Hạng B2
28/9/08
137
0
0
44
em cũng có ít người quen bên Nhật để em nghiên cứu cái vụ này, mà nghe bác cruise_ngo nói thay đèn Kylin ko bảo hành buồn luôn, bác nào bên Kylin vào nói giùm em 1 phát, thay đèn có được bảo hành ko :((((

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
bác sale tên Lý nói với em thế đấy. nhưng bác cũng đừng lo gì...chạy vài tháng nếu xe ko trở chứng gì thì mình độ đèn được rồi (vì bảo hành cũng chỉ khi lỗi từ nhà sản xuất, mà cái này hiếm lắm, bác chạy vài tháng nếu có gì lỗi là nó hiện ra, ko thì xe bác đã ok nên cũng ko cần bh nữa) cái quan trọng là bác làm chổ nào kinh nghiệm về điện đóm chứ ko thợ vườn làm là bà hoả nhòm ngó là tiêu đấy. Cái em lo nhất là phụ tùng đó. Thôi thích độc thì phải chịu vây. 

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
bác thay luôn bộ bi xenon headlight projector hàng OEM, khỏi độ chế gì hết , vừa an tâm vừa đẹp.

Tập Lái
24/8/09
48
0
0
43
TP.HỒ CHÍ MINH
canadabuon nói:
bác order nguyên 1 bộ projector có Bi xenon OEM chính hãng từ bên Nhật về , không cần độ chế gì hết , em đang nguyên cứu vụ này, giá khoảng 500 USD bộ này hay hơn độ và chế ở chỗ nó có chức năng thay đổi góc chiếu của projector theo góc lái , giống như option ở Teana 250XV và 350XV

em cho bác cái link tham khảo

http://item.rakuten.co.jp/chuwa-parts/nij32028/

nếu bác có bạn bè đi nhật thì nhờ mua giùm thì càng tiện.

Hiện tại thì e chưa có người quen đi japan bác a. nhìn đèn thì đẹp mà có sẵn AFS càng khoái...tạm thời chắc e để xe chạy 1 thời gian rodai đã....nếu bác có địa chỉ nào comform được bộ đèn này thì cho e xin nhé ! e cảm ơn... xe bác màu gì vậy ,e vừa lấy con màu bạc nhìn cũng cool
e muốn tham khảo thêm nếu muốn chơi 1 bộ lazang 17 lốp run_flat giá tầm khoảng bao nhiêu bác (hàng tốt ?/ hàng thường giá sao ?)

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
xe em màu xanh ánh trăng ( luna blue ), màu này có duy nhất 1 chiếc tại Nisan Cường Thanh, thấy đẹp quá nên lấy luôn .
lấy xe về điều đầu tiên là bác đi thay cái còi xe , xe nhìn đẹp mà còi nghe chán lắm, bấm nhỏ xíu không ai nghe hết.

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
24hxe nói:
canadabuon nói:
bác order nguyên 1 bộ projector có Bi xenon OEM chính hãng từ bên Nhật về , không cần độ chế gì hết , em đang nguyên cứu vụ này, giá khoảng 500 USD bộ này hay hơn độ và chế ở chỗ nó có chức năng thay đổi góc chiếu của projector theo góc lái , giống như option ở Teana 250XV và 350XV

em cho bác cái link tham khảo

http://item.rakuten.co.jp/chuwa-parts/nij32028/

nếu bác có bạn bè đi nhật thì nhờ mua giùm thì càng tiện.

Hiện tại thì e chưa có người quen đi japan bác a. nhìn đèn thì đẹp mà có sẵn AFS càng khoái...tạm thời chắc e để xe chạy 1 thời gian rodai đã....nếu bác có địa chỉ nào comform được bộ đèn này thì cho e xin nhé ! e cảm ơn... xe bác màu gì vậy ,e vừa lấy con màu bạc nhìn cũng cool
e muốn tham khảo thêm nếu muốn chơi 1 bộ lazang 17 lốp run_flat giá tầm khoảng bao nhiêu bác (hàng tốt ?/ hàng thường giá sao ?)

lazang+ vỏ run-flat em nghỉ ko dưới 30 chai. em lúc đầu tính mâm 18 nay nghe bạn bè nó nói xe teana này nặng, máy thì có 2.0 nên chơi mâm 17 là vừa, 18 chạy sẽ hơi yếu, và đi xa dễ đi cái vỏ vì mấy cục đá với mâm trên 18.

Hạng B2
28/9/08
137
0
0
44
em có nhiều ước mơ lắm, giống bác canadabuon em cũng thay cái còi xe rồi kèn Bosch 1 cặp đực cái 300 nghe ngon lành cành đào, em đang dụ ông anh em cho tiền chơi 1 bộ Focal bèo bèo thôi chứ loa theo xe nghe chán chết, bác cruise_ngo nghien cứu vụ thay mâm đi em cũng tính thay, xe to mà mâm 16 chẵng hiểu thằng Nissan nghĩ sao

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
xe màu trắng mâm 18 màu xám chì là đẹp lắm, nên lấy mẫu có thanh nan thẳng không uốn éo vì xe sedan to gắn mâm nhiều cánh mới hợp.

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
carotJR nói:
em có nhiều ước mơ lắm, giống bác canadabuon em cũng thay cái còi xe rồi kèn Bosch 1 cặp đực cái 300 nghe ngon lành cành đào, em đang dụ ông anh em cho tiền chơi 1 bộ Focal bèo bèo thôi chứ loa theo xe nghe chán chết, bác cruise_ngo nghien cứu vụ thay mâm đi em cũng tính thay, xe to mà mâm 16 chẵng hiểu thằng Nissan nghĩ sao

chắc chắn có số và đăng kiểm xong e sẽ làm bộ mâm vỏ, rồi em tính đem mấy cái viền ở trong đi xi hết, cái viền xe đài loan nó để mờ kim loại, xi nhìn nội thất sang lên lắm (vì xe mình nội thất màu đen nên xi sẽ nổi và đẹp) em xem trên web thấy thằng teana bên thailan là xi hết. bác nào làm hoặc biết chổ xi thì giúp em phát!