Hạng B2
26/6/07
120
1
0
Một số xe hạng trung lắp ráp trong nước có kèm remote đóng mở cửa từ xa. Nhưng lại ko có chế độ tự động khoá cửa khi khởi hành. Có cách nào rewire để không cần lắp thêm báo động (kiểu steelmate) mà vẫn tự động đóng các cửa không ? Bác nào chiên da tư vấn giúp anh em kái.

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com
RE: Hỏi cách đấu dây để đóng cửa tự động

Gắn thêm Relay cảm biến tốc độ vào hệ thống lock cửa.....Khi chạy đến mức tốc độ cài đặt thì nó tự động lock cửa thôi....Nhưng tập thói quen lên xe là lock cửa thì vẫn hay hơn....

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

mua In đi bác nó tự động lock khi chạy 25km/h đó :D

Hạng D
30/10/06
1.388
25
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: trungdung

Một số xe hạng trung lắp ráp trong nước có kèm remote đóng mở cửa từ xa. Nhưng lại ko có chế độ tự động khoá cửa khi khởi hành. Có cách nào rewire để không cần lắp thêm báo động (kiểu steelmate) mà vẫn tự động đóng các cửa không ? Bác nào chiên da tư vấn giúp anh em kái.
Hình như lắp bộ remote điều khiển cửa thì có thể cài đặt khi chạy xe, đạp phanh thì tự động lock cửa phải không các bác ? Em có xem ở topic nào đấy, nhưng thợ lắp remote cho em lắp không được :mad:

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: dell132

Trích đoạn: trungdung

Hình như lắp bộ remote điều khiển cửa thì có thể cài đặt khi chạy xe, đạp phanh thì tự động lock cửa phải không các bác ? Em có xem ở topic nào đấy, nhưng thợ lắp remote cho em lắp không được :mad:

Sao lại lắp không được bác? cái này dể ẹt mà và giá cũng rất mềm nhưng made in TQ :). Em xài 3 năm nay rồi chỉ có việc thay pin remote (2 lần) còn lại thì xài vô tư. Các tính năng chính là
1. Lock/Unlock cửa (với điều kiện là xe phải có khóa trung tâm)
2. Báo động bằng kèn, đèn khi có người "đập" xe :D
3. Báo động chỉ bằng đèn
4. Khởi động máy
5. Tự lock cửa sau cú đạp thắng đầu tiên sau khi xuất phát (nhiều khi đi trên xa lộ không có nhu cầu thắng thì nó vẫn unlock :()
6. Tự unlock khi xe tắt máy
7. Bật đèn bốn đèn signal khi mở cửa

Hạng D
30/10/06
1.388
25
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: LPL

Sao lại lắp không được bác? cái này dể ẹt mà và giá cũng rất mềm nhưng made in TQ :). Em xài 3 năm nay rồi chỉ có việc thay pin remote (2 lần) còn lại thì xài vô tư. Các tính năng chính là
1. Lock/Unlock cửa (với điều kiện là xe phải có khóa trung tâm)
2. Báo động bằng kèn, đèn khi có người "đập" xe :D
3. Báo động chỉ bằng đèn
4. Khởi động máy
5. Tự lock cửa sau cú đạp thắng đầu tiên sau khi xuất phát (nhiều khi đi trên xa lộ không có nhu cầu thắng thì nó vẫn unlock :()
6. Tự unlock khi xe tắt máy
7. Bật đèn bốn đèn signal khi mở cửa

Xe em không có tính năng này :mad:, chán thế :D
Cám ơn bác Lơ nhé :D

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Thông thường các bộ remote đều có tính năng đạp thắng lock cửa mà bác. cách đây 3 năm mình gắn có 500k hà xài luôn tới giờ đều đặn.

Hạng B1
18/2/08
61
1
0
MT dang o XI PHO

thế bác có biết ở đâu gắn khóa trung tâm không? giúp em với xe em không có cái đó!thanks bác !

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Em lắp ở số 2 Nguyễn khánh Toàn ,nó khóa nhiều quá thì an toàn nhưng nhiều lúc gây khó chịu