạch hoặc gỗ (em chơi gỗ thật, hehe)
3. Cầu thang ốp gỗ bậc, tay vịn, + kính cường lực
4. Đồ nội thất (gỗ sồi mỹ, óc chó hoặc tương tự)
5. Thiết bị vệ sinh
6. Bếp : tủ bếp & thiết bị bếp, bàn ăn (phong cách hiện đại kiểu Teka)
7. Đèn (em thích đèn Eglo)
8. Máy lạnh(em thích máy lạnh 1 hệ thống, hoặc quá thì tối đa 2 cục nóng + plit units).

Em định hoàn thiện với thiết bị vừa phải, không đắt quá cũng không rẻ quá.

Theo các bác là em nền mời 1 tổng thầu hay là tự mời thầu từng phần ?

Em cám ơn các bác ạ. Nếu bác nào muốn mần với em thì hôm nào ucf ạ.
E có thể liên lạc với bác chủ = cách nào nhể ? Căn nhà bác chủ ở đâu zay ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/8/12
708
11.152
93
Riêng cái chậu rửa chén bát, bác chủ nên chọn loại 2 lỗ( nhà SX gắn 1 vòi + bình nước rửa) nhưng bác chơi 1 vòi lạnh, 1 vòi nóng lạnh là ok nhất, món quà cho bà cả hoặc ...osin:D

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
orderchung.com nói:
Riêng cái chậu rửa chén bát, bác chủ nên chọn loại 2 lỗ( nhà SX gắn 1 vòi + bình nước rửa) nhưng bác chơi 1 vòi lạnh, 1 vòi nóng lạnh là ok nhất, món quà cho bà cả hoặc ...osin:D

Chi mà phức tạp vậy bác ? Nhà em sẽ dùng máy nước nóng NLMT, xài nước nóng tẹt ga :D

@ Window: nhà em ở Phú Hữu, quận 9. Có gì bác PM cho em đi.

Hạng C
4/8/12
708
11.152
93
Phi thạch nói:
orderchung.com nói:

Chi mà phức tạp vậy bác ? Nhà em sẽ dùng máy nước nóng NLMT, xài nước nóng tẹt ga :D

thì không sợ tốn nước nóng, nhưng mà bác xài 1 vòi chỉnh nóng lạnh rất mệt, và phải quay qua quay lại chán lắm, bà xã em kinh nghiệm òi nên xài 2 cái cho sướng

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
orderchung.com nói:
Phi thạch nói:
orderchung.com nói:

thì không sợ tốn nước nóng, nhưng mà bác xài 1 vòi chỉnh nóng lạnh rất mệt, và phải quay qua quay lại chán lắm, bà xã em kinh nghiệm òi nên xài 2 cái cho sướng

Nhà em đàn dùng vòi Moen, quay tay rất nhẹ nhàng & sướng :D..

Bà xã bác đúng là cao thủ đó...xài tới 2 cái..

Tập Lái
12/10/12
0
0
0
37
noithatdino.com
Chào anh,
Em làm bên thiết kế nội thất: noithatdino.com
Không biết anh đã tìm được đơn vị thiết kế nội thất nào chưa ạ
Anh có thể cho e sđt vs email để trao đổi trực tiếp đc k?
Email của e là: [email protected] / 0936803322

Status
Không mở trả lời sau này.